లెజెండ్ కింగ్ కోహ్లి: సెంచరీ రికార్డుల రారాజు కింగ్ కోహ్లీ

ప్రపంచకప్‌లో న్యూజిలాండ్ జట్టుపై సెంచరీ చేసి పరుగుల రారాజుగా నిలిచాడు టీమిండియా మాజీ కెప్టెన్, కింగ్ విరాట్ కోహ్లీ. సచిన్ టెండూల్కర్ 49 వన్డే సెంచరీల రికార్డును కోహ్లీ బద్దలు కొట్టాడు

లెజెండ్ కింగ్ కోహ్లి: సెంచరీ రికార్డుల రారాజు కింగ్ కోహ్లీ

లెజెండ్ కింగ్ కోహ్లీ

లెజెండ్ కింగ్ కోహ్లీ: ప్రపంచకప్‌లో న్యూజిలాండ్ జట్టుపై టీమిండియా మాజీ కెప్టెన్, కింగ్ విరాట్ కోహ్లీ సెంచరీ చేసి పరుగుల రారాజుగా నిలిచాడు. సచిన్ టెండూల్కర్ 49 వన్డే సెంచరీల రికార్డును కోహ్లీ బద్దలు కొట్టాడు. కోహ్లి తన జీవనశైలి మరియు ఆహారపు అలవాట్లను మార్చుకోవడం మరియు జిమ్‌లో క్రమం తప్పకుండా పని చేయడం మరియు మరోవైపు ప్రాక్టీస్ చేయడం ద్వారా కండలు తిరిగిన శరీరంతో ఫిట్‌గా ఉన్నాడు. రెండున్నరేళ్లలో ఒక్క సెంచరీ కూడా చేయని కోహ్లి.. బుధవారం జరిగిన ప్రతిష్టాత్మక ప్రపంచకప్ సెమీఫైనల్ మ్యాచ్‌లో న్యూజిలాండ్ జట్టుపై 117 పరుగులు చేసి అందరి ప్రశంసలు అందుకున్నాడు.

భార్య అనుష్క శర్మపై కోహ్లీ ముద్దుల వర్షం కురిపించాడు

ప్రపంచకప్‌లో సచిన్ 49వ వన్డే సెంచరీని సమం చేసిన కోహ్లీకి మైదానం నుంచి స్వాగతం పలికారు. సెంచరీ సాధించిన కోహ్లి.. మైదానంలో మోకాళ్లపై కూర్చుని రెండు చేతులూ పైకెత్తి సచిన్‌కి సెల్యూట్ చేశాడు. అనంతరం గాలిలో ముద్దులు కురిపిస్తున్న తన భార్య అనుష్క శర్మపై కోహ్లీ ముద్దుల వర్షం కురిపించాడు. వన్డేల్లో 50 సెంచరీలు చేసిన విరాట్ కోహ్లీపై ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ ప్రశంసలు కురిపించారు.

విరాట్ కోహ్లీ సెంచరీల రికార్డు

ప్రపంచకప్ క్రికెట్ పోటీల్లో విరాట్ కోహ్లీ 50 సెంచరీలు చేసి అందరి ప్రశంసలు అందుకున్నాడు. కోహ్లి సెంచరీలతో ఏ దేశ క్రికెట్ జట్టు అయినా ఓడిపోయింది. శ్రీలంక జట్టుపై 10 మ్యాచ్‌ల్లో అత్యధిక సెంచరీలు చేసి కింగ్‌గా నిలిచాడు కోహ్లి. వెస్టిండీస్‌పై 9, ఆస్ట్రేలియాపై 8, న్యూజిలాండ్‌పై 6, దక్షిణాఫ్రికాపై 5, బంగ్లాదేశ్‌పై 5, ఇంగ్లండ్‌పై 3, పాకిస్థాన్‌పై 3, జింబాబ్వేపై 1 సెంచరీలు సాధించారు.

ఏ స్టేడియం అయినా పరుగుల వరద పారింది

2009లో కోల్‌కతాలోని ఈడెన్ గార్డెన్ స్టేడియంలో శ్రీలంక జట్టుపై కోహ్లీ 107 పరుగులు చేశాడు. 2010లో ఢాకాలో బంగ్లాదేశ్ జట్టుపై 102 పరుగులు చేసిన కోహ్లీ.. 2010లో విశాఖపట్నం స్టేడియంలో ఆస్ట్రేలియాపై 118 పరుగులు చేసి క్రికెట్ అభిమానులను అలరించాడు. గౌహతిలో న్యూజిలాండ్ జట్టుపై 105 పరుగులు చేశాడు. 2011లో ఇంగ్లండ్, వెస్టిండీస్ జట్లపై మూడు సెంచరీలు చేసి రికార్డు సృష్టించాడు.

శతాబ్దాల మీద శతాబ్దాల…

2012లో శ్రీలంక, పాకిస్థాన్‌లపై ఐదు సెంచరీలు సాధించాడు. 2013లో కొలంబో, పోర్ట్ ఆఫ్ స్పెయిన్, హరారే, జైపూర్, నాగ్‌పూర్‌లో జరిగిన ప్రపంచకప్ పోటీల్లో కోహ్లీ నాలుగు సెంచరీలు సాధించాడు. 2014లో వెస్టిండీస్, శ్రీలంక జట్లపై సెంచరీలు సాధించాడు. 2015లో అడిలైడ్ మరియు చెన్నై స్టేడియంలలో పాకిస్థాన్ మరియు దక్షిణాఫ్రికా జట్లపై సెంచరీలు సాధించాడు.

కోహ్లీ రికార్డులు.

2016లో ఆస్ట్రేలియా, న్యూజిలాండ్‌లపై కోహ్లి 154 పరుగులు చేసి రికార్డు సృష్టించాడు. 2017లో పుణె, కింగ్‌స్టన్, కొలంబో, ముంబై, కాన్పూర్ లాంటి ఏ స్టేడియంలోనైనా కోహ్లి ఐదు సెంచరీలు చేశాడు. 2018లో విరాట్‌ దక్షిణాఫ్రికా, వెస్టిండీస్‌, జట్లపై ఆరు సెంచరీలు చేశాడు. 2019లో ఆస్ట్రేలియా, వెస్టిండీస్‌లపై ఐదు మ్యాచ్‌ల్లో ఐదు సెంచరీలు సాధించాడు.

అభిమానులు కోహ్లీని ప్రశంసించారు

2022లో బంగ్లాదేశ్ జట్టుపై 113 పరుగులు చేశాడు. ఈ ఏడాది గౌహతిలో శ్రీలంక జట్టుపై కోహ్లీ 113 పరుగులు చేశాడు. తిరువనంతపురంలో శ్రీలంకపై 166 పరుగులు చేసిన తర్వాత కోహ్లి ఉన్మాదంలో ఉన్నట్లు కనిపించాడు. కొలంబో వేదికగా పాకిస్థాన్ జట్టుపై కోహ్లీ 122 పరుగులు చేశాడు.

దటీజ్ విరాట్ కోహ్లీ

పూణె స్టేడియంలో బంగ్లాదేశ్ జట్టుతో జరిగిన మ్యాచ్‌లో కోహ్లి 103 పరుగులు, కోల్‌కతాలో దక్షిణాఫ్రికా జట్టుపై 101 పరుగులు చేశాడు. ముంబైలోని వాంఖడే స్టేడియంలో న్యూజిలాండ్ జట్టుతో జరిగిన ప్రపంచ కప్ సెమీ-ఫైనల్‌లో అతను మరో సెంచరీని సాధించాడు మరియు ప్రపంచ కప్ పోటీలలో 50 సెంచరీలు చేసిన ఘనతను అందుకున్నాడు. క్రికెట్ అభిమానులతో దటీజ్ విరాట్ కోహ్లీ ఔరా అనిపించాడు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *