ఇదేనా క్రీడాస్ఫూర్తి?!

ఢిల్లీ వేదికగా జరిగిన ప్రపంచకప్ మ్యాచ్‌లో బంగ్లాదేశ్ క్రికెట్ జట్టు క్రీడా స్ఫూర్తిని చాటింది. క్రికెట్ చరిత్రలో, ఆటగాళ్లు ఉపయోగించకూడదని ఒక నియమం ఆటను నిజంగా ఇష్టపడే అభిమానులకు కోపం తెప్పించింది. అసలేం జరిగిందంటే.. 25వ ఓవర్లో బంగ్లాదేశ్ కెప్టెన్ షకీబ్ అల్ హసన్ వేసిన రెండో బంతికి శ్రీలంక ఆటగాడు సమరవిక్రమ ఔటయ్యాడు. దీంతో మాథ్యూస్ ఎంజీలో బ్యాటింగ్ కు వచ్చాడు.

అయితే మైదానంలోకి దిగుతుండగా హెల్మెట్ పట్టీ పాడైంది. దీంతో కొత్త హెల్మెట్ కోసం డ్రెస్సింగ్ రూమ్ వైపు సిగ్నల్ ఇచ్చాడు. దీంతో అతడు క్రీజులోకి రావడం ఆలస్యమైంది. బంతిని ఎదుర్కొనేందుకు తనకు మూడు నిమిషాల కంటే ఎక్కువ సమయం పట్టిందని, గడువు ముగిసిన నిబంధన ప్రకారం అతడిని ఔట్‌గా ప్రకటించాలని షకీబ్ సామ్రాజ్యానికి విజ్ఞప్తి చేశాడు. ఇది సామ్రాజ్యాన్ని బయట పెట్టింది.

గడువు ముగిసిన నియమం ఏమిటి:

ఐసీసీ నిబంధనల ప్రకారం క్రీజులో ఉన్న బ్యాటర్ ఔట్ అయితే తర్వాతి బ్యాటర్ క్రీజులోకి వచ్చి రెండు నిమిషాల వ్యవధిలో బంతిని ఎదుర్కోవాలి. అంతకంటే ఎక్కువ సమయం తీసుకుంటే… బౌలింగ్ టీమ్ ఎంపైర్ కు విజ్ఞప్తి చేయవచ్చు. కానీ ఎవరూ ఈ నియమాన్ని ఉపయోగించకూడదనుకుంటున్నారు. సామ్రాజ్యాలు కూడా దీనిని ఒక నియమంగా చూస్తాయి మరియు దానిని అమలు చేయడానికి ప్రయత్నించవు. క్రికెట్ చరిత్రలో ఎప్పుడూ ఇలా జరగలేదు. అంతర్జాతీయ స్థాయిలో, ప్రతి జట్టు తగిన ప్రమాణాలతో నిర్వహించబడుతుంది. చిన్నపాటి జాప్యం జరిగినప్పుడల్లా… ఆటగాడు తన చేతిపై ఓ గడియారాన్ని ఉంచుకుని ఎక్కువసేపు వేచి ఉండడు.

షకీబ్ అల్ హసన్ పరిస్థితి మరీ దారుణంగా ఉంది. వాస్తవానికి, ఈ అప్పీల్ చేసినట్లయితే, అప్పీల్‌ను ఉపసంహరించుకునే హక్కు కూడా ప్లేయర్‌కు ఉంటుంది. మాథ్యూస్ షకీబ్ వద్దకు వెళ్లి మాట్లాడేందుకు ప్రయత్నించాడు. తన హెల్మెట్ పాడైందని చూపించాడు. కానీ షకీబ్ పట్టించుకోలేదు. మాథ్యూస్ చాలా కాలంగా మైదానంలో ఉన్నాడు. షకీబ్ తన అప్పీల్‌ను ఉపసంహరించుకుని ఉంటే.. మాథ్యూస్ ఆడినట్టే. కానీ కనీసం క్రీడాస్ఫూర్తి లేకుండా నటించాడు. దీంతో టైమ్‌ అవుట్‌ రూల్‌ కింద ఔటైన చరిత్రలో తొలి బ్యాట్స్‌మెన్‌గా మాథ్యూస్ నిలిచాడు.

ఈ ఘటనపై బంగ్లాదేశ్‌ వ్యాప్తంగా విమర్శలు వెల్లువెత్తుతున్నాయి. మాథ్యూస్ నిబంధనను పాటించకపోవచ్చు. అయితే తన పరిస్థితి చెప్పుకుని బతికేందుకు ప్రయత్నించాడు. అయితే షకీబ్‌ అల్‌ హసన్‌, బంగ్లాదేశ్‌ జట్టు కటువుగా ప్రవర్తించడం అభినందనీయం కాదు.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *