విమాన కిటికీలు లేవు: విమాన కిటికీలు లేవు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-11-10T21:07:27+05:30 IST

లండన్ స్టాన్‌స్టెడ్ విమానాశ్రయం నుంచి ఫ్లోరిడాలోని అంతర్జాతీయ విమానాశ్రయానికి బయలుదేరిన విమానం ప్రయాణికులను భయాందోళనకు గురి చేసింది. విమానం గాలిలో ఉండగా.. రెండు కిటికీలు దెబ్బతిన్నట్లు గమనించిన సిబ్బందిలో ఒకరు వెంటనే అలారం ఎత్తి విమానాన్ని మళ్లించారు.

విమాన కిటికీలు లేవు: విమాన కిటికీలు లేవు

ఫ్లోరిడా: లండన్ స్టాన్‌స్టెడ్ విమానాశ్రయం నుంచి ఫ్లోరిడాలోని అంతర్జాతీయ విమానాశ్రయానికి బయలుదేరిన విమానం ప్రయాణికులను భయాందోళనకు గురి చేసింది. విమానం గాలిలో ఉండగానే రెండు కిటికీలు (కిటికీలు) దెబ్బతినడంతో సిబ్బందిలో ఒకరు వెంటనే అలారం ఎత్తి విమానాన్ని మళ్లించారు. ప్రయాణికుల భద్రతపై తీవ్ర అనుమానాలు రేకెత్తిస్తున్న ఈ ఘటన తాజాగా చోటు చేసుకుంది.

సంఘటన వివరాల ప్రకారం అక్టోబర్‌లో ఈ ఘటన జరిగింది. ఎయిర్‌బస్ ఏ321 జెట్ విమానం 14,500 అడుగుల ఎత్తులో ప్రయాణిస్తుండగా.. రెండు కిటికీల లోపలి, బయటి పేన్‌లు, రబ్బర్ సీల్స్ కనిపించకుండా పోయినట్లు సిబ్బంది గుర్తించారు. ఘటన జరిగినప్పుడు 11 మంది సిబ్బంది, తొమ్మిది మంది ప్రయాణికులు ఉన్నారు. దీనిపై ఎయిర్ యాక్సిడెంట్స్ ఇన్వెస్టిగేషన్ బ్రాంచ్ (ఏఏఐబీ) విచారణ చేపట్టడంతో విషయం వెలుగులోకి వచ్చింది. అమెరికన్ లగ్జరీ హాలిడే కంపెనీ TCS వరల్డ్ ట్రావెల్ దీనిని ఉపయోగిస్తుండగా, టైటాన్ ఎయిర్‌వేస్ దీనిని నిర్వహిస్తోంది.

AAIB ప్రకారం, విమానం టేకాఫ్ మరియు సీట్ బెల్ట్ స్విచ్ ఆఫ్ అయిన తర్వాత, సిబ్బంది విమానం వెనుక వైపు నడుస్తుండగా కిటికీలు దెబ్బతిన్నట్లు గమనించారు. కిటికీ చుట్టూ రబ్బరు సీల్ పట్టుకుని వేలాడుతోంది. అంతకు ముందు రోజు ఈ విమానాన్ని సినిమా షూటింగ్‌కు ఉపయోగించినట్లు తెలుస్తోంది. చిత్రీకరణకు పవర్ ఫుల్ లైట్లు ఉపయోగించడం వల్ల కిటికీలు పాడైపోయి ఉండొచ్చని ఏఏఐబీ అనుమానిస్తోంది. లైట్లు మరియు విమానం కిటికీల మధ్య దూరం కనీసం పది మీటర్లు ఉండాలని AAIB గమనించింది, అయితే చిత్రీకరణ సమయంలో, దూరం ఆరు నుండి తొమ్మిది మీటర్లు. ఈ వ్యవహారాన్ని సీరియస్‌గా తీసుకోకుండా తదుపరి దర్యాప్తు చేస్తున్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-10T21:07:29+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *