TS Polls : కాంగ్రెస్-సీపీఐ మధ్య సయోధ్య.. డీల్ సెట్ చేసిన రేవంత్!!

అవును.. తెలంగాణ అసెంబ్లీ ఎన్నికలకు (టీఎస్ అసెంబ్లీ ఎన్నికలు) ముందు కీలక పరిణామం చోటుచేసుకుంది. ఈ ఎన్నికల్లో గెలుపే లక్ష్యంగా దూసుకెళ్తున్న కాంగ్రెస్.. ఏ చిన్న అవకాశం వచ్చినా సద్వినియోగం చేసుకుంటోంది. నిన్న మొన్నటి వరకు కాంగ్రెస్‌తో సీపీఐ, సీపీఎం పార్టీలు తెగతెంపులు చేసుకుని ఒంటరిగానే బరిలోకి దిగుతామని ప్రకటించిన సంగతి తెలిసిందే. అయితే.. కొన్ని నియోజకవర్గాల్లో కమ్యూనిస్టుల ప్రభావం ఉంటుందని భావించిన కాంగ్రెస్ హైకమాండ్ మరోసారి సీపీఐతో మంతనాలు జరిపింది. టీపీసీసీ చీఫ్ రేవంత్ రెడ్డి స్వయంగా సీపీఐ కార్యాలయానికి వెళ్లి కీలక నేతలు కూనంనేని సాంబశివరావు, చాడ వెంకటరెడ్డిలతో చర్చలు జరిపారు. సుమారు గంటపాటు ఈ చర్చల అనంతరం కాంగ్రెస్‌తో పొత్తుకు సీపీఐ ఓకే చెప్పింది.

cong telangana.jpeg

డీల్ ఇలా..!!

సుదీర్ఘ చర్చల అనంతరం కాంగ్రెస్ అధికారంలోకి వచ్చిన తర్వాత కొత్తగూడెంతో పాటు సీపీఐకి రెండు ఎమ్మెల్సీ స్థానాలు ఇచ్చేందుకు నాయకత్వం అంగీకరించింది. ఏఐసీసీ ఆదేశాలతో చర్చలు జరిపి ఎట్టకేలకు ఒప్పందం కుదుర్చుకున్నామన్నారు. వారితో కలిసి నడిచేందుకు సీపీఐ సిద్ధంగా ఉందన్నారు. నియోజకవర్గంలోని కాంగ్రెస్‌ నాయకులు, కార్యకర్తలు సీపీఐ అభ్యర్థి గెలుపునకు కృషి చేయాలని రేవంత్‌రెడ్డి పిలుపునిచ్చారు. నాయకత్వం ఓకే చెప్పినా నియోజకవర్గంలో నాయకులు, కార్యకర్తలు ఎలా స్పందిస్తారనే ఆసక్తి నెలకొంది.

cpi-cpm.jpg

నెల క్రితంలా.. ఇప్పుడలా..!

ఈ చర్చల అనంతరం సీపీఐ ప్రధాన కార్యదర్శి నారాయణ మీడియాతో మాట్లాడారు. నెల రోజుల క్రితం నిశ్చితార్థం జరిగింది. ఇప్పుడు పెళ్లి సమయం వచ్చేసింది. కేసీఆర్ చేతుల్లోంచి తెలంగాణను విడిపించడమే మా లక్ష్యం. ఛత్తీస్‌గఢ్‌లో కాంగ్రెస్‌ పాలన బాగుంది. రాజకీయాలకు మతాన్ని జోడిస్తున్నారు. బీజేపీ, బీఆర్ఎస్, మజ్లిస్ మూడు. బీజేపీ, బీఆర్‌ఎస్‌ల మధ్య బంధం ఉన్నందున కవితను అరెస్ట్ చేయకుండా ఆపేశారు. సంజయ్ కి బండి కట్టి ఇంటికి పంపించారు. కేసీఆర్ నియంతృత్వ పాలనపై పోరాడాలి. దేశాన్ని, ప్రజాస్వామ్యాన్ని కాపాడుకోవాల్సిన అవసరం ఎంతైనా ఉంది. ఫామ్ హౌస్ పాలనకు వ్యతిరేకంగా పోరాడండినారాయణ అన్నారు.

WhatsApp చిత్రం 2023-11-06 3.32.15 PM (1).jpeg

పొత్తు అనివార్యం..

మరోవైపు కాంగ్రెస్‌తో సీపీఐ పొత్తు అనివార్యమని సీపీఐ రాష్ట్ర కార్యదర్శి కూనంనేని సాంబశివరావు మీడియాతో అన్నారు.కాంగ్రెస్ అధికారంలోకి రావడానికి సానుకూల పవనాలు కనిపిస్తున్నాయి. కాంగ్రెస్ అనుకూల వాతావరణాన్ని చూసి ఇతర పార్టీలు కృత్రిమంగా వ్యవహరిస్తున్నాయి. గతంలో కూడా బీజేపీని ఓడించేందుకు కూటమిగా ఏర్పడింది. ప్రశ్నించే స్వరం అసెంబ్లీలో ఉండాలి. తెలంగాణ ప్రజలకు ఊపిరి పీల్చుకునే పరిస్థితి లేదు. తెలంగాణలో తమ బాధలు చెప్పుకునే పరిస్థితి లేదు. BRS ప్రభుత్వం ప్రశ్నించే గొంతులను అణిచివేసింది. కేంద్రంలో ఏ స్థాయిలో నిరంకుశ పాలన ఉందో అదే స్థాయిలో ఇక్కడ బీఆర్‌ఎస్ ఉంది. సీపీఎంతో కూడా కొంత అవగాహన వస్తుందని ఆశిస్తున్నాం. ఈ స్నేహం భవిష్యత్తులోనూ కొనసాగుతుందని ఆశిస్తున్నాం. తప్పనిసరి పరిస్థితుల్లో కాంగ్రెస్‌తో కలిసి వెళ్తున్నాం. తెలంగాణ రాష్ట్రంలో కాంగ్రెస్ పార్టీ అధికారంలోకి వస్తుందికూనన్నే అన్నాడు.

2కూనంనేని-సాంబశివ-రావు.jpg

మొత్తం.. సీపీఐ, కాంగ్రెస్ మధ్య డీల్ కుదిరిందని చెబుతున్నారు. త్వరలో సీపీఎం నేతలతో కాంగ్రెస్‌ హైకమాండ్‌, రేవంత్‌రెడ్డి చర్చలు జరిపే అవకాశం ఉంది. అయితే ఇప్పటికే 17 మంది అభ్యర్థులు, మేనిఫెస్టో ప్రకటించిన పరిస్థితిలో కాంగ్రెస్ చేస్తున్న చర్చలు అస్సలు వర్కవుట్ అవుతుందా అనేది ప్రశ్నార్థకంగా మారింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-06T17:58:01+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *