జపాన్ మూవీ రివ్యూ: ‘జపాన్’ అంచనాలను అందుకోవడంలో విఫలమైంది

సినిమా: జపాన్

నటులు: కార్తీ, అను ఇమ్మాన్యుయేల్, సునీల్, కెఎస్ రవికుమార్, విజయ్ మిల్టన్ తదితరులు.

ఫోటోగ్రఫి: S. రవి వర్మన్

సంగీతం: జివి ప్రకాష్ కుమార్

నిర్మాతలు: SR ప్రభు మరియు SR ప్రకాష్ బాబు

దిశ: రాజు మురుగన్

రేటింగ్: 2 (రెండు)

విడుదల తారీఖు: నవంబర్ 10, 2023

— సురేష్ కవిరాయని

కార్తీ తమిళంలోనే కాకుండా తెలుగులో కూడా ముఖ్యమైన నటుడు. అతని 25వ చిత్రం ‘జపాన్’ #JapanMovieReview ప్రేక్షకులను ఆకట్టుకుంది. #జపాన్ రాజు మురుగన్ దర్శకత్వం వహించగా, అను ఇమ్మాన్యుయేల్ కథానాయిక. ఈ సినిమా తెలుగు, తమిళ భాషల్లో ఏకకాలంలో విడుదలైంది. మరి ఈ సినిమా ఎలా ఉంటుందో చూడాలి.

Japan.jpg

జపాన్ కథ కథ:

హైదరాబాద్‌లోని రాయల్ గోల్డ్ షాపులో రూ.200 కోట్ల విలువైన బంగారు ఆభరణాలు, ఆభరణాలను ఎవరో దోచుకెళ్లారు. జపాన్ (కార్తీ) అనే దొంగ ఈ చోరీ చేసి ఉంటాడని పోలీసులు అనుమానిస్తున్నారు. ఇన్‌స్పెక్టర్ శ్రీధర్ (సునీల్), మరో పోలీసు అధికారి భవాని (విజయ్ మిల్టన్) ప్రత్యేక బృందాలతో జపాన్ కోసం వేట ప్రారంభిస్తారు. జపాన్‌పై హైదరాబాద్‌ పోలీసులే కాదు, కేరళ, కర్ణాటక పోలీసులు కూడా ఆరా తీస్తున్నారు. జపాన్ నుంచి కొల్లగొట్టిన బంగారం, డబ్బుతో తానే కథానాయకుడిగా, సంజు (అను ఇమ్మాన్యుయేల్) అనే అమ్మాయిని హీరోయిన్ గా పెట్టి సినిమాలు తీస్తాడు. (జపాన్ సినిమా సమీక్ష) ఆ అమ్మాయి కూడా స్టార్ అవుతుంది, జపాన్ ఆమెను చాలా ప్రేమిస్తుంది. పోలీసులకు, జపాన్, సంజును కలవడానికి స్టార్ హీరోయిన్ వస్తోంది. అదే సమయంలో జపాన్‌ని అరెస్ట్ చేసేందుకు కర్ణాటక, కేరళ పోలీసులు కూడా అక్కడికి వస్తారు. వారు జపాన్‌ను పట్టుకోవడానికి ప్రయత్నిస్తారు, కాని అతను దొంగతనం చేయలేదని జపాన్ చెబుతుంది. మరి దొంగతనం ఎవరు చేశారు? జపాన్ నేపథ్యం ఏమిటి? ఎందుకు దొంగతనం చేస్తున్నాడు? పోలీసులు పట్టుకున్నారా లేదా? కొంతమంది పోలీసు అధికారులు జపాన్‌కు ఎందుకు భయపడుతున్నారు? ఇవన్నీ తెలియాలంటే ‘జపాన్’ సినిమా చూడాల్సిందే.

Japan.jpg

విశ్లేషణ:

కార్తీ నటించిన తమిళ సినిమాలన్నీ తెలుగులోనే విడుదలవుతాయి. ఆయన సినిమాల్లో కాస్త క్రియేటివిటీ ఉంటుంది కాబట్టి ప్రేక్షకులు ఆయన సినిమాలను చూస్తారు. ఈ ‘జపాన్’ సినిమా ప్రచార చిత్రాలు కాస్త ఆసక్తికరంగా ఉన్నాయి. కానీ ‘జపాన్’ సినిమా దర్శకుడు రాజు మురుగన్ మాత్రం ఆసక్తికరంగా మొదలుపెట్టాడు.కానీ కొంత కాలం తర్వాత సినిమాలో ఎలాంటి పాయింట్ లేదని తేలిపోయింది. జపోన్ అనే వ్యక్తి దొంగతనాలు చేస్తాడు, పెద్ద బంగారు దుకాణాన్ని దొంగలు దోచుకున్నారు, ఇది జపోన్ చేసినట్లు పోలీసులు భావిస్తున్నారు. కానీ జపాన్ అది చేయలేదు, ఎవరు చేశారో తెలుసుకోవడానికి పోలీసులు మరియు జపాన్ ఇద్దరూ బయలుదేరుతారు. చివరికి ఎవరు చేసారు, ఎవరు చేసారు అనేది ట్విస్ట్. ఇదీ కథ. #జపాన్ మూవీ రివ్యూ

కానీ ఈ కథలో దొంగ, పోలీసుల ఆటలు ఆసక్తికరంగా చూపించవచ్చు కానీ.. దర్శకుడు మాత్రం కామెడీగా భావించి కార్తీని జోకర్‌గా చూపించాడు. పెద్ద పెద్ద దొంగతనాలు చేసే కార్తీని ఓ వైపు జోకర్ గా, మరో వైపు రాబిన్ హుడ్ గా చూపించాడు దర్శకుడు. ఈ కథలో ఏం చెప్పాలనుకున్నాడో చెప్పలేకపోయాడు. అంతే కాకుండా తన డబ్బుతో తీసిన జపాన్, సినిమాలో దొంగ అనే బిట్స్ ఎక్కువ చూపించాడు దర్శకుడు. ఇది ప్రేక్షకులకు కోపం తెప్పిస్తుంది. ఇవన్నీ కథకు ఆటంకం కలిగిస్తాయి మరియు సాగదీసినట్లుగా అనిపిస్తాయి. (జపాన్ మూవీ రివ్యూ)

కార్తీ.jpg

సినిమాలో జపాన్ పాత్రలో నటించిన కార్తీకి దర్శకుడు అపురూపమైన యాసను అందించాడు. అక్కడక్కడా వర్కవుట్ అవుతుంది కానీ సినిమా మొత్తం అలా మాట్లాడటం ప్రేక్షకులకు కాస్త బోర్ అనిపిస్తుంది. కథనం ఆసక్తికరంగా ఉండడంతో పాటు మధ్యలో కొన్ని సరదా సన్నివేశాలు కూడా ఉన్నాయి, అయితే కథను పక్కనబెట్టి కార్తీపై పూర్తి కామెడీ చేయాలని దర్శకుడు భావించాడు, కానీ అది వర్కవుట్ కాలేదు. వీటన్నింటికి తోడు చాలా పాత్రలకు డబ్బింగ్ జోరుగా సాగుతోంది. అవన్నీ కాస్త తెలుగు ప్రేక్షకులను పోలి ఉంటాయి. ఎక్కడా తెలుగు సినిమాలా అనిపించదు, అరవ సినిమాలా ఉంది. అయితే అక్కడక్కడా కొన్ని సన్నివేశాలు వినోదాత్మకంగా ఉన్నా, సినిమాలో ఎలాంటి పస లేదు.

టెక్నికల్‌ పరంగా చూస్తే సినిమాటోగ్రఫీ బాగానే అనిపించింది. అలాగే జి.వి.ప్రకాష్ కుమార్ సంగీతం కూడా అంతంత మాత్రమే. చెప్పుకోదగ్గ పాటలు లేవు. నేపథ్య సంగీతం కూడా నార్మల్‌గా ఉంది. సినిమాకి ముందు ఎలాంటి సన్నివేశాలు వస్తాయో ప్రేక్షకులకు చాలా ఈజీగా అర్థమవుతుంది.

కార్తీ.jpg

ఇక నటీనటుల విషయానికి వస్తే ఈ సినిమాలో కార్తీ సొంతంగా డబ్బింగ్ చెప్పుకున్నాడు కాబట్టి అతని పాత్ర బాగుందని చెప్పొచ్చు కానీ దర్శకుడు బలంగా రాసుకోలేదు. జోకర్‌లా కనిపిస్తున్నాడు, తప్పు కార్తీది కాదు, తన పాత్రను చక్కగా పోషించాడు. అతను అన్ని పదాలను వేరే యాసలో చెప్పాడు, అవి అక్కడ మరియు ఇక్కడ మంచివి మరియు ఫన్నీగా ఉన్నాయి. తెలుగు నటుడు సునీల్ (సునీల్) ఈ మధ్య తమిళ సినిమాల్లో బాగా రాణిస్తున్నాడు, ఇందులో కూడా మంచి పాత్ర లభించి బాగా చేసాడు. ఈ సినిమాలో సునీల్‌కి కాస్త భిన్నమైన పాత్ర లభించింది. ఇక ఈ సినిమాలో కథానాయిక పాత్రకు అసలు ప్రాధాన్యత ఇవ్వలేదు, ఇందులో అను ఇమ్మాన్యుయేల్ బ్రేక్‌కు కొన్ని నిమిషాల ముందు మాత్రమే కనిపిస్తుంది, ఆపై ఒకటి లేదా నాలుగు లేదా ఐదు సన్నివేశాల్లో మాత్రమే కనిపిస్తుంది. పోలీసాఫీసర్ భవాని పాత్రలో విజయ్ మిల్టన్, మరో నటుడు కె.ఎస్.రవికుమార్ తమ పాత్రల పరిధి మేరకు నటించారు. మిగతా అందరూ బాగానే ఉన్నారు.

చివరగా ‘జపాన్’ సినిమా ప్రేక్షకుల అంచనాలను అందుకోలేకపోయిందనే చెప్పాలి. దర్శకుడు రాజుమురుగన్ కథ, కథనం విషయంలో కాస్త శ్రద్ధ పెట్టి ఉంటే బాగుండేది. కార్తీని జోకర్‌గా చూపించే బదులు, అతను ఎలా దొంగతనాలు చేసాడు, ఆరోపించిన దొంగతనాలు చేయలేదని ఎలా నిరూపించాడు అనే విషయాలపై కొంచెం సీరియస్‌గా ఉంటే బాగుండేది. ‘జపాన్’ మరో డబ్బింగ్ సినిమా వచ్చి చేరింది!

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-10T16:15:22+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *