పరిహారం: నోటిపూతతో బాధపడుతున్నారా? అయితే ఇలా చేయండి!

నోటి పుండ్లతో తినడం కష్టంగా ఉంటుంది. అయితే రోజుల తరబడి వీటితో బాధపడే బదులు ఈ నేచురల్ చిట్కాలతో వాటిని తగ్గించుకోవడానికి ప్రయత్నించండి.

తేనె: తేనెలోని ఔషధ గుణాలు నోటి పుండ్లను కూడా తగ్గిస్తాయి. కాబట్టి తేనెను నేరుగా పుండ్లపై అప్లై చేయాలి. మనం నోటిలో లాలాజలం కలిపిన తేనెను మింగేస్తాము. కాబట్టి ప్రతి రెండు గంటలకోసారి తేనెను అప్లై చేయాలి. తేనెలోని ఔషధ గుణాలు అల్సర్‌ను త్వరగా నయం చేస్తాయి. అలాగే, తేనె అల్సర్‌పై పొరను ఏర్పరుస్తుంది మరియు ఆహారం తిన్నప్పుడు ఎక్కువ నొప్పిని కలిగించకుండా పుండును నివారిస్తుంది. ఈ తేనెను ఉపయోగించడం వల్ల పుండ్లు రెండు రోజుల్లో మానిపోతాయి.

సోడా ఉప్పు: ఒక గిన్నెలో సోడా ఉప్పు మరియు నీటిని సమాన భాగాలుగా కలపండి. మందపాటి మిశ్రమాన్ని తయారు చేసి గాయంపై మరియు దాని చుట్టూ రాయండి. అప్పుడు ఆరు వరకు వేచి ఉండండి. ఆరిన తర్వాత నోటిని నీటితో శుభ్రం చేసుకోవాలి. ఇలా రోజుకు మూడు నాలుగు సార్లు చేయండి. బేకింగ్ సోడా ఆల్కలీన్ కాబట్టి నోటిలోని యాసిడ్ తీవ్రతను తగ్గిస్తుంది. అది గాయాన్ని నయం చేస్తుంది.

కొబ్బరి నూనే: రాత్రి పడుకునే ముందు పుండు మీద కొబ్బరి నూనె రాయండి. కొబ్బరి నూనెలోని యాంటీమైక్రోబయల్ గుణాలు అల్సర్‌ను నయం చేస్తాయి.

ఉప్పు నీరు: ఒక గ్లాసు గోరువెచ్చని నీటిలో ఒక చెంచా ఉప్పు కలపండి. ఒక నిమిషం పాటు ఈ నీటితో మీ నోటిని శుభ్రం చేసుకోండి. ఆ తర్వాత లవణాన్ని తగ్గించడానికి సాధారణ నీటితో శుభ్రం చేసుకోండి. ఇలా మూడు రోజుల పాటు రోజుకు రెండు మూడు సార్లు చేయాలి. ఉప్పు యాంటీ సెప్టిక్‌గా పనిచేస్తుంది. కాబట్టి గాయం త్వరగా మానుతుంది.

టూత్‌పేస్ట్: మీ వేలితో టూత్‌పేస్ట్‌ని తీసుకుని, పుండు మీద మరియు చుట్టూ రాయండి. ఇది ఆరు వరకు ఐదు నిమిషాలు ఉండాలి. తర్వాత నీటితో శుభ్రం చేసుకోవాలి. ఇలా రోజుకు రెండుసార్లు చేస్తే నోటిపూత తగ్గుతుంది.

లవంగ నూనె: లవంగం నూనెలో దూదిని ముంచి, పుండు మీద ఉంచండి. గాయం ద్వారా నూనె పీల్చుకునే వరకు వేచి ఉండి, పత్తిని తొలగించండి. లవంగం నూనెలోని యూజినాల్ అల్సర్‌ను త్వరగా నయం చేస్తుంది. నొప్పిని తగ్గిస్తుంది. అయితే, లవంగం నూనె వెంటనే మంటను కలిగిస్తుంది. కానీ కొద్దిసేపు భరించినట్లయితే నోటి పుండ్లు త్వరగా మానిపోతాయి.

కొబ్బరి పాలు: మూడు రోజుల పాటు రోజుకు మూడు సార్లు కొబ్బరి పాలతో పుక్కిలించాలి. లేదా నోటి నిండా కొబ్బరి పాలు తీసుకుని ఒక చెంప నుండి మరో చెంపకు మార్చుకుంటూ ఒక నిమిషం ఇలా చేసి ఉమ్మివేయండి. కొబ్బరి పాలలో ఉండే యాంటీ మైక్రోబియల్ మరియు యాంటీ వైరల్ గుణాలు నోటి అల్సర్లను నయం చేస్తాయి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *