చీఫ్ కమిషనర్: నగరంలోని అన్ని ఆస్తులను డిజిటలైజ్ చేస్తాం…

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-11-07T12:23:16+05:30 IST

బృహత్ బెంగళూరు మహానగర పాలిక్ (BBMP) నగర పరిధిలోని ఆస్తులకు A ఖాతాలు మరియు B ఖాతాలను త్వరగా మంజూరు చేస్తుంది.

చీఫ్ కమిషనర్: నగరంలోని అన్ని ఆస్తులను డిజిటలైజ్ చేస్తాం...

– బీబీఎంపీ చీఫ్‌ కమిషనర్‌ తుషార్‌ గిరినాథ్‌

బెంగళూరు, (ఆంధ్రజ్యోతి): బృహత్ బెంగళూరు మహానగర పాలిక్ (BBMP) నగర పరిధిలోని ఆస్తులకు A ఖాతాలు మరియు B ఖాతాలను త్వరగా మంజూరు చేయడానికి ఒక ప్రత్యేక కార్యక్రమాన్ని ప్రారంభించింది. ఇందులో భాగంగా నగరవ్యాప్తంగా అన్ని ఆస్తులను డిజిటలైజ్ చేయనున్నారు. అవినీతి అక్రమాలను నియంత్రించేందుకు, ఖాతాల మంజూరులో జాప్యాన్ని నియంత్రించేందుకు ఈ నిర్ణయం తీసుకున్నట్లు బీబీఎంపీ చీఫ్ కమిషనర్ తుషార్ గిరినాథ్ సోమవారం నగరంలో మీడియాకు తెలిపారు. బెంగళూరు (బినెంగళూరు)లోని అన్ని డివిజన్లలో ఆస్తులకు సంబంధించిన రికార్డులను స్కాన్ చేసి ఆన్‌లైన్‌లో అప్‌లోడ్ చేయడం ద్వారా మొదటి దశ ప్రక్రియ ప్రారంభించినట్లు ఆయన వెల్లడించారు. నగరవ్యాప్తంగా దాదాపు 20 లక్షల ఆస్తులను ఈ విధంగా డిజిటలైజేషన్ చేయాల్సి ఉండగా, ఈ దిశగా అసిస్టెంట్ రెవెన్యూ అధికారులకు గురుతర బాధ్యతలు అప్పగించారు. ఆస్తుల డిజిటలైజేషన్‌కు ప్రైవేట్‌ ఏజెన్సీల సహకారం కూడా తీసుకుంటామన్నారు. ఎ అకౌంట్ ఆస్తులు, బి అకౌంట్ ఆస్తులు వేర్వేరుగా రిజిస్టర్ చేసి అకౌంట్ సర్టిఫికెట్లను ప్రింటింగ్ రూపంలో అందజేస్తామని ఆయన పేర్కొన్నారు. బీ అకౌంట్లను అక్రమంగా ఏ ఖాతాలుగా మార్చుకుంటున్నారనే ఆరోపణలు పెద్ద ఎత్తున రావడంతో బీబీఎంపీ ఈ ప్రచారాన్ని ప్రారంభించిందని, మూడు నెలల్లో మొత్తం ప్రక్రియను పూర్తి చేస్తామన్నారు. ఇప్పటి వరకు ఎలాంటి ఖాతాలు పొందని అర్హులైన వారు సులువుగా పొందే అవకాశం ఉంటుందని, బీ ఖాతాలను కూడా సులువుగా గుర్తిస్తామని తెలిపారు. డివిజన్ల వారీగా ప్రతి వారం డిజిటలైజేషన్ కార్యక్రమాన్ని పర్యవేక్షిస్తున్నామని వివరించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-07T12:23:18+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *