జగన్ అక్రమాస్తుల కేసుల్లో ఇంకెన్ని వాయిదాలు?

ప్రజా ప్రతినిధులపై తీవ్రమైన నేరాలకు సంబంధించిన కేసుల్లో ట్రయల్ కోర్టు విచారణను వాయిదా వేయరాదని సుప్రీంకోర్టు ధర్మాసనం ఆదేశించింది. తీవ్ర నేరాలకు పాల్పడిన నేతలను ఎన్నికల్లో పోటీ చేయకుండా నిషేధించాలన్న అంశంపై దాఖలైన ప్రజా ప్రయోజన వ్యాజ్యాన్ని విచారించిన సుప్రీంకోర్టు ధర్మాసనం కీలక ఉత్తర్వులు జారీ చేసింది. నేతలపై నమోదైన కేసుల దర్యాప్తునకు మార్గదర్శకాలు రూపొందించాలని సూచించారు. ప్రజా ప్రతినిధులపై దాఖలైన క్రిమినల్ కేసులను త్వరితగతిన విచారించాలని హైకోర్టులను సుప్రీంకోర్టు ఆదేశించింది. కేసుల సత్వర పరిష్కారానికి వెబ్‌సైట్‌ను సిద్ధం చేయాలని ఆదేశించారు.

అయితే, ఎన్నికల్లో పోటీ చేయకుండా దోషిగా తేలిన ఎంపీ/ఎమ్మెల్యే జీవితకాల నిషేధంపై తదుపరి విచారణ జరుపుతామని పేర్కొంది. ఈ అంశంపై ఇంకా ఎలాంటి నిర్ణయం తీసుకోలేదని వెల్లడించారు. ఇప్పటికి నేరం రుజువైతే ఆరేళ్ల నిషేధం ఉంటుంది. సుప్రీంకోర్టు ఇచ్చిన ఉత్తర్వులతో ప్రజా ప్రతినిధులపై కేసుల సత్వర విచారణకు మార్గం సుగమమైంది. తెలుగు రాష్ట్రాల్లో ప్రజా ప్రతినిధులపై కేసుల దర్యాప్తు.. అందరికీ గుర్తుండేది జగన్ రెడ్డి అక్రమాస్తుల కేసులే. ఛార్జిషీట్లు వేసి పదేళ్లు దాటినా విచారణకు రాకుండా వందల సంఖ్యలో పిటిషన్లు, వేల వాయిదాలు వేసిన జగన్ రెడ్డి ఉదంతం కళ్ల ముందు కనిపిస్తోంది.

ప్రజా ప్రతినిధులపై కేసుల దర్యాప్తును ఏడాదిలోగా పూర్తి చేయాలని గతంలో సుప్రీంకోర్టు ఆదేశించింది. ప్రత్యేక కోర్టులు కూడా ఏర్పాటు చేశారు. రోజువారీ విచారణ కూడా మొదలైంది. కానీ అది ఎంత వేగంగా జరిగిందో, ఆలస్యంగా జరిగింది. ప్రస్తుతం జగన్ రెడ్డి కేసులపై సీబీఐ కోర్టులో నెలకోసారి కూడా విచారణ జరుగుతోంది. సుప్రీంకోర్టు తాజా ఆదేశాలతో పాటు జగన్ కేసులను త్వరితగతిన విచారించాలని సుప్రీంకోర్టు కోరింది.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *