మంటలు: రెండు రైళ్లలో మంటలు..ఆరుగురికి గాయాలు

దేశంలో ఒక్కరోజు వ్యవధిలో రెండు రైళ్లలో మంటలు చెలరేగాయి. రెండు వేర్వేరు రైళ్లలో మంటలు చెలరేగడంతో ఆరుగురు ప్రయాణికులు గాయపడ్డారు

మంటలు: రెండు రైళ్లలో మంటలు..ఆరుగురికి గాయాలు

దర్భంగా సూపర్‌ఫాస్ట్ ఎక్స్‌ప్రెస్

మంటలు చెలరేగాయి: దేశంలో ఒకే రోజులో రెండు రైళ్లలో మంటలు చెలరేగాయి. రెండు వేర్వేరు రైళ్లలో మంటలు చెలరేగడంతో ఆరుగురు ప్రయాణికులు గాయపడ్డారు. ఉత్తరప్రదేశ్ రాష్ట్రంలో గురువారం తెల్లవారుజామున వైశాలి సూపర్ ఫాస్ట్ ఎక్స్‌ప్రెస్ రైలు స్లీపర్ కోచ్‌లో మంటలు చెలరేగాయి. అగ్ని ప్రమాదంలో ఎవరికీ గాయాలు కాలేదని రైల్వే పోలీసులు తెలిపారు. వైశాలి సూపర్ ఫాస్ట్ ఎక్స్‌ప్రెస్ ఎస్6 బోగీలో మంటలు చెలరేగాయి.

ఇంకా చదవండి: యూపీ మహిళ: తనపై అత్యాచారం చేసేందుకు ప్రయత్నించిన వ్యక్తిని ఆ మహిళ ఏం చేసిందో షాకింగ్ ఘటన

వెంటనే రైలును నిలిపివేసి రెస్క్యూ టీం ఘటనా స్థలానికి చేరుకుందని ఇటావా రూరల్ ఎస్పీ సత్యపాల్ సింగ్ తెలిపారు. ఈ సంఘటనకు ముందు, బుధవారం రాత్రి న్యూఢిల్లీ-దర్బంగా సూపర్ ఫాస్ట్ ఎక్స్‌ప్రెస్ రైలు కోచ్‌లలో మంటలు చెలరేగాయి. ఉత్తరప్రదేశ్ రాష్ట్రంలోని సరాయ్ భోపట్ రైల్వే స్టేషన్ సమీపంలో రైలు బోగీల్లో మంటలు చెలరేగాయి. మూడు బోగీల్లో మంటలు చెలరేగాయి. మంటల్లో ఆరుగురు ప్రయాణికులు గాయపడ్డారు.

ఇంకా చదవండి: IND vs NZ: వన్డే ప్రపంచకప్‌లో 50 వికెట్లు తీసిన తొలి భారత బౌలర్‌గా మహమ్మద్ షమీ నిలిచాడు.

రైలు సరాయ్ భూపత్ స్టేషన్ మీదుగా వెళుతుండగా, స్లీపర్ కోచ్ నుండి పొగలు రావడాన్ని స్టేషన్ మాస్టర్ గమనించారు. స్టేషన్ మాస్టర్ రైలు డ్రైవర్, గార్డులకు సమాచారం అందించి రైలును ఆపారు. అనంతరం స్లీపర్‌ కోచ్‌ నుంచి ప్రయాణికులను బయటకు తీసుకొచ్చారు. మంటలు చెలరేగడంతో చాలా మంది ప్రయాణికులు రైలు నుంచి దూకేశారు. మంటలు చెలరేగినప్పుడు రైలులో సామర్థ్యం కంటే ఎక్కువ మంది ప్రయాణికులు ఉన్నారు.

ఇంకా చదవండి: IND vs NZ: వన్డే ప్రపంచకప్‌లో 50 వికెట్లు తీసిన తొలి భారత బౌలర్‌గా మహమ్మద్ షమీ నిలిచాడు.

గాయపడిన ఆరుగురు ప్రయాణికులను ఆస్పత్రికి తరలించినట్లు ఆర్పీఎఫ్ కంపెనీ కమాండర్ గజేంద్రపాల్ సింగ్ తెలిపారు. ప్రమాదం అనంతరం రైలు ప్రయాణికులను వారి గమ్యస్థానాలకు తరలించినట్లు రైల్వే అధికారులు తెలిపారు. ఈ ప్రమాదంలో కాలిపోయిన మూడు కోచ్‌లు రైలు నుంచి విడిపోయాయి. షార్ట్ సర్క్యూట్ కారణంగా రైలులో మంటలు చెలరేగి ఉండవచ్చని పోలీసులు తెలిపారు. ఇటీవల వరుస రైలు ప్రమాదాలు చోటుచేసుకోవడంతో ప్రయాణికులు ఆందోళన చెందుతున్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *