ఆజంఖాన్: నకిలీ జనన ధృవీకరణ పత్రం కేసులో..ఎస్పీ నేత ఆజం ఖాన్, భార్య, కుమారుడికి ఏడేళ్ల జైలు శిక్ష

అజం ఖాన్

ఆజం ఖాన్: ఉత్తరప్రదేశ్‌లోని రాంపూర్‌లోని కోర్టు 2019 నకిలీ జనన ధృవీకరణ పత్రం కేసులో సమాజ్‌వాదీ పార్టీ (ఎస్‌పి) నాయకుడు ఆజం ఖాన్, అతని భార్య తంజీమ్ ఫాతిమా మరియు కుమారుడు అబ్దుల్లా ఆజం ఖాన్‌లను దోషులుగా నిర్ధారించి వారికి ఏడేళ్ల జైలు శిక్ష విధించింది.

కోర్టు తీర్పు అనంతరం ముగ్గురిని జ్యుడీషియల్ కస్టడీకి తరలించారు. వారిని నేరుగా జైలుకు పంపుతాం’’ అని ప్రాసిక్యూషన్ తరఫున వాదిస్తున్న జిల్లా ప్రభుత్వ మాజీ న్యాయవాది అరుణ్ ప్రకాశ్ సక్సేనా అన్నారు. ఎంపీ-ఎమ్మెల్యే కోర్టు మెజిస్ట్రేట్ షోబిత్ బన్సల్ ముగ్గురు దోషులకు గరిష్టంగా ఏడేళ్ల జైలు శిక్ష విధించారు. భారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి) ఎమ్మెల్యే ఆకాష్ సక్సేనా జనవరి 3, 2019న రాంపూర్‌లోని గంజ్ పోలీస్ స్టేషన్‌లో ఎఫ్‌ఐఆర్ దాఖలు చేశారు.

రెండు జనన ధృవీకరణ పత్రాలు..(ఆజం ఖాన్)

ఆజం ఖాన్ మరియు అతని భార్య తమ కుమారుడికి రెండు నకిలీ పుట్టిన తేదీ (DOB) సర్టిఫికేట్‌లను పొందడంలో సహాయం చేశారని ఆరోపించారు, ఒకటి లక్నో నుండి మరియు మరొకటి రాంపూర్ నుండి. రాంపూర్ మున్సిపాలిటీ జారీ చేసిన సర్టిఫికెట్‌లో అబ్దుల్లా ఆజం పుట్టిన తేదీ జనవరి 1, 1993గా పేర్కొనగా.. 1990 సెప్టెంబర్ 30న లక్నోలో జన్మించినట్లు మరో సర్టిఫికెట్‌లో పేర్కొన్నట్లు చార్జిషీట్ పేర్కొంది. 2022 అసెంబ్లీ ఎన్నికలలో సువార్ నియోజకవర్గం నుండి సమాజ్‌వాదీ పార్టీ టిక్కెట్‌పై గెలిచిన అబ్దుల్లా ఆజం, 2008లో ప్రభుత్వోద్యోగిపై తప్పుడు అరెస్టు మరియు దాడికి సంబంధించి మొరాదాబాద్ కోర్టు ఇప్పటికే దోషిగా నిర్ధారించబడింది. ఫిబ్రవరి 2023లో దోషిగా నిర్ధారించబడి రెండు సంవత్సరాల జైలు శిక్ష విధించబడిన రెండు రోజుల తర్వాత, అబ్దుల్లా ఆజం ఉత్తరప్రదేశ్ శాసనసభ నుండి అనర్హుడయ్యాడు. అయితే స్టే కోరుతూ హైకోర్టును ఆశ్రయించింది. ప్రజాప్రాతినిధ్య చట్టం (RPA), 1951లోని నిబంధనల ప్రకారం, రెండు సంవత్సరాలు లేదా అంతకంటే ఎక్కువ కాలం జైలు శిక్ష విధించబడిన ఏ వ్యక్తి అయినా అటువంటి నేరానికి పాల్పడినట్లు నిర్ధారించబడిన తేదీ నుండి అనర్హుడవుతాడు. జైలులో గడిపిన తర్వాత మరో ఆరేళ్లపాటు అనర్హులుగా ప్రకటిస్తారు.

పోస్ట్ ఆజంఖాన్: నకిలీ జనన ధృవీకరణ పత్రం కేసులో..ఎస్పీ నేత ఆజం ఖాన్, భార్య, కుమారుడికి ఏడేళ్ల జైలు శిక్ష మొదట కనిపించింది ప్రైమ్9.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *