చికున్‌గున్యాకు తొలి టీకా : చికున్‌గున్యా వైరస్‌కు తొలి టీకా…అమెరికా ఆమోదం

చికున్‌గున్యా ఫీవర్ వ్యాప్తి ప్రపంచవ్యాప్తంగా ముగుస్తుంది. చికున్‌గున్యా జ్వరం మరియు తీవ్రమైన కీళ్ల నొప్పులతో బాధపడుతున్న రోగులకు ఉపశమనం లభిస్తుంది. చికున్‌గున్యా వైరస్‌కు వ్యతిరేకంగా ప్రపంచంలోనే మొట్టమొదటి వ్యాక్సిన్‌కు ఆమోదం లభించిందని అమెరికా ఆరోగ్య అధికారులు ప్రకటించారు.

చికున్‌గున్యాకు తొలి టీకా : చికున్‌గున్యా వైరస్‌కు తొలి టీకా...అమెరికా ఆమోదం

చికున్‌గున్యాకు తొలి టీకా

చికున్‌గున్యాకు తొలి టీకా: చికున్‌గున్యా జ్వరం వ్యాప్తి ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఆగిపోతుంది. చికున్‌గున్యా జ్వరం మరియు తీవ్రమైన కీళ్ల నొప్పులతో బాధపడుతున్న రోగులకు ఉపశమనం లభిస్తుంది. చికున్‌గున్యా వైరస్‌కు వ్యతిరేకంగా ప్రపంచంలోనే మొట్టమొదటి వ్యాక్సిన్‌కు ఆమోదం లభించిందని అమెరికా ఆరోగ్య అధికారులు వెల్లడించారు. దోమల ద్వారా వ్యాపించే చికున్‌గున్యా వైరస్‌కు ప్రపంచంలోనే తొలి వ్యాక్సిన్‌కు అమెరికా ఆరోగ్య అధికారులు గ్రీన్‌లైట్‌ ఇచ్చారు.

ఇది కూడా చదవండి: ఢిల్లీ కృత్రిమ వర్షం: రూ. ఢిల్లీలో కృత్రిమ వర్షానికి 13 కోట్లు ఖర్చు… నేడు సుప్రీం నుంచి అనుమతి కోరనున్న ప్రభుత్వం

యూరప్‌కు చెందిన వాల్నెవా అభివృద్ధి చేసిన ఈ వ్యాక్సిన్‌ను లిక్చిక్ పేరుతో విక్రయించనున్నారు. ఫుడ్ అండ్ డ్రగ్ అడ్మినిస్ట్రేషన్ టీకా 18 ఏళ్లు మరియు అంతకంటే ఎక్కువ వయస్సు ఉన్నవారికి ఆమోదించబడింది. చికున్‌గున్యా వైరస్‌ ప్రబలంగా ఉన్న దేశాల్లోని ప్రజలకు ఈ వ్యాక్సిన్‌ను అందుబాటులోకి తెస్తామని యూఎస్‌ డ్రగ్‌ రెగ్యులేటర్‌ తెలిపారు. జ్వరం మరియు తీవ్రమైన కీళ్ల నొప్పులను కలిగించే చికున్‌గున్యా, ఆఫ్రికా, ఆగ్నేయాసియా మరియు అమెరికాలోని ఉష్ణమండల మరియు ఉపఉష్ణమండల ప్రాంతాలలో ఎక్కువగా వ్యాపిస్తుంది.

ఇది కూడా చదవండి: ముంబై: టోల్ ప్లాజా వద్ద కారు ప్రమాదం…ముగ్గురు మృతి, ఆరుగురికి గాయాలు

చికున్‌గున్యా వైరస్ కొత్త భౌగోళిక ప్రాంతాలకు వ్యాపించింది, ఇది ప్రపంచ వ్యాధిగా మారింది, ఫుడ్ అండ్ డ్రగ్ అడ్మినిస్ట్రేషన్ ప్రకారం, ఇది గత 15 సంవత్సరాలలో 5 మిలియన్లకు పైగా రోగులకు సోకింది. చికున్‌గున్యా వైరస్ ఇన్‌ఫెక్షన్ తీవ్రమైన వ్యాధి. ఇది దీర్ఘకాలిక ఆరోగ్య సమస్యలకు దారి తీస్తుంది, ముఖ్యంగా వృద్ధులకు” అని సీనియర్ FDA అధికారి పీటర్ మార్క్స్ ఒక ప్రకటనలో తెలిపారు.

ఇది కూడా చదవండి: ఉడికించిన గుడ్డు Vs ఆమ్లెట్ : ఉడికించిన గుడ్డు Vs ఆమ్లెట్.. ఆరోగ్యానికి ఏది మంచిది? ఇది తెలుసుకో..

టీకా ఒక మోతాదులో ఇంజెక్ట్ చేయబడుతుంది. ఇతర వ్యాక్సిన్‌ల మాదిరిగానే, చికున్‌గున్యా వైరస్ యొక్క ప్రత్యక్ష, బలహీనమైన వెర్షన్ ఉంది. ఉత్తర అమెరికాలో 3,500 మంది వ్యక్తులతో రెండు క్లినికల్ ట్రయల్స్ నిర్వహించబడ్డాయి. టీకా యొక్క సాధారణ దుష్ప్రభావాలు తలనొప్పి, అలసట, కండరాలు మరియు కీళ్ల నొప్పులు, జ్వరం మరియు వికారం.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *