ఏపీలో అంతే – పార్టీ, ప్రభుత్వం ఒకటే – జనం పిచ్చి!

వైసీపీ పార్టీ, ప్రభుత్వం వేరు కాదని సలహాదారు సజ్జల రామకృష్ణా రెడ్డి తేల్చారు. అందుకే వైసీపీ పార్టీని పూర్తి స్థాయిలో నడిపించేందుకు ప్రభుత్వ ఖజానా ఖర్చవుతోంది. ప్రభుత్వాన్ని నిలదీసేలా పార్టీ ప్రచార కార్యక్రమాలు నిర్వహిస్తున్నారు. ప్రజల సొమ్ముతో పాటు అధికారులను కూడా వాడుకుంటున్నారు. వారితో తమ పార్టీని ప్రచారం చేసుకుంటున్నారు.

వైసిపి పేరుతో మరో అరాచకం జగన్ అవసరం

జగన్ రెడ్డి ఏపీకి ఎందుకు సీఎం కావాలో చెప్పేందుకు అధికారులందరినీ ఇళ్లకు నెట్టేసింది ప్రభుత్వం. వీరి వెనుక వైసీపీ కార్యకర్తలు కర్రలు పట్టుకుని ఉన్నారు. పార్టీని ప్రోత్సహించబోమని ఎవరైనా అధికారులు చెబితే వారికి పూజలు చేస్తారు. ప్రభుత్వ కార్యాలయాల్లో పార్టీ జెండాలను ఎగురవేసి ఉద్యోగులు ఆ జెండాలకు వందనం చేశారు. ఆ ఖర్చు అంతా ప్రభుత్వమే. ఇది త్వరగా లేదా తరువాత మరింత తీవ్రమవుతుంది.

ఇప్పటికే గడప గడపకూ పేరుతో ప్రజాప్రతినిధులతో పార్టీ ప్రచారం చేస్తోంది

మా ప్రభుత్వం పేరుతో పార్టీ ఇప్పటికే పెద్ద ఎత్తున ప్రజాధనాన్ని ఖర్చు చేసి అధికార యంత్రాంగాన్ని ప్రచారానికి ఉపయోగించుకుంది. కరపత్రాలు, టోపీలు, బ్యాగుల కోసం కనీసం వందల కోట్లు ఖర్చు చేశారు. ఇదంతా ప్రజల సొమ్ము. వైసీపీ సొంత ఖర్చు కాదు. అయితే ఈ కార్యక్రమంలో పాల్గొన్నవారంతా వైసీపీ నేతలే. వాలంటీర్లు, గృహస్థులు. ప్రతిపక్ష పార్టీలకు చెందిన ఎమ్మెల్యేలు ఎక్కడికక్కడ ఇంచార్జిలు నిర్వహించారు.

బటన్ ప్రెస్ బహిరంగ సభలు వైసీపీ సమావేశాలు

పని చేయని బటన్లు నొక్కేందుకు జగన్ రెడ్డి చేస్తున్న సభలు ప్రభుత్వ కార్యక్రమాలు కావు. రాజకీయ బహిరంగ సభలు. వాటిని వైసీపీ ప్రచార సభలుగా పూర్తిస్థాయిలో అలంకరించనున్నారు. ప్రసంగాలు అలాగే ఉంటాయి. బహుమతిగా ఒక బటన్ నొక్కబడింది. ఆ బటన్‌ను నొక్కినందుకు డబ్బు క్రెడిట్ చేయబడదు. కానీ వారు ప్రచారం చేస్తారు. ఈ సమావేశాలకు ఎన్ని వందల కోట్లు ఖర్చు చేశారో ప్రత్యేకంగా చెప్పనవసరం లేదు.

పార్టీ కార్యకర్తలకు ప్రజల సొమ్ము జీతాలు

ఐ ప్యాక్ కోసం ఒక వ్యక్తిని నియమించుకోవడానికి మార్కెటింగ్ శాఖ ఇటీవల నోటిఫికేషన్ ఇచ్చింది. ఎన్నికల ప్రచారానికి అర్హత. అలాంటి నియామకాలు కొన్ని వేలల్లో జరిగాయి. వీరంతా వైసీపీ కోసం పనిచేస్తున్నారు. ప్రజల సొమ్మును జీతంగా తీసుకుంటారు. ఇలాంటి వారి వల్ల ఖజానా నుంచి ఎన్ని వందల కోట్లు పక్కదారి పడతాయో చెప్పడం కష్టం.

ఇలా చెప్పుకుంటూ పోతే… పార్టీ, ప్రభుత్వం రెండూ ఒకటే అని సజ్జల ఎందుకు చెబుతున్నారో అర్థం చేసుకోవచ్చు. ప్రజాధనాన్ని పార్టీ కోసం ఖర్చు చేసేందుకే ఇలా మాట్లాడుతున్నారన్నారు. ఎంత బాధ్యత. ఓటు వేసి గెలిపించడం కోసం… ఓటర్ల ఆస్తులు కూడా రాసిచ్చారని ఆలోచిస్తున్నారు.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *