వానొచ్చే.. పాకిస్థాన్ కు కలిసొచ్చే

రచిన్ సెంచరీ వృథా అయింది

ఫకర్ జమాన్ సూపర్ సెంచరీ

401 కివీస్‌కు నిరాశే

బాబర్ సేన సెమీస్ ఆశలు సజీవంగా ఉన్నాయి

డక్‌వర్త్ మార్గంలో గెలవండి

అదృష్టం అంటే ఇదే.

అనిశ్చితికి మారుపేరైన పాకిస్థాన్ కు వర్షం పడింది. వరుసగా నాలుగు మ్యాచ్‌లు ఓడినా న్యూజిలాండ్‌పై పైచేయి సాధించింది. వారి బౌలర్లు పూర్తిగా చెలరేగి 401 పరుగుల భారీ స్కోరును అందించినప్పటికీ డక్‌వర్త్ స్టైల్‌గా గెలిచింది. ఇప్పుడు 8 పాయింట్లతో కివీస్‌తో సమంగా ఉంది

ప్రపంచకప్ సెమీస్ ఆశలను సజీవంగా ఉంచుకుంది.

బెంగళూరు: సెమీస్ రేసులో నిలవాలంటే తప్పక గెలవాల్సిన పోరులో పాకిస్థాన్ కు వరుణుడు అండగా నిలిస్తే.. న్యూజిలాండ్ కు విలన్ గా మారాడు. భారీ స్కోరు సాధించి కివీస్ పై ‘నీళ్లు’ చల్లిన పాకిస్థాన్ డక్ వర్త్ తరహాలో 21 పరుగుల తేడాతో విజయం సాధించింది. టాస్ ఓడి బ్యాటింగ్‌కు దిగిన కివీస్. యువ బ్యాట్స్‌మెన్ రచిన్ రవీంద్ర (94 బంతుల్లో 15 ఫోర్లు, సిక్సర్లతో 108) సెంచరీతో చెలరేగగా, కెప్టెన్ కేన్ విలియమ్సన్ (79 బంతుల్లో 10 ఫోర్లు, 2 సిక్సర్లతో 95) 50 ఓవర్లలో 6 వికెట్లకు 401 పరుగుల భారీ స్కోరు చేసింది. . మహ్మద్ వసీమ్ 3 వికెట్లు తీశాడు. ఫఖర్ జమాన్ (81 బంతుల్లో 84, 11 సిక్సర్లతో 126 నాటౌట్) సూపర్ సెంచరీ, కెప్టెన్ బాబర్ అజామ్ (63 బంతుల్లో 64, 2 సిక్సర్లతో 66 నాటౌట్) హాఫ్ సెంచరీతో చెలరేగాడు. ఫలితంగా వర్షం కారణంగా రెండోసారి ఆట నిలిచిపోయే సమయానికి పాకిస్థాన్ 25.3 ఓవర్లలో 200/1 స్కోరు చేసింది. డక్‌వర్త్ సూచన మేరకు పాకిస్థాన్ లక్ష్యాన్ని సులువుగా (25.3 ఓవర్లలో 180 పరుగులు) సాధించింది. ఫఖర్ జమాన్ మ్యాన్ ఆఫ్ ద మ్యాచ్‌గా నిలిచాడు.

బౌలర్ల ఒప్పందం.. బ్యాటర్ల ఒప్పందం: టాస్ గెలిచి బౌలింగ్ ఎంచుకున్న పాక్ కెప్టెన్ బాబర్ వెంటనే తన నిర్ణయం తప్పని గ్రహించాడు. ఓపెనర్లు డెవాన్ కాన్వే (35), రచిన్ రవీంద్ర కివీస్‌కు శుభాకాంక్షలు తెలిపారు. అయితే 11వ ఓవర్లో హసన్ అలీ వేసిన షార్ట్ బాల్ ఆడుతూ దూకుడుగా ఉన్న కాన్వాయ్ కీపర్ రిజ్వాన్ చేతికి చిక్కాడు. దీంతో తొలి వికెట్‌కు 68 పరుగుల భాగస్వామ్యానికి తెరపడింది. ఆపై రచిన్‌ను కలిసిన కేన్ విలియమ్సన్ చెలరేగిపోయాడు. బొటన వేలి గాయం నుంచి కోలుకుని రీ ఎంట్రీ ఇచ్చిన కివీస్ కెప్టెన్ కు ఆకాశమే హద్దు. దూకుడుగా ఆడుతున్న ఈ ఇద్దరినీ ఛేదించేందుకు పాక్ బౌలర్లు తీవ్రంగా ప్రయత్నించినా ఫలితం లేకపోయింది. 34వ ఓవర్లో వసీమ్ బౌలింగ్‌లో రచిన్ సింగిల్ తీసి కేవలం 88 బంతుల్లోనే సెంచరీ నమోదు చేశాడు. ఈ టోర్నీలో అతనికిది మూడో సెంచరీ. విలియమ్సన్ తృటిలో సెంచరీని కోల్పోయాడు.

35వ ఓవర్లో ఇఫ్తికార్ బౌలింగ్‌లో ఫఖర్ జమాన్ ఇచ్చిన సూపర్ క్యాచ్‌తో కేన్ వెనుదిరిగాడు. ఆ తర్వాతి ఓవర్ లోనే వసీమ్ బౌలింగ్ లో షకీల్ కు క్యాచ్ ఇచ్చి రచిన్ కూడా పెవిలియన్ చేరాడు. అప్పటికి జట్టు స్కోరు 261/3. ఆ తర్వాత మిచెల్ (18 బంతుల్లో 29), మార్క్ చాప్‌మన్ (27 బంతుల్లో 39), ఫిలిప్స్ (25 బంతుల్లో 41), సాంట్నర్ (17 బంతుల్లో 26 నాటౌట్) కలిసి పనిచేయడంతో కివీస్ చివరి పది ఓవర్లలో 114 పరుగులు చేసింది. మరియు ప్రత్యర్థి ముందు ఒక పర్వత లక్ష్యాన్ని సెట్ చేయండి.

ఫఖర్.. సూపర్: భారీ దాడిలో పాకిస్థాన్‌కు ఆరంభంలోనే షాక్ తగిలింది. రెండో ఓవర్‌లోనే ఓపెనర్ అబ్దుల్లా షఫీక్ (4)ను సౌథీ అవుట్ చేశాడు. మరో ఓపెనర్ ఫఖర్ జమాన్ టీ20 స్టైల్‌లో విజృంభించాడు. శతకం బడి కేవలం 63 బంతుల్లోనే ఈ ఫీట్ నమోదు చేసిన ప్రపంచంలోనే అత్యంత వేగంగా పాక్ ఆటగాడిగా రికార్డు సృష్టించాడు. మ రోవైపు బాబ ర్ కూడా ద టిగా ఆడారు.ఇద్ద రూ రెండో వికెట్ కు 141 బంతుల్లో అజేయంగా 194 ప రుగులు జోడించారు. కాగా, వరుణుడు మైదానంలోకి వచ్చేసరికి పాకిస్థాన్ స్కోరు 21.3 ఓవర్లలో 161/1. దీంతో గంటకు పైగా మ్యాచ్‌కు అంతరాయం ఏర్పడింది. ఆ దశలో డక్‌వర్త్ లూయిస్ పద్ధతి ప్రకారం పాకిస్థాన్ లక్ష్యాన్ని 41 ఓవర్లలో 342 పరుగులుగా నిర్దేశించారు. దీంతో పాక్ విజయానికి మిగిలిన 19.3 ఓవర్లలో 183 పరుగులు చేయాల్సి ఉంది. దాంతో ఫఖర్, బాబర్ మరింత దూకుడుగా బ్యాటింగ్ చేశారు. రన్ రేట్‌ను అదుపులో ఉంచుకుని స్కోరుబోర్డును లక్ష్యం దిశగా కదిలించారు. అయితే నాలుగు ఓవర్ల తర్వాత మళ్లీ వరుణుడు ప్రత్యక్షమయ్యాడు. అప్పటికి పాకిస్థాన్ స్కోరు 25.3 ఓవర్లలో 200/1. అప్పటికి డక్‌వర్త్ ప్రకారం పాకిస్థాన్ 21 పరుగుల ఆధిక్యంలో ఉంది. భారీ వర్షం కారణంగా మ్యాచ్ జరగకపోవడంతో అంపైర్లు పాకిస్థాన్‌ను విజేతగా ప్రకటించారు.

స్కోర్‌బోర్డ్

న్యూజిలాండ్: కాన్వే (సి) రిజ్వాన్ (బి) హసన్ 35, రచిన్ (సి) షకీల్ (బి) వసీమ్ 108, విలియమ్సన్ (సి) ఫఖర్ (బి) ఇఫ్తికర్ 95, మిచెల్ (బి) హారిస్ రౌఫ్ 29, చాప్మన్ (బి) వసీమ్ 39, ఫిలిప్స్ ( బి) వాసిమ్ 41, సాంట్నర్ (నాటౌట్) 26, లాథమ్ (నాటౌట్) 2, ఎక్స్‌ట్రాలు: 26; మొత్తం: 50 ఓవర్లలో 401/6; వికెట్ల పతనం: 1-68, 2-248, 3-261, 4-318, 5-345, 6-388; బౌలింగ్: షాహీన్ 10-0-90-0, హసన్ అలీ 10-0-82-1, ఇఫ్తీకర్ 8-0-55-1, హరీస్ రవూఫ్ 10-0-85-1, వసీమ్ 10-0-60-3, సల్మాన్ 2-0-21-0.

పాకిస్తాన్: అబ్దుల్లా షఫీక్ (సి) విలియమ్సన్ (బి) సౌతీ 4, ఫఖర్ జమాన్ (నాటౌట్) 126, బాబర్ (నాటౌట్) 66, ఎక్స్‌ట్రాలు: 4, మొత్తం: 25.3 ఓవర్లలో 200/1; వికెట్ల పతనం: 1-6; బౌలింగ్: బౌల్ట్ 6-0-50-0, సౌతీ 5-0-27-1, సాంట్నర్ 5-0-35-0, ఫిలిప్స్ 5-1-42-0, సోథీ 4-0-44-0, మిచెల్ 0.3- 0-1-0.

సచిన్ రికార్డు బద్దలు కొట్టింది

ఏడాది వయసులో ప్రపంచకప్‌లో అత్యధిక సెంచరీలు సాధించిన తొలి ఆటగాడిగా రచిన్ రవీంద్ర చరిత్ర సృష్టించాడు. ఈ క్రమంలో సచిన్ రికార్డును రచిన్ బద్దలు కొట్టాడు. సచిన్ 22 ఏళ్ల 313 రోజుల వయసులో రెండు సెంచరీలు సాధించగా, రచిన్ 23 ఏళ్ల 351 రోజుల వయసులో మూడు సెంచరీలు సాధించాడు. ఈ టోర్నీలో ఇప్పటివరకు 523 పరుగులు చేసిన రచిన్.. ప్రపంచకప్‌లో 500కి పైగా పరుగులు చేసిన రెండో అతి పిన్న వయస్కుడైన ఆటగాడిగా నిలిచాడు. గతంలో సచిన్ 22 ఏళ్ల 324 రోజుల వయసులో ఈ ఘనత సాధించాడు.

1

ఈ మ్యాచ్‌లో 10 ఓవర్లు బౌలింగ్ చేసిన షాహీన్ షా అఫ్రిది ఒక్క వికెట్ కూడా తీయలేదు కానీ 90 పరుగులు చేశాడు. ప్రపంచకప్‌లో అత్యధిక పరుగులు చేసిన తొలి పాక్ బౌలర్‌గా షాహీన్ నిలిచాడు.

1

అరంగేట్రం ప్రపంచకప్‌లో 3 సెంచరీలు చేసిన తొలి బ్యాట్స్‌మెన్ రచిన్ రవీంద్ర. ఒకే ప్రపంచకప్‌లో అత్యధిక సెంచరీలు సాధించిన తొలి కివీస్ బ్యాట్స్‌మెన్ కూడా రచీన్.

1

వన్డే ప్రపంచకప్‌లో న్యూజిలాండ్‌ అత్యధిక స్కోరు.

2

వన్డే చరిత్రలో కివీస్ రెండో అత్యధిక స్కోరు. 2006లో ఐర్లాండ్‌పై 402/2 మొదటిది.

46

ఈ మ్యాచ్‌లో కివీస్‌ బ్యాట్స్‌మెన్‌ ఫోర్లు కొట్టారు. ప్రపంచకప్‌లో ఒకే ఇన్నింగ్స్‌లో ఇన్ని ఫోర్లు నమోదు కావడం ఇదే తొలిసారి. ఇదే టోర్నీలో శ్రీలంకతో జరిగిన పోరులో దక్షిణాఫ్రికా కొట్టిన 45 ఫోర్ల రికార్డును కివీస్ అధిగమించింది.

రచిన్.. రచిన్.. రచిన్..

సొంతగడ్డపై రచిన్ రవీంద్రకు ఇది అపూర్వ సెంచరీ. ఎందుకంటే న్యూజిలాండ్ వెళ్లే ముందు రచిన్ కుటుంబం బెంగళూరులో ఉండేది. గతంలో రచిన్ తండ్రి రవి కృష్ణమూర్తి కూడా బెంగళూరులో క్లబ్ స్థాయి క్రికెటర్‌గా రాణించారు. రచిన్ తాత, ప్రముఖ విద్యావేత్త బాలకృష్ణ అడిగా మరియు అమ్మమ్మ పూర్ణిమ అడిగా ఇప్పటికీ బెంగళూరులో నివసిస్తున్నారు. వీరిద్దరూ ఈ మ్యాచ్‌కు హాజరయ్యారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *