మహువా లోక్‌సభ సభ్యత్వాన్ని రద్దు చేస్తే సిగ్గుపడేదెవరు!?

ప్రశ్నలు అడగడానికి డబ్బు తీసుకున్నారనే ఆరోపణలపై తృణమూల్ ఎంపీ మహువా మోయిత్రా లోక్‌సభ సభ్యత్వాన్ని రద్దు చేయాలని లోక్‌సభ ఎథిక్స్ కమిటీ సిఫార్సు చేసింది. చేయాలనుకుంటే… ఆమెను ఎప్పుడైనా పార్లమెంటుకు రాకుండా అడ్డుకోవచ్చు. అయితే ఇందులో అనేక సందేహాలు ఉన్నాయి. మొదటిది ప్రశ్నలు అడగడానికి ఆమెకు డబ్బు ఇచ్చారా లేదా అని నిరూపించడం.

మహువా మొయిత్రా పార్లమెంట్‌లో ప్రభుత్వ వ్యతిరేక గొంతుక. ఆమె ప్రసంగాలను దేశ ప్రజలు ఆసక్తిగా చూస్తున్నారు. ప్రధానంగా ఆమె అదానీ దోపిడీ గురించి మాట్లాడుతుంది. ఆరు విమానాశ్రయాలను అదానీకి అప్పగించడం, గంగవరం ఓడరేవు నిర్మాణాన్ని ప్రశ్నిస్తూ మహువా మొయిత్రా పార్లమెంటులో ప్రశ్నలు లేవనెత్తారు. అదానీకి అప్పగించిన ఆరు విమానాశ్రయాలను చేపట్టడంలో ప్రభుత్వం జాప్యం చేయడం వల్ల ప్రభుత్వానికి నష్టాలు మూలుగుతున్నాయని ఆమె పార్లమెంటు దృష్టికి తీసుకొచ్చారు. కోల్ స్కామ్‌కు సంబంధించిన వివరాలు వెల్లడయ్యాయి.

అదానీ గ్రూపునకు పోటీగా ఉన్న హీరానందానీ గ్రూప్ తరపున మొయిత్రా ఈ ప్రశ్నలు అడిగారని, అందుకు లంచం తీసుకున్నారని బీజేపీ ఎంపీ నిషికాంత్ దూబే లోక్‌సభ స్పీకర్‌కు ఫిర్యాదు చేశారు. దీనికి హీరానందానీ గ్రూప్ సీఈవో దర్శన్ హీరానందనీ కూడా గొంతు కలిపారు. డబ్బు కోసం తనపై ఒత్తిడి తెచ్చేవాడని హీరానందానీ ఆరోపించారు. డబ్బులు చెల్లించిన వారెవరైనా ఇలా చెబుతారా? కానీ ఇక్కడ చెప్పబడింది. అయితే ఇప్పటి వరకు ఆమె డబ్బు తీసుకున్నట్లు ఎలాంటి ఆధారాలు లభించలేదు. అలాంటప్పుడు ఆమె లోక్‌సభ సభ్యత్వం రద్దుకు ఎథిక్స్ కమిటీ ఎలా సిఫారసు చేసిందన్నదే కీలకమైన ప్రశ్న.

మొత్తానికి అన్ని వైపుల నుంచి కుట్రలు.. ఫైర్ బ్రాండ్ ఎంపీకి లోక్ సభ సభ్యత్వం రద్దు చేసే పని శరవేగంగా సాగుతోంది. తమ రాజకీయ ప్రత్యర్థుల నోరు మూయించేందుకే అధికారంలో ఉన్న వారే ఇలాంటి పథకాలు రచిస్తున్నారని అర్థమవుతోంది. ఇలా చేయడం ఎవరికైనా సిగ్గుచేటు. మహువకా.. భారత ప్రజాస్వామ్యమా?

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *