ప్రధాని మోదీ: ఫైనల్లో భారత్ ఓటమి.. ప్రధాని మోదీ కీలక వ్యాఖ్యలు

భారత్ ఓటమిపై ప్రధాని మోదీ: ఆసీస్ చేతిలో భారత్ ఓటమి తర్వాత ప్రధాని మోదీ ఈ వ్యాఖ్యలు చేశారు.

ప్రధాని మోదీ: ఫైనల్లో భారత్ ఓటమి.. ప్రధాని మోదీ కీలక వ్యాఖ్యలు

భారత్ ఓటమిపై ప్రధాని మోదీ (ఫోటో: గూగుల్)

ప్రపంచకప్ ఫైనల్ మ్యాచ్‌లో ఆస్ట్రేలియా చేతిలో భారత్ ఓటమిపై ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ స్పందించారు. దేశం మొత్తం నేడు, రేపు మరియు ఎల్లప్పుడూ మీ వెంటే ఉంటుందని ప్రధాని మోదీ అన్నారు. ఆసీస్ చేతిలో భారత్ ఓటమి తర్వాత ప్రధాని మోదీ ఈ వ్యాఖ్యలు చేశారు. గేమ్‌లో గెలవడం సహజమని, ఓడిపోయినంత మాత్రాన కుంగిపోవాల్సిన అవసరం లేదని ప్రధాని మోదీ స్పందించారు.

“డియర్ టీమ్ ఇండియా.. ప్రపంచకప్‌లో అద్భుతమైన ప్రదర్శన కనబరిచారు. ఈ టోర్నీ ఆద్యంతం మీ ప్రతిభ, సంకల్పం అమోఘం. మీరు గొప్ప స్ఫూర్తితో ఆడారు. దేశం గర్వించేలా చేశారు. ఈ దేశ ప్రజలు ఈరోజు మరియు ఎల్లప్పుడూ మీ వెంటే ఉన్నారు.” పీఎం మోదీ ఎక్స్‌లో పోస్ట్ చేశారు. ఇదిలా ఉండగా, భారత్, ఆస్ట్రేలియా మధ్య జరిగిన ఫైనల్ మ్యాచ్‌ని వీక్షించేందుకు ప్రధాని మోదీ స్వయంగా స్టేడియానికి వచ్చారు.

అదే సమయంలో వన్డే ప్రపంచకప్ విజేత ఆస్ట్రేలియాకు ప్రధాని మోదీ అభినందనలు తెలిపారు. “ప్రపంచ కప్‌లో అద్భుత విజయం సాధించిన ఆస్ట్రేలియాకు అభినందనలు. ఈ టోర్నీలో ప్రశంసనీయ ప్రదర్శన కనబరిచారు. ఇది గొప్ప విజయం. ఈరోజు అసాధారణమైన ఆట ఆడిన ట్రావిస్ హెడ్‌కు నా ప్రత్యేక అభినందనలు” అని ఆసీస్‌కు శుభాకాంక్షలు తెలుపుతూ ప్రధాని మోదీ మరో పోస్ట్‌లో పేర్కొన్నారు. .

భారత్ ఓటమికి ఆసీస్ ఓపెనర్ తలపడడమే ప్రధాన కారణమని చెప్పొచ్చు. హెడ్ ​​అద్భుత సెంచరీతో మ్యాచ్‌ను పూర్తిగా కంగారూలకు అనుకూలంగా మార్చుకున్నాడు. అతను 120 బంతుల్లో (15*4, 4*6) అజేయంగా 137 పరుగులతో ఒంటరిగా జట్టును విజయతీరాలకు చేర్చాడు. మరో ఎండ్‌లో లబూ షేన్ హాఫ్ సెంచరీ (110 బంతుల్లో 58 నాటౌట్) చేశాడు.

కాగా, సెప్టెంబర్‌లో దక్షిణాఫ్రికాలో ట్రావిస్ హెడ్ తీవ్రంగా గాయపడ్డాడు. అతని చేయి విరిగిపోయింది. ఆ గాయం కారణంగా అతను ప్రపంచకప్‌కు దూరంగా ఉండాల్సి వచ్చింది. అయినా ఆస్ట్రేలియా జట్టు తల వంచలేదు. అతను ఫిట్‌గా మారి ఆడటం ప్రారంభించే వరకు ఆమె దానిని అలాగే ఉంచింది. హెడ్ ​​తనపై జట్టుకు నమ్మక ద్రోహం చేయలేదు. ఫైనల్లో అద్భుతంగా బ్యాటింగ్ చేసి జట్టును విశ్వవిజేతగా నిలిపాడు.

ఆఖరి మ్యాచ్‌లో కూడా ఆసీస్ బౌలర్లు అద్భుతంగా బౌలింగ్ చేశారు. పదునైన బంతులతో భారత బ్యాట్స్‌మెన్‌ను కట్టడి చేశారు. భారత్‌ను 240 పరుగులకే పరిమితం చేయడంలో మిచెల్ స్టార్క్ (3-55), పాట్ కమిన్స్ (2-34) కీలక పాత్ర పోషించారు. అలాగే, వరల్డ్ కప్ ఫైనల్‌లో సెంచరీ సాధించిన 3వ ఆస్ట్రేలియా ఆటగాడు హెడ్. గతంలో, రికీ పాంటింగ్ 2003 వరల్ కప్ ఫైనల్‌లో భారత్‌పై సెంచరీ (140*) చేశాడు. ఆడమ్ గిల్ 2007 ప్రపంచకప్ ఫైనల్‌లో శ్రీలంకపై సెంచరీ (149) చేశాడు. వీరిద్దరి తర్వాత వరల్డ్ కప్ ఫైనల్‌లో సెంచరీ సాధించిన తొలి ఆసీస్ క్రికెటర్‌గా ట్రావిస్ హెడ్ నిలిచాడు.

ఈ టోర్నీలో అద్భుతంగా ఆడి ఓటమి ఎరుగని జట్టుగా ఫైనల్స్‌లోకి అడుగుపెట్టిన భారత్ ఫైనల్స్‌లో చిత్తుగా ఓడింది. ఫైనల్లో భారత బ్యాట్స్‌మెన్ తడబడ్డారు. టాస్ ఓడి బ్యాటింగ్‌కు దిగిన రోహిత్ సేన 50 ఓవర్లలో 240 పరుగులు చేసింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *