ICC ప్రపంచ కప్ 2023: ICC ప్రపంచ కప్ విజేతకు ఇది ఒక సంవత్సరం

ఐసీసీ ప్రపంచకప్‌ విజేతను ఆశీర్వదిస్తారు. ఐసిసి పురుషుల క్రికెట్ ప్రపంచ కప్ 2023 క్రికెట్ టోర్నమెంట్‌లో భారత్ మరియు ఆస్ట్రేలియా మధ్య ఆదివారం అహ్మదాబాద్‌లో ఫైనల్ మ్యాచ్ జరగనుంది. ఈ మ్యాచ్‌లో గెలిచిన జట్టుకు భారీ నగదు బహుమతి లభిస్తుంది.

ICC ప్రపంచ కప్ 2023: ICC ప్రపంచ కప్ విజేతకు ఇది ఒక సంవత్సరం

ఇండియా vs ఆస్ట్రేలియా ICC వరల్డ్ కప్

ICC ప్రపంచ కప్ 2023 : ICC ప్రపంచ కప్ విజేత ఆశీర్వదించబడతాడు. ఐసిసి పురుషుల క్రికెట్ ప్రపంచ కప్ 2023 క్రికెట్ టోర్నమెంట్‌లో భారత్ మరియు ఆస్ట్రేలియా మధ్య ఆదివారం అహ్మదాబాద్‌లో ఫైనల్ మ్యాచ్ జరగనుంది. ఈ మ్యాచ్‌లో గెలిచిన జట్టుకు భారీ నగదు బహుమతి లభిస్తుంది. ప్రపంచ క్రికెట్ కప్ విజేత జట్టుకు రూ.33 కోట్లు, రన్నరప్ జట్టుకు రూ.16.64 కోట్లు బహుమతిగా అందజేయనున్నారు.

అన్ని జట్లకు ప్రైజ్ మనీ

ప్రపంచకప్‌లో ఆడిన మిగతా జట్లన్నీ కూడా రివార్డులు పొందుతున్నాయి. గత ప్రపంచకప్‌లో ఆస్ట్రేలియాతో జరిగిన ఓటమికి ప్రతీకారం తీర్చుకునే అవకాశం టీమిండియాకు ఉంది. సెమీఫైనల్లో ఓడిన రెండు జట్లకు ఒక్కొక్కరికి రూ.6.65 కోట్లు లభిస్తాయి. గ్రూప్ స్టేజ్ మ్యాచ్‌ల్లో ఓడిన మిగిలిన ఆరు జట్లకు ఒక్కొక్కరికి రూ.83 లక్షలు అందజేయనున్నారు. ఇంగ్లండ్, పాకిస్థాన్, శ్రీలంక, ఆఫ్ఘనిస్థాన్, బంగ్లాదేశ్, నెదర్లాండ్స్ జట్లకు ఒక్కొక్కరికి రూ.5 కోట్లు అందుతాయి.

అత్యధిక పరుగులు చేసిన బ్యాట్స్‌మన్‌కు గోల్డెన్ బ్యాట్

గ్రూప్ స్టేజ్ మ్యాచ్‌లలో గెలిచిన జట్టుకు వారు గెలిచిన ఒక్కో మ్యాచ్‌కు రూ.33 లక్షలు ఇస్తారు. అత్యధిక పరుగులు చేసిన బ్యాట్స్‌మన్‌కు గోల్డెన్ బ్యాట్ మరియు అత్యధిక వికెట్లు తీసిన బౌలర్‌కు గోల్డెన్ బాల్‌ను అందజేస్తారు. ఫైనల్ మ్యాచ్ చూసేందుకు ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ, ఆస్ట్రేలియా ఉప ప్రధాని రిచర్డ్ మార్లెస్ కూడా అహ్మదాబాద్ వచ్చే అవకాశం ఉంది. అహ్మదాబాద్‌లోని నరేంద్ర మోదీ స్టేడియంలో జరిగే ఫైనల్ మ్యాచ్‌కు వివిధ రంగాలకు చెందిన ప్రముఖులు హాజరుకానున్నారు.

ఇంకా చదవండి: భారత్ వర్సెస్ ఆస్ట్రేలియా క్రికెట్ వరల్డ్ కప్ ఫైనల్: భారత్-ఆస్ట్రేలియా క్రికెట్ వరల్డ్ కప్ ఫైనల్‌కు భారీ భద్రత

ప్రపంచకప్ విజేతలకు అంతర్జాతీయ క్రికెట్ కౌన్సిల్ బహుమతులను ప్రకటించింది. ఈ ప్రపంచకప్ పోటీల్లో పాల్గొనే 10 దేశాల క్రికెట్ జట్లకు 83 కోట్ల రూపాయలను ప్రైజ్ మనీగా అందజేయనున్నారు. గత సంవత్సరం, 2022 ఫుట్‌బాల్ ప్రపంచ కప్ మ్యాచ్ సందర్భంగా 440 మిలియన్ డాలర్ల ప్రైజ్ మనీని ఆఫర్ చేశారు. ఫుట్‌బాల్ ఛాంపియన్ అర్జెంటీనా జట్టుకు రూ.350 కోట్లు, రన్నరప్ ఫ్రాన్స్ జట్టుకు 30 మిలియన్ డాలర్లు అందించారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *