అవార్డులపై చంద్రమోహన్‌ వ్యాఖ్యలు

దాదాపు 900 సినిమాల్లో విలక్షణమైన పాత్రలు పోషించిన చంద్రమోహన్ ఒక్క అవార్డు కూడా అందుకోలేదు. అతను అవార్డుకు అనర్హుడా? అవునా? ఎలాంటి పాత్రనైనా మెప్పించి తనదైన ముద్ర వేయడం చంద్రమోహన్ కు అలవాటు. కానీ పద్మశ్రీ కానీ, డాక్టరేట్ కానీ ఇవ్వలేదు. చంద్రమోహన్ కూడా వాటిని అంగీకరించడం లేదు. అర్హులైన వారికి అవార్డులు ఇవ్వనప్పుడు వారిపై నాకున్న గౌరవం పోయింది. ఎస్వీఆర్, కైకాల, సావిత్రి, సురేకాంతం.. తమకు అవార్డులు ఇవ్వకుండా వేరొకరికి ఇస్తే.. తమకు విలువ ఉండదని చాలాసార్లు బాహాటంగానే చెప్పారు. బ్రహ్మానందానికి పద్మశ్రీ ఇచ్చినప్పుడు కూడా ఆయన అసంతృప్తి వెళ్లిపోయింది. ‘ఇటీవల ఓ హాస్యనటుడికి పద్మశ్రీ అవార్డు వచ్చింది’ అని ఆయన పేరు ప్రస్తావించకుండానే చెప్పారు. వెయ్యి సినిమాలు చేస్తే రెండు సార్లు పురోహితుడిగా కనిపించాడు. పాత్ర ఎందుకు వైవిధ్యంగా ఉంటుందనేది చంద్రమోహన్ అభిప్రాయం.

నటీనటులకు డాక్టరేట్ ఇవ్వాల్సిన అవసరం ఏముందని చంద్రమోహన్ ప్రశ్న. ఇన్నాళ్లు కష్టపడి డాక్టరేట్ రాని స్టార్ హీరోలు, హీరోయిన్లకు ఎందుకు విలువ ఇవ్వాలని ప్రశ్నించారు. పైగా..పది, పదిహేను వేలకే డాక్టరేట్ తీసుకుంటున్నారని, అలాంటప్పుడు పేరు ముందు డాక్టర్ అనే పదాన్ని తగిలించడం వల్ల ఉపయోగం లేదని అంటున్నారు. “ఇండస్ట్రీకి చంద్రమోహన్ గానే వచ్చాను.. చంద్రమోహన్ గానే వెళ్లిపోతాను.. నా పేరు ముందు బిరుదులు వద్దు.. సన్మానాలు, అవార్డులు అక్కర్లేదు” అని చెప్పేవారు.. చంద్రమోహన్ గా వచ్చి ఇలా వెళ్లిపోయారు. చంద్రమోహన్.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

పోస్ట్ అవార్డులపై చంద్రమోహన్‌ వ్యాఖ్యలు మొదట కనిపించింది తెలుగు360.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *