ఓటరు జాబితాలో ఇన్ని తప్పులు ఉన్నాయా? తప్పు ఎవరిది?

ఓటరు జాబితాను తారుమారు చేసి ఎన్నికలకు వెళ్లాలనే దురుద్దేశం ఏపీ ప్రభుత్వంలో ఉన్న సంగతి తెలిసిందే. వలంటీర్లను ఉపయోగించుకుని క్షేత్రస్థాయిలో ప్రైవేట్ సంస్థలకు సమాచారం పంపి.. ఇప్పటికే.. తొలగించాల్సిన ఓట్ల జాబితాను ఖరారు చేసి తాడేపల్లి కేంద్రంగా పెద్దఎత్తున గ్రూపుగా ఏర్పడి.. తొలగింపులు.. చేర్పులు చేస్తున్నారు. ఈ ముఠాకు సజ్జల రామకృష్ణారెడ్డి నాయకుడు. ఓట్ల తొలగింపు ప్రక్రియ జగన్ రెడ్డి ఆలోచనల ప్రకారమే చేస్తున్నారని టీడీపీ పదే పదే ఆరోపిస్తోంది.

ఓటరు జాబితాలో అక్రమాలపై మీడియా చురుగ్గా స్పందిస్తోంది. ఎక్కడ తప్పులు ఉన్నా బయటకు వస్తున్నాయి. కానీ వారు కూడా సరిదిద్దడం లేదు. నెల్లూరు ఎమ్మెల్యే అనిల్ కుమార్ కు మూడు ఓట్లు ఉన్నాయి. ఈ విషయం గతంలోనే వెల్లడైంది. కానీ రివైజ్ చేసిన జాబితాను తొలగించలేదంటే ఎంత కష్టమో అర్థం చేసుకోవచ్చు. ఇవి రాష్ట్రవ్యాప్తంగా ఉన్నాయి. నియోజకవర్గాలకు సంబంధించి ప్రత్యర్థి పార్టీలకు మద్దతివ్వాల్సిన పదివేల మంది ఓట్లు గల్లంతవడమే లక్ష్యంగా పనులు సాగుతున్నట్లు ఆరోపణలు వెల్లువెత్తుతున్నాయి. ఇందులో ఇప్పటికే చాలా వరకు సక్సెస్ అయ్యారని అంటున్నారు.

ఎన్నికల కమిషన్‌కు ప్రత్యేక సిబ్బంది లేరు. అన్ని పనులు ప్రభుత్వ సిబ్బంది ద్వారానే జరగాలి. ప్రభుత్వ ఉద్యోగులు అధికార పార్టీ ఆధ్వర్యంలోనే ఉన్నారు. ఇష్టం లేకపోయినా వాళ్లు చెప్పినట్లే చేయాలి. లేకపోతే ఏం జరుగుతుందో ఇప్పటికే మన కళ్ల ముందు చూపబడింది. అందుకే పలువురు బూత్ లెవల్ అధికారులు వణికిపోతున్నారు. కొంత మంది చనిపోయారు. కొంతమంది అయోమయంలో ఉన్నారు. అయితే ఇదంతా తెలిసినా ఈసీ ఎందుకు మౌనంగా ఉందన్నది కీలకం.

టీడీపీ కోర్టుకు వెళ్లి పోరాడితే పర్చూరులో కొందరిపై కేసులు పెట్టారు. కానీ రాష్ట్రం మొత్తం అలా ఉందని చెప్పడం నాకు అభ్యంతరం లేదు. ఎందుకు అనేది ప్రజలకు పజిల్‌గా మారింది

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *