రోహిత్ శర్మ : స్కూల్ బుక్‌లో రోహిత్ శర్మపై వచనం..!

రోహిత్ శర్మపై ఒక అధ్యాయం: టీం ఇండియా స్వదేశంలో వన్డే ప్రపంచ కప్ 2023కి ఆతిథ్యం ఇస్తోంది. వరుస విజయాలతో ఫైనల్స్ కు దూసుకెళ్లింది.

రోహిత్ శర్మ : స్కూల్ బుక్‌లో రోహిత్ శర్మపై వచనం..!

రోహిత్ శర్మ

2023 వన్డే ప్రపంచకప్‌కు టీమిండియా స్వదేశంలో ఆతిథ్యం ఇస్తోంది. వరుస విజయాలతో ఫైనల్స్ కు దూసుకెళ్లింది. ఆదివారం (నవంబర్ 19) జరిగే ఫైనల్ మ్యాచ్‌లో ఆస్ట్రేలియాతో తలపడనుంది. బ్యాటర్‌గా, కెప్టెన్‌గా భారత్‌ విజయాల్లో రోహిత్‌ శర్మ కీలక పాత్ర పోషిస్తున్నాడు. కాగా, ప్రపంచకప్ ఫైనల్ మ్యాచ్‌కు ముందు జనరల్ నాలెడ్జ్ స్కూల్ బుక్‌లోని ఓ ఫోటో సోషల్ మీడియాలో వైరల్‌గా మారింది. ఈ పుస్తకంలోని ఒక అధ్యాయం పూర్తిగా భారత కెప్టెన్ రోహిత్ శర్మకు అంకితం చేయబడింది.

ఈ అధ్యాయానికి ప్రతిభావంతులైన యువ బ్యాటర్ పేరు పెట్టారు. ఇందులో రోహిత్ శర్మ ప్రస్తావన ఉంది. రోహిత్ శర్మ ఎప్పుడు జన్మించాడు? ఆఫ్ స్పిన్‌తో కెరీర్‌ను ప్రారంభించిన శర్మ బ్యాటర్‌గా ఎలా మారాడు వంటి అంశాలు ఉన్నాయి. అంతర్జాతీయ క్రికెట్‌లో అతని అరంగేట్రం, ODI ప్రపంచకప్‌లో అతని అత్యధిక స్కోరు 264 వివరాలు ఇందులో ఉన్నాయి. ఇప్పుడు ఈ ఫోటో సోషల్ మీడియాలో వైరల్‌గా మారింది. ఇది చూసిన రోహిత్ శర్మ అభిమానులు సంతోషం వ్యక్తం చేస్తున్నారు.

డేవిడ్ మిల్లర్: చరిత్ర సృష్టించిన ఏకైక డేవిడ్ మిల్లర్

ఆస్ట్రేలియాతో ఫైనల్ మ్యాచ్

ఆదివారం జరిగే ఫైనల్ మ్యాచ్‌లో ఆస్ట్రేలియా జట్టుతో టీమిండియా తలపడనుంది. 12 ఏళ్ల నిరీక్షణకు ఈ మ్యాచ్‌లో విజయం సాధించాలని భారత అభిమానులు కోరుకుంటున్నారు. అదే సమయంలో 2003లో ఓటమికి ప్రతీకారం తీర్చుకోవాలని భావిస్తోంది.ఇక ఆస్ట్రేలియా కూడా మరోసారి ప్రపంచకప్ గెలవాలని పట్టుదలతో ఉంది.

సెమీస్‌లో రోహిత్‌ అద్భుత శుభారంభం అందించాడు.

న్యూజిలాండ్‌తో జరిగిన సెమీ ఫైనల్ మ్యాచ్‌లో రోహిత్ శర్మ అద్భుత శుభారంభం అందించాడు. రోహిత్ శర్మ 29 బంతుల్లో 47 పరుగులు చేసి కివీస్ బౌలర్లపై ఒత్తిడి పెంచాడు. రోహిత్ అందించిన ఆరంభం, విరాట్ కోహ్లీ, శ్రేయాస్ అయ్యర్ సెంచరీలతో భారత్ నిర్ణీత 50 ఓవర్లలో నాలుగు వికెట్ల నష్టానికి 397 పరుగులు చేసింది. ఆ తర్వాత భారత పేసర్ మహమ్మద్ షమీ 7 వికెట్లతో చెలరేగడంతో న్యూజిలాండ్ 48.5 ఓవర్లలో 327 పరుగులకు ఆలౌటైంది. దీంతో భారత్ 70 పరుగుల తేడాతో విజయం సాధించి ఫైనల్లోకి దూసుకెళ్లింది.

PM Narendra Modi : ప్రపంచకప్ ఫైనల్‌కు ముఖ్య అతిథిగా హాజరుకానున్న ప్రధాని నరేంద్ర మోడీ..!

ప్రపంచకప్‌లో రెండుసార్లు 500 పరుగులు

హిట్ మ్యాన్ రోహిత్ శర్మకు అరుదైన గౌరవం దక్కింది. రెండు ప్రపంచకప్ టోర్నీల్లో 500కి పైగా పరుగులు చేసిన రెండో భారతీయ బ్యాట్స్‌మెన్‌గా నిలిచాడు. 2019 వన్డే ప్రపంచకప్‌లో రోహిత్ 648 పరుగులు, తాజా ప్రపంచకప్ 2023లో 550 పరుగులు చేశాడు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *