భారీ వర్షాలు: నేడు 9 జిల్లాలకు భారీ వర్ష సూచన

– చాలా చోట్ల విస్తృతంగా వ్యాపించింది

– వాతావరణ శాఖ హెచ్చరిక

అడయార్ (చెన్నై): రాష్ట్రంలోని తొమ్మిది జిల్లాల్లో భారీ వర్షాలు కురిసే అవకాశం ఉందని వాతావరణ శాఖ ప్రకటించింది. కన్యాకుమారి తీరంలో బాహ్య ఉపరితల ద్రోణి ఏర్పడిందని, అదే విధంగా ఆగ్నేయ బంగాళాఖాతంలో మరో ఉపరితల ద్రోణి ఆవరించిందని, దీని కారణంగా రాష్ట్రంలోని కోస్తా జిల్లాల్లో సోమవారం నుంచి వర్షాలు కురుస్తున్నాయని చెప్పారు. రాష్ట్రంలోని కొన్ని ప్రాంతాల్లో, పుదుచ్చేరి, కారైక్కల్‌లో ఒకటి రెండు చోట్ల ఉరుములు, మెరుపులతో కూడిన వర్షం కురుస్తుంది. చెన్నైతో పాటు చెంగల్‌పట్టు, విల్లుపురం, కడలూరు, తంజావూరు, తిరువారూరు, నాగపట్నం, మైలాడు దురై, పుదుక్కోట, రామనాథపురం జిల్లాలతో పాటు పుదుచ్చేరి, కారైక్కల్‌లోని కొన్ని ప్రాంతాల్లో సోమవారం వర్షం కురిసింది. మంగళవారం రాష్ట్రంలోని పలు ప్రాంతాలతో పాటు పుదుచ్చేరి, కారైక్కల్‌లో తేలికపాటి నుంచి భారీ వర్షాలు కురిసే అవకాశం ఉంది. చెన్నై, చెంగల్‌పట్టు, కాంచీపురం, విల్లుపురం, కడలూరు, తంజావూరు, తిరువారూరు, నాగపట్నం, మైలదుదురై, పుదుకోట్టై, పుదుచ్చేరి, కారైక్కల్ జిల్లాల్లోని కొన్ని ప్రాంతాల్లో భారీ వర్షాలు కురిసే అవకాశం ఉంది. బుధవారం కూడా ఇదే పరిస్థితి కొనసాగుతుందని చెబుతున్నారు. ఈ నెల 25 వరకు వాతావరణం ఇలాగే ఉంటుంది. కాగా, ఈశాన్య రుతుపవనాలు గత నెల 20వ తేదీ నుంచి రాష్ట్రంలోకి ప్రవేశించాయి. అప్పటి నుంచి రాష్ట్రవ్యాప్తంగా వర్షాలు కురుస్తున్న సంగతి తెలిసిందే.

జోరుగా సాగుతున్న తామ్రభరణి…

తిరునల్వేలి జిల్లాలోని పలు ప్రాంతాల్లో ఆదివారం ఉదయం నుంచి సోమవారం ఉదయం వరకు భారీ వర్షం కురుస్తూనే ఉంది. రాధాపురంలో 6.7 సెం.మీ, కలకత్తాలో 6.2 సెం.మీ, మూలైకరైపట్టి 5.5 సెం.మీ, పాళయంకోటలో 5.4 సెం.మీ వర్షపాతం నమోదైంది. 143 అడుగుల నీటి నిల్వ సామర్థ్యం ఉన్న పాపనాశం రిజర్వాయర్‌లో నీటిమట్టం 102.75 అడుగులకు చేరుకుంది. అలాగే ఈ జిల్లాలోని మరో ప్రధాన రిజర్వాయర్ మణిముట్టారు నీటిమట్టం 70.75 అడుగులకు చేరుకుంది.

ఆదివారం ఉదయం నుంచి కురుస్తున్న భారీ వర్షంతో తామ్రభరణి నదికి వరద ముప్పు పొంచి ఉంది. దీంతో జిల్లా యంత్రాంగం నదికి ఇరువైపులా లోతట్టు ప్రాంతాల ప్రజలను సురక్షిత ప్రాంతాలకు తరలించింది.

పెరుగుతున్న జ్వరాలు

రాష్ట్రంలో కురుస్తున్న వర్షాల కారణంగా జ్వరపీడితుల సంఖ్య కూడా క్రమంగా పెరుగుతోంది. ముఖ్యంగా డెంగ్యూ, మలేరియా జ్వరాలు పెరుగుతున్నాయి. ఈ జ్వరాల బారిన పడకుండా తగిన జాగ్రత్తలు తీసుకోవాలని ప్రజలకు అవగాహన కల్పించేందుకు వైద్య, ఆరోగ్యశాఖ అధికారులు విస్తృత ప్రచారం నిర్వహిస్తున్నారు. వేడినీరు తాగాలని, ఇంటి పరిసరాలను పరిశుభ్రంగా ఉంచుకోవాలని, వర్షపు నీరు నిల్వ ఉండకుండా చూడాలని ఆరోగ్య కార్యకర్తలు సూచిస్తున్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-21T07:04:51+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *