రైల్వే శుభవార్త : దేశంలోని రైల్వే ప్రయాణికులకు శుభవార్త

దేశంలోని రైల్వే ప్రయాణికులకు భారతీయ రైల్వే శుభవార్త చెప్పింది. రైల్వే టికెట్ వెయిటింగ్ లిస్టులను తొలగించేందుకు 2027 నాటికి 3,000 అదనపు ప్యాసింజర్ రైళ్లను నడపాలని భారతీయ రైల్వే నిర్ణయించింది.

రైల్వే శుభవార్త : దేశంలోని రైల్వే ప్రయాణికులకు శుభవార్త

రైల్వే

రైల్వే శుభవార్త: దేశంలోని రైల్వే ప్రయాణికులకు భారతీయ రైల్వే శుభవార్త ప్రకటించింది. రైల్వే టిక్కెట్ల కోసం వెయిటింగ్ లిస్ట్‌లను తొలగించేందుకు 2027 నాటికి 3,000 అదనపు ప్యాసింజర్ రైళ్లను నడపాలని భారతీయ రైల్వే నిర్ణయించింది. 2027 నాటికి ప్రయాణీకుల సామర్థ్యాన్ని ఏటా 8,00 కోట్ల నుంచి 1,000 కోట్లకు పెంచాలని భారతీయ రైల్వే యోచిస్తోంది.

ఇంకా చదవండి: రేవంత్ రెడ్డి: హైదరాబాద్‌ను విశ్వనగరంగా తీర్చిదిద్దే బాధ్యత కాంగ్రెస్‌దే – రేవంత్‌రెడ్డి

భారతీయ రైల్వేలు దీపావళి మరియు ఛత్ పూజ సమయంలో ప్రయాణికుల తరలింపు కోసం 2,423 ప్రత్యేక రైళ్లను నడుపుతున్నాయి. బీహార్, ఉత్తరప్రదేశ్ రాష్ట్రాల్లో పండుగ సీజన్‌లో రైళ్లలో వెయిటింగ్ లిస్టుల సంఖ్య పెరగడం, రైల్వే స్టేషన్లలో ప్రయాణికుల రద్దీ పెరగడంతో రైల్వే శాఖ సరికొత్త నిర్ణయం తీసుకుంది.

ఇంకా చదవండి: యూట్యూబ్: యూట్యూబ్‌లకు పెద్ద వార్త.. ఇక నుంచి ఇలాంటి న్యూడ్ కంటెంట్‌కి కూడా డబ్బులు వస్తాయి

టిక్కెట్ల కోసం వెయిటింగ్ లిస్ట్‌లను తొలగించేందుకు భారతీయ రైల్వే రాబోయే ఐదేళ్లలో తన నెట్‌వర్క్‌లో మరో 3,000 ప్యాసింజర్ రైళ్లను జోడించాలని యోచిస్తోంది. మరో 3,000 కొత్త రైళ్లను నడిపితే వెయిటింగ్ లిస్ట్ లేకుండానే ప్రయాణికులకు టిక్కెట్లు కన్ఫర్మ్ చేయవచ్చని రైల్వే అధికారి ఒకరు తెలిపారు. కోవిడ్‌కు ముందు కాలంలో భారతీయ రైల్వేలు రోజుకు ప్రయాణించే ప్యాసింజర్ రైళ్ల సంఖ్యను 10,186 నుండి 10,747కి పెంచింది.

ఇంకా చదవండి: విజయశాంతి : విజయశాంతి కాంగ్రెస్ పార్టీలో చేరారు

రాబోయే కాలంలో దేశంలో 13,000 ప్యాసింజర్ రైళ్లను నడపాలని భారతీయ రైల్వే లక్ష్యంగా పెట్టుకుంది. ఇది కాకుండా, భారతీయ రైల్వే తన ప్యాసింజర్ రైలు కోచ్ వ్యవస్థను కూడా అప్‌గ్రేడ్ చేయాలని యోచిస్తోంది. పాత కోచ్ సిస్టమ్ స్థానంలో టైన్ సెట్ పేరుతో 22 బోగీల సెమీ పర్మనెంట్ కప్లర్స్ టెక్నాలజీతో అతుకులు లేని రైళ్లను ప్రవేశపెట్టనున్నట్లు రైల్వే అధికారులు వెల్లడించారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *