IND vs AUS: నేడు వన్డే ప్రపంచకప్ ఫైనల్ పోరు.. అహ్మదాబాద్ వేదికగా భారత్-ఆస్ట్రేలియా మధ్య మ్యాచ్

క్రికెట్ వరల్డ్ కప్ ఫైనల్

క్రికెట్ ప్రపంచ కప్ 2023 – IND vs AUS: ప్రపంచం మొత్తం ఎదురుచూస్తున్న సమయం రానే వచ్చింది. వన్డే ప్రపంచకప్ గ్రాండ్ ఫినాలే మరికొద్ది గంటల్లో ప్రారంభం కానుంది. అహ్మదాబాద్ వేదికగా జరిగే ఫైనల్ పోరులో భారత్, ఆస్ట్రేలియా జట్లు తలపడనున్నాయి. బిగ్ సండే, బిగ్ ఫైట్ అంటే క్రికెట్ అభిమానులకు పండగే. క్రికెట్ వన్డే ప్రపంచకప్ గ్రాండ్ ఫైనల్‌కు ఇప్పటికే సర్వం సిద్ధమైంది. నరేంద్ర మోదీ క్రికెట్ స్టేడియం లైట్లతో వెలిగిపోతోంది.

క్రికెట్ ప్రపంచం మొత్తం ఇప్పుడు గుజరాత్ వైపు పాతుకుపోయింది. అహ్మదాబాద్ క్రికెట్ అభిమానులకు రంగుల స్వాగతం పలుకుతోంది. దాదాపు రెండు దశాబ్దాలుగా 2003లో వన్డే ప్రపంచకప్ ఫైనల్‌లో భారత్, ఆస్ట్రేలియా జట్లు తలపడ్డాయి. ఆ సమయంలో టీమ్ ఇండియాపై ఆస్ట్రేలియా కప్ గెలిచింది. ఇప్పుడు భారత జట్టు ప్రతీకారం తీర్చుకునే సమయం వచ్చింది. దీంతో ప్రతీకారం తీర్చుకోవాలనే పట్టుదలతో టీమ్ ఇండియా ఉంది.

ICC ప్రపంచ కప్ 2023: ICC ప్రపంచ కప్ విజేతకు ఇది ఒక సంవత్సరం

ఇప్పటి వరకు 8 సార్లు ప్రపంచకప్ ఫైనల్ చేరిన ఆసీస్ ఐదుసార్లు విజయం సాధించింది. భారత్‌ రెండుసార్లు ప్రపంచకప్‌ గెలిచింది. భారత్ ఈసారి మూడోసారి ప్రపంచకప్‌ను ముద్దాడాల్సిన సమయం ఆసన్నమైంది. కంగారూలతో ఖతర్నాక్ యుద్ధానికి భారత్ సిద్ధమైంది. రోహిత్ సేన మంచి ఫామ్‌లో ఉంది. ప్రపంచకప్‌కు ముందు ఇరు జట్లూ హాట్ ఫేవరెట్‌గా బరిలోకి దిగాయి. అయితే ఆసీస్ కంటే భారత్‌కే విజయావకాశాలు ఎక్కువగా ఉన్నాయని క్రికెట్ నిపుణులు అంటున్నారు.

2023 వన్డే ప్రపంచకప్‌లో టీమ్‌ఇండియా మంచి స్ధితిలో ఉంది. ప్రపంచకప్ గెలవడమే లక్ష్యంగా ఆటగాళ్లు వరుస విజయాలతో దూసుకుపోతున్నారు. ఇప్పటి వరకు ఆడిన పది మ్యాచ్‌ల్లో భారత్‌ విజయం సాధించింది. బ్యాటింగ్, బౌలింగ్‌తో పాటు ఫీల్డింగ్ కూడా భారత్‌కు ప్లస్సవుతుంది.
భారతదేశం యొక్క ఆర్డర్ పూర్తి రూపంలో ఉంది. రోహిత్, గిల్, కోహ్లి, శ్రేయాస్ అయ్యర్, కేఎల్ రాహుల్, సూర్య కుమార్ యాదవ్ ఫామ్ లోకి రావడమే కాకుండా ఇప్పటి వరకు జరిగిన మ్యాచ్ లలో రాణించారు.

భారత్ వర్సెస్ ఆస్ట్రేలియా క్రికెట్ వరల్డ్ కప్ ఫైనల్: భారత్-ఆస్ట్రేలియా క్రికెట్ వరల్డ్ కప్ ఫైనల్‌కు భారీ భద్రత

ముఖ్యంగా ఓపెనర్లు రోహిత్, గిల్‌లు ఆరంభం నుంచి ఇన్నింగ్స్‌ను పటిష్టంగా ప్రారంభించి టీమిండియా విజయానికి బాటలు వేస్తున్నారు. ఆరంభం నుంచి రోహిత్ గిల్ వేగంగా ఆడుతూ సిక్సర్లు, ఫోర్ల వరద కురిపిస్తున్నాడు. ఆ తర్వాత కోహ్లి, శ్రేయాస్, కేఎల్ రాహుల్, సూర్యకుమార్ బ్యాట్‌కు పని ఇస్తున్నారు.
కోహ్లి హీరోగా, శ్రేయాస్ గేమ్ ఛేంజర్ గా మారితే జట్టు గెలుస్తుంది. ఆల్‌రౌండర్‌గా, జడేజా బ్యాట్ మరియు బాల్‌లో కూడా తన వందల సహాయాన్ని అందిస్తున్నాడు.

ఇక బూమ్ బూమ్ బుమ్రా బౌలింగ్‌లో వికెట్ల వేట కొనసాగిస్తుండగా, బుమ్రాతో కలిసి మహ్మద్ షమీ బౌలింగ్ చేస్తున్నాడు. ఎవరూ ఊహించని రీతిలో బౌలింగ్ చేస్తూ ప్రత్యర్థి ఆటగాళ్లకు వణుకు పుట్టిస్తున్నాడు. సిరాజ్ కూడా టీమ్‌కి మంచి సహకారం అందిస్తున్నాడు. ఇక స్పిన్నర్ల విషయానికొస్తే.. మధ్యలో బంతితో కుల్దీప్ యాదవ్, రవీంద్ర జడేజా మ్యాజిక్ చేస్తున్నారు. ఫీల్డింగ్‌లోనూ ఆటగాళ్లు చురుగ్గా ఉంటారు
క్యాచ్‌లు పడిపోతున్నాయి.

ఢిల్లీ : వన్డే ప్రపంచకప్ ఫైనల్ మ్యాచ్ రోజు మద్యం షాపులు బంద్..ఎక్కడ?

వీటన్నింటికి తోడు రోహిత్ శర్మ కెప్టెన్సీ టీమిండియాకు వరంగా మారింది. ఫీల్డింగ్‌లో ఎప్పటికప్పుడు మార్పులు చేస్తూ వరుస విజయాలకు ఊపునిస్తున్నారు. పది మ్యాచ్ ల్లో కొనసాగిన ఫామ్ గ్రాండ్ ఫినాలేలోనూ పునరావృతమైతే.. భారత్ మూడోసారి ప్రపంచ చాంపియన్ గా నిలవడం పెద్ద కష్టమేమీ కాదంటున్నారు క్రికెట్ నిపుణులు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *