యధా సినిమా.. తధా రేటింగ్!

కోట బొమ్మాళి.. ప్రెస్ మీట్ ను కాస్త కొత్తగా నిర్వహించేందుకు చిత్ర బృందం ప్రయత్నించింది. జర్నలిస్టులు ఎప్పుడూ ప్రశ్నలు వేయాలా? మనం వారిని అడగాలా? కాన్సెప్ట్‌తో, జర్నలిస్టులు మరియు రివ్యూ రైటర్‌లను వేదికపై కూర్చోబెట్టారు మరియు దర్శకులు మరియు నిర్మాతలు మైక్రోఫోన్‌లు పట్టుకుని ప్రశ్నలు అడిగారు. నిజానికి ఇదో కొత్త తరహా పబ్లిసిటీ. కాకపోతే ప్రశ్నించేవారి ఎజెండా కాస్త వ్యక్తిగతంగా మారింది.

ఈ కార్యక్రమంలో దర్శకుడు సాయి రాజేష్ రివ్యూ రైటర్లను ఉద్దేశించి ఓ ప్రశ్న సంధించారు. అన్ని వెబ్‌సైట్‌లు మరియు రివ్యూ రైటర్‌లు సేఫ్ గేమ్ ఆడుతున్నారన్నది అతని వాదన. 2.5, 2.75, 3.. ఇలా వెబ్ సైట్లు రేటింగ్స్ ఇచ్చి ఆత్మరక్షణలో పడిపోతున్నాయి, బాహుబలి, RRR లాంటి సినిమాలకు కూడా 5కి 5 రేటింగ్ ఇవ్వలేదు, 4, 4.5, 5 సినిమాలు తెలుగు సినిమాల్లో విడుదల కాలేదా? అనేది అతని ప్రశ్న.

దర్శకుడిగా, సినిమా అభిమానిగా ఆయన సరైనదే కావచ్చు. ప్రతి సినిమా నచ్చితే.. అన్నింటికీ 100 మార్కులు వేయాల్సిందే. ఇక్క‌డ తెలుసుకోవాల్సిన విష‌యం ఏంటంటే.. తెలుగులోనే కాదు అన్ని చోట్లా. చివరకు హాలీవుడ్‌లోనూ. హాలీవుడ్‌లో కూడా 5కి 5 రేటింగ్ ఉన్న సినిమాలు లేవు. అంటే టైటానిక్, అవతార్ లాంటి సినిమాలకు ఆ అర్హత లేదా? అవి గొప్ప సినిమాలు కాదా? సాయి రాజేష్ బాహుబలి, ఆర్‌ఆర్‌ఆర్ వంటి సినిమాలను విమర్శించిన వారు కూడా ఉన్నారు. సినిమాల విజయాన్ని సమీక్షలు రూపొందించలేవు. ఇది మంచి సినిమాను ఉన్నత స్థాయికి తీసుకెళ్ళవచ్చు లేదా చెడ్డ సినిమా కోసం ప్రేక్షకులు పడకుండా ఆపవచ్చు. అంతే. ప్రతి సినిమాలో కొన్ని లోపాలు, లోపాలు ఉంటాయి. వాటిని బేరీజు వేసుకోవడం రివ్యూ రైటర్ బాధ్యత. ఇలాంటి సమీక్షలు చట్టం, ప్రజల తీర్పు కాదు. సినిమా అంటే లెక్క పేపర్ కాదు. 100కి 100 వచ్చేలా సమాధానాలు కరెక్ట్ అయితే.. హిట్ సినిమాకి ఫార్ములా లేదని చెప్పే దర్శక, నిర్మాతలు ఈ లాజిక్ ఎందుకు మిస్సవుతున్నారు? అన్నిటికంటే ముఖ్యమైన విషయం ఏమిటంటే, సమీక్షలను రివ్యూ రైటర్ కోణం నుండి మాత్రమే చూడాలి. ఈ విషయాన్ని సాయి రాజేష్ లాంటి కొత్త దర్శకులు గుర్తుంచుకోవాలి.

సాయి రాజేష్ రీసెంట్ గా బేబీ అనే సినిమా తీశారు. అది సూపర్ హిట్ అయింది. 2.75 రేటింగ్ ఏ సమీక్ష కంటే తక్కువ కాదు. ఇంత సూపర్ హిట్ అయిన సినిమాకి నాలుగో లేదా నాలుగో ఇవ్వాలా? అది సాయి రాజేష్ ఆలోచన మరియు అభిప్రాయం కావచ్చు. అయితే ఈ సినిమా విషయంలో సాయి రాజేష్ కాస్త అసంతృప్తిగా ఉన్నాడు. “నేను ఒకటి అనుకున్నాను. తన సినిమాను అప్పల్రాజు సినిమాతో పోల్చి ప్రేక్షకులకు అర్థం చెప్పే సినిమా ఇది. అంటే తను తీసిన సినిమాలోనూ, హిట్ అయిన సినిమాలోనూ, నిర్మాతలకు లాభాలు తెచ్చిపెట్టిన సినిమాలోనూ కొన్ని లోపాలు కనిపించాయి. మరి రివ్యూలు చూసేవాళ్ళకి, రాసే వాళ్ళకి ఇంకా చాలా తప్పులు కనిపిస్తాయి కదా?

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

పోస్ట్ యధా సినిమా.. తధా రేటింగ్! మొదట కనిపించింది తెలుగు360.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *