హసన్ రాజా వివాదం: పాకిస్థాన్ ఆటగాడికి షాకింగ్ రిప్లై ఇచ్చాడు షమీ

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-11-08T20:26:39+05:30 IST

మహ్మద్ షమీ: ఇటీవల, పాకిస్థాన్ మాజీ క్రికెటర్ హసన్ రజా వన్డే ప్రపంచకప్ 2023లో టీమిండియా బౌలర్లు విపరీతంగా దూసుకుపోతున్నారని వివాదాస్పద వ్యాఖ్యలు చేశాడు. భారత బౌలర్లకు వేర్వేరు బంతులు ఇవ్వాలని, వారిని తనిఖీ చేయాలని డిమాండ్ చేశాడు. దీంతో సోషల్ మీడియాలో పెద్ద దుమారమే రేగింది. హసన్ రజా వ్యాఖ్యలపై వసీం అక్రమ్ కూడా ఆగ్రహం వ్యక్తం చేశారు. తాజాగా టీమిండియా బౌలర్ షమీ కూడా స్పందించాడు. ఇలాంటి కించపరిచే వ్యాఖ్యలు చేయడం తగదని హితవు చెప్పారు.

హసన్ రాజా వివాదం: పాకిస్థాన్ ఆటగాడికి షాకింగ్ రిప్లై ఇచ్చాడు షమీ

మహ్మద్ షమీ: వన్డే ప్రపంచకప్‌లో భారత్ వరుస విజయాలను తట్టుకోలేకపోతున్నారు కొందరు పాక్ ఆటగాళ్లు. దీంతో టీమ్ ఇండియాపై విమర్శలు చేయడమే ధ్యేయంగా పెట్టుకున్నారు. అయితే పాకిస్థాన్ మాజీ ఆటగాడు హసన్ రజా తన విమర్శలతో మండిపడుతున్నాడు. ఈ ప్రపంచకప్‌లో టీమిండియా మాత్రమే భిన్నమైన బంతులతో ఆడుతోందని.. అందుకే వికెట్లు తీస్తున్నారని ఆరోపిస్తున్నాడు. ముఖ్యంగా శ్రీలంకతో జరిగిన మ్యాచ్ లో టీమిండియా బౌలర్ల అద్భుత ప్రదర్శనతో ప్రత్యర్థి 55 పరుగులకే కుప్పకూలింది. ఫలితంగా టీమిండియా 302 పరుగుల తేడాతో విజయం సాధించింది. ఈ మ్యాచ్‌లో టీమిండియా బౌలర్ల ఆటతీరును చూసిన హసన్ రజా వారిపై కించపరిచే వ్యాఖ్యలు చేశాడు. భారత బౌలర్లకు బీసీసీఐ, ఐసీసీ, థర్డ్ అంపైర్ ప్రత్యేక బంతులు ఇస్తున్నారని అన్నాడు. దీనిపై విచారణ జరిపించాలని డిమాండ్‌ చేశారు. ఇటీవల జరిగిన ఆఫ్ఘనిస్థాన్-ఆస్ట్రేలియా మ్యాచ్‌లో అఫ్గాన్ బౌలర్లకు మొదట టీమ్ ఇండియా వాడిన బంతులు ఇచ్చారని.. అందుకే వికెట్లు తీశారని సంచలన వ్యాఖ్య చేశాడు.

అయితే హసన్ రజా వ్యాఖ్యలను పాకిస్థాన్ క్రికెట్ దిగ్గజం వసీం అక్రమ్ ఖండించాడు. ఇలాంటి వ్యాఖ్యలు చేసి పాకిస్థాన్ పరువు తీయవద్దని ఆగ్రహం వ్యక్తం చేశారు. తాజాగా హసన్ రజా వ్యాఖ్యలపై టీమిండియా ఆటగాడు షమీ స్పందించాడు. ఇలాంటి వ్యాఖ్యలు చేసినందుకు కాస్త సిగ్గుపడే ప్రయత్నం చేశాడు. ఆటపైనే దృష్టి సారించాలని, అలాంటి మాటలు మాట్లాడవద్దని షమీ హెచ్చరించాడు. ఇతరుల విజయాన్ని ఎప్పుడయినా ఆస్వాదించాలని హితవు చెప్పారు. ఇది గల్లీ క్రికెట్ కాదని, ఐసీసీ ప్రపంచకప్ అని గుర్తు చేశాడు. నువ్వు కూడా క్రికెటర్వే కదా…ఇది కూడా నీకు తెలియదా అని అడిగాడు. వసీం అక్రమ్ ఇప్పటికే అర్థమయ్యేలా చేశాడని.. కనీసం మీ దేశానికి చెందిన ఓ ఆటగాడు చెప్పిన మాటనైనా నమ్మాలని షమీ సూచించాడు. అయితే తన పేరు ప్రస్తావించకుండా హసన్ రజా చేసిన వ్యాఖ్యలకు షమీ ఇచ్చిన కౌంటర్ ఇప్పుడు సోషల్ మీడియాలో వైరల్ అవుతోంది.

మరింత క్రీడా వార్తలు కోసం ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-08T20:26:40+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *