హైదరాబాద్ ఎయిర్ ఇన్ ఆఫీస్ స్పేస్ లీజింగ్

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-11-21T01:44:13+05:30 IST

ఈ ఏడాది సెప్టెంబర్‌తో ముగిసిన మూడో త్రైమాసికం రియల్టీ రంగానికి మేలు చేసింది. ఈ మూడు నెలల్లో హైదరాబాద్ సహా దేశంలోని ఏడు…

హైదరాబాద్ ఎయిర్ ఇన్ ఆఫీస్ స్పేస్ లీజింగ్

డిమాండ్ నాలుగు రెట్లు పెరిగింది

దిగువన బెంగళూరు, ఢిల్లీ ఉన్నాయి

న్యూఢిల్లీ: ఈ ఏడాది సెప్టెంబర్‌తో ముగిసిన మూడో త్రైమాసికం రియల్టీ రంగానికి మేలు చేసింది. ఈ మూడు నెలల్లో హైదరాబాద్‌తో సహా దేశంలోని ఏడు ప్రధాన నగరాల్లో 159 లక్షల చదరపు అడుగుల (ఎస్‌ఎఫ్‌టీ) ఆఫీస్ స్పేస్ లీజు ఒప్పందాలు జరిగాయి. గత ఏడాది ఇదే కాలంతో పోలిస్తే ఇది 21 శాతం ఎక్కువని రియల్టీ కన్సల్టెన్సీ సంస్థ వెస్టియన్ నివేదిక వెల్లడించింది. అదే సమయంలో, దేశంలోని ఇతర ప్రధాన నగరాల్లో లేని విధంగా హైదరాబాద్‌లో 37 లక్షల SFT ఆఫీస్ స్పేస్ లీజు ఒప్పందాలు జరిగాయి. గతేడాది ఇదే కాలంతో పోలిస్తే ఇది దాదాపు నాలుగు రెట్లు ఎక్కువ. కొత్తగా అందుబాటులోకి వచ్చే ఆఫీస్ స్పేస్ విషయంలో ఇతర నగరాలతో పోలిస్తే హైదరాబాద్ ముందుంది. జూలై-సెప్టెంబర్ త్రైమాసికంలో హైదరాబాద్‌లో 55 లక్షల కొత్త SFT ఆఫీస్ స్పేస్ అందుబాటులోకి వచ్చింది. గతేడాది ఇదే కాలంతో పోలిస్తే ఇది 175 శాతం ఎక్కువ.

ఇతర నగరాల్లోనూ ఇదే పరిస్థితి: బెంగళూరు మరియు ఢిల్లీ మినహా మిగిలిన నాలుగు నగరాలు సెప్టెంబర్ త్రైమాసికంలో ఆఫీస్ లీజు ఒప్పందాల పరంగా వృద్ధి రేటును నమోదు చేశాయి. బెంగళూరులో లీజు ఒప్పందాలు 28 శాతం తగ్గి 36 లక్షల ఎస్‌ఎఫ్‌టికి చేరుకున్నాయి. గతేడాది ఇదే కాలంతో పోలిస్తే, కొత్తగా అందుబాటులోకి వచ్చిన ఆఫీస్ స్పేస్ 25 శాతం తగ్గి 27 లక్షల అడుగులకు పడిపోయింది.

ఢిల్లీలోనూ 14 శాతం తగ్గుదల కనిపించింది. మరోవైపు, ముంబై, చెన్నై, పూణే మరియు కోల్‌కతాలో ఆఫీస్ స్పేస్ లీజు ఒప్పందాలు గత ఏడాది ఇదే కాలంతో పోలిస్తే 21 శాతం నుండి 83 శాతానికి పెరిగాయి, కొత్తగా అందుబాటులో ఉన్న ఆఫీస్ స్పేస్ 71 నుండి 125 శాతానికి పెరిగింది. వెస్టియన్ సీఈవో శ్రీనివాసరావు మాట్లాడుతూ కంపెనీలు ఉద్యోగులను తిరిగి కార్యాలయాలకు తీసుకురావడంతో లీజింగ్ డీల్స్ పెరుగుతాయని అంచనా.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-21T01:44:15+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *