బ్యాన్ వర్సెస్ ఆస్ట్రేలియా: మిచెల్ మార్ష్ ఊచకోత.. బంగ్లాదేశ్ పై ఆస్ట్రేలియా విజయం

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-11-11T19:16:07+05:30 IST

బంగ్లాదేశ్ vs ఆస్ట్రేలియా: ఈ ప్రపంచకప్-2023 ప్రారంభంలో ఆస్ట్రేలియా రెండు వరుస పరాజయాలను చవిచూడడం చూసి, ఈసారి లీగ్ దశలోనైనా కంగారూలు ఇంటిముఖం పడతారని అందరూ భావించారు. కానీ.. మూడో మ్యాచ్ నుంచి వరుసగా విజయాలు నమోదు చేస్తున్నారు.

బ్యాన్ వర్సెస్ ఆస్ట్రేలియా: మిచెల్ మార్ష్ ఊచకోత.. బంగ్లాదేశ్ పై ఆస్ట్రేలియా విజయం

ఈ ప్రపంచకప్-2023 ఆరంభంలో ఆస్ట్రేలియా రెండు వరుస పరాజయాలను చవిచూడడం చూసి.. ఈసారి లీగ్ దశలో కూడా కంగారూలు ఇంటిముఖం పడతారని అంతా అనుకున్నారు. కానీ.. మూడో మ్యాచ్ నుంచి వరుసగా విజయాలు నమోదు చేస్తున్నారు. తమ సత్తా ఏమాత్రం తగ్గలేదని, కురుస్తున్న కెరటంలా విజృంభిస్తూనే ఉంటామని మ్యాచ్ మీద మ్యాచ్ నిరూపిస్తున్నారు. ఇప్పుడు లీగ్ దశలో భాగంగా బంగ్లాదేశ్ తో జరిగిన చివరి మ్యాచ్ లో ఆసీస్ జట్టు విజయకేతనం ఎగురవేసింది. 307 పరుగుల భారీ లక్ష్యాన్ని ఛేదించిన ఆ జట్టు మరో గొప్ప విజయాన్ని తన ఖాతాలో వేసుకుంది. మిచెల్ మార్ష్ 177 పరుగులతో ఊచకోత కోవడంతో ఆసీస్ జట్టు ఈ విజయాన్ని అందుకుంది.

తొలుత టాస్ గెలిచి ఫీల్డింగ్ ఎంచుకున్న ఆస్ట్రేలియా జట్టు.. బంగ్లాదేశ్ బ్యాటింగ్‌కు దిగింది. నిర్ణీత 50 ఓవర్లలో 8 వికెట్ల నష్టానికి 306 పరుగులు చేసింది. తౌహీద్ హృదోయ్ (74) అర్ధ సెంచరీతో రాణించడంతో పాటు ఇతర బ్యాట్స్‌మెన్ కూడా ధీటుగా ఇన్నింగ్స్ ఆడారు. 307 పరుగుల విజయలక్ష్యంతో బరిలోకి దిగిన ఆస్ట్రేలియా 44.4 ఓవర్లలో రెండు వికెట్ల నష్టానికి 307 పరుగులు చేసి విజయం సాధించింది. ఇన్నింగ్స్ ప్రారంభమైన కొద్దిసేపటికే ఆస్ట్రేలియా జట్టుకు పెద్ద షాక్ తగిలింది. విధ్వంసకర బ్యాటర్ ట్రావిస్ హెడ్ 10 పరుగులకే పెవిలియన్ చేరాడు. తర్వాత మార్ష్, వార్నర్ (53) కలిసి ఆడారు. మరో వికెట్ పడకుండా జాగ్రత్తగా ఆడుతూ వీలు చిక్కినప్పుడల్లా బౌండరీలు బాదాడు. వీరిద్దరూ రెండో వికెట్‌కు 112 పరుగులు జోడించారు. వారి ఆట తీరు చూసి గోల్ కొట్టేస్తారేమో అనుకున్నారు.

కానీ.. అంతలోనే వార్నర్ అవుటయ్యాడు. అతని తర్వాత క్రీజులోకి వచ్చిన స్మిత్ (63)తో కలిసి.. మార్ష్ తన జట్టును విజయతీరాలకు చేర్చాడు. ఒక దశ వరకు కాస్త నిదానంగా ఆడిన మార్ష్.. ఆ తర్వాత ఒక్కసారిగా రెచ్చిపోయాడు. వీరాబాద్ మైదానంలో షాట్లతో బౌండరీల వర్షం కురిపించాడు. వీరిద్దరూ చివరి వరకు క్రీజులో నిలిచి తమ జట్టును గెలిపించారు. మార్ష్ ఇన్నింగ్స్‌లో 9 సిక్సర్లు, 16 ఫోర్లు ఉన్నాయి. గత మ్యాచ్‌లో మ్యాక్స్‌వెల్ డబుల్ సెంచరీ, ఈసారి మిచెల్ మార్ష్ మారణహోమం చూస్తుంటే ఆస్ట్రేలియాను అడ్డుకోవడం దాదాపు అసాధ్యం అనిపిస్తుంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-11T19:16:08+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *