అంతర్జాతీయ పరిణామాలే కీలకం అంతర్జాతీయ పరిణామాలు కీలకం

వరుసగా రెండు వారాల పాటు నష్టాలతో ముగిసిన సూచీలు గత వారం స్వల్పంగా పుంజుకున్నాయి. ముడి చమురు ధరలు తగ్గడం, అమెరికన్ ‘ఫెడ్ రిజర్వ్’ వడ్డీ రేట్లను యథాతథంగా ఉంచడం, రెండో త్రైమాసిక ఆర్థిక ఫలితాలు మెరుగ్గా ఉండటం ఇందుకు దోహదపడ్డాయి. అయితే ఈ వారం సూచీలు మిశ్రమంగా కదలాడే సూచనలు కనిపిస్తున్నాయి. దీన్ని దృష్టిలో ఉంచుకుని, పెట్టుబడి పెట్టే ముందు పెట్టుబడిదారులు అంతర్జాతీయ అంశాలను పరిశీలించి, మంచి ఫండమెంటల్స్ ఉన్న కంపెనీల షేర్లను డిప్స్‌లో మాత్రమే కొనుగోలు చేయాలి. నిఫ్టీ 19300 పైన స్థిరపడితేనే మార్కెట్ స్థిరంగా ఉంటుంది.

ఈ వారం స్టాక్ సిఫార్సులు

టైటాన్: మార్కెట్ అంచనాలకు అనుగుణంగా మెరుగైన ఆర్థిక ఫలితాలను కంపెనీ గత వారం ప్రకటించింది. ఈ త్రైమాసికంలో కంపెనీ ఆదాయం 36 శాతం పెరిగింది. గత వారం నుంచి ఈ కౌంటర్ వేగం పెరిగింది. ఇది నిఫ్టీని మించిపోయింది. గత వారం రూ.3,274 వద్ద ముగిసిన టైటాన్ షేర్లను రూ.3,400 స్వల్పకాలిక లక్ష్యంతో రూ.3,250 వద్ద కొనుగోలు చేయవచ్చు. కానీ రూ.3,220 ఫర్మ్ స్టాప్‌లాస్‌గా పెట్టాలి.

MCX: గత వారం NSEలో ఈ షేర్లు రూ.2,545 వద్ద ముగిశాయి. సెప్టెంబర్ నుంచి ఈ షేరు అప్‌ట్రెండ్‌లో ఉంది. గత వారం మొత్తంగా చూస్తే షేర్ ధర రోజురోజుకూ పెరుగుతూ వస్తోంది. అయితే ట్రేడింగ్‌లో ఉన్న షేర్ల పరిమాణం మాత్రం తగ్గింది. స్వల్పకాలిక లక్ష్యం రూ.2,580/2,625తో రూ.2,500 స్థాయిలో ఈ కౌంటర్‌లో పొజిషన్లు తీసుకోవచ్చు. కానీ రూ.2,465 ఫర్మ్ స్టాప్‌లాస్‌గా ఉంచాలి.

ఏంజెల్ వన్: సెప్టెంబర్ త్రైమాసిక ఆర్థిక ఫలితాలు ప్రకటించినప్పటి నుంచి ఏంజెల్ వన్ కంపెనీ షేర్లు అప్ ట్రెండ్ లో కొనసాగుతున్నాయి. డెలివరీ చేసిన షేర్ల పరిమాణం కూడా గణనీయంగా పెరిగింది. డివిడెండ్ ప్రకటన మరియు ఫిన్‌టెక్ స్టార్టప్ డీస్ట్రీట్ ఫైనాన్స్ కొనుగోలు వార్తలతో కంపెనీ షేర్లు గత శుక్రవారం 6 శాతం పెరిగాయి. రూ.2,850/2,890 లక్ష్యంతో, పెట్టుబడిదారులు ఈ కౌంటర్లో రూ.2,760 స్థాయిలో పొజిషన్లు తీసుకోవచ్చు. కానీ రూ.2,710 ఫర్మ్ స్టాప్‌లాస్‌గా ఉంచాలి.

బ్లూస్టార్: కంపెనీ సెప్టెంబర్ త్రైమాసిక ఆర్థిక ఫలితాలు మార్కెట్‌ను ఆశ్చర్యపరిచాయి. దీంతో ఈ కౌంటర్లో ట్రేడైన షేర్ల పరిమాణం ఒక్కసారిగా పెరిగింది. ఇటీవలే ట్రేడీలో బ్లూస్టార్ షేర్లలో చాలా కాలంగా రూ.700 స్థాయిలో అప్‌ట్రెండ్ ప్రారంభమైందనే చెప్పాలి. శుక్రవారం ఎన్‌ఎస్‌ఈలో కంపెనీ షేర్లు ఐదు శాతం లాభంతో రూ.971 వద్ద ముగిసింది. వ్యాపారులు మరియు మొమెంటం ఇన్వెస్టర్లు ఈ కౌంటర్‌లో రూ.1,030/1050 లక్ష్యంతో రూ.960 స్థాయిలో పొజిషన్లు తీసుకోవచ్చు. కానీ రూ.940 ఫర్మ్ స్టాప్‌లాస్‌గా ఉంచాలి.

L&T ఫైనాన్స్ హోల్డింగ్స్

ప్రస్తుతం ఈ కౌంటర్ కన్సాలిడేషన్ దశలో ఉంది. మొమెంటం అందుబాటులో ఉంటే ఈ కౌంటర్లో ఏ క్షణంలోనైనా అప్ ట్రెండ్ ప్రారంభం కావచ్చు. నిఫ్టీ కంటే మెరుగ్గా ట్రేడవుతోంది. శుక్రవారం ఈ కంపెనీ షేరు రూ.140 వద్ద ముగిసింది. రూ.160 లక్ష్యంతో ఇన్వెస్టర్లు రూ.130-135 రేంజ్ లో పొజిషన్లు తీసుకోవచ్చు. కానీ రూ.125 ఫర్మ్ స్టాప్ లాస్ గా ఉంచాలి.

మూర్తి నాయుడు పాదం

మార్కెట్ నిపుణుడు, నిఫ్ట్ మాస్టర్

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-06T01:02:49+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *