ఇజ్రాయెల్, హమాస్: నేడు ఇజ్రాయెల్ మరియు హమాస్ మధ్య, బందీలు మరియు ఖైదీల మార్పిడి!

రెడ్‌క్రాస్ సొసైటీ కీలక పాత్ర పోషిస్తోంది.. కాల్పుల విరమణ పెండింగ్‌లో ఉంది

అల్-షిఫా వద్ద మరో సొరంగం. ఆస్పత్రి డైరెక్టర్‌, వైద్యులను అరెస్టు చేశారు

పౌరులు దక్షిణం వైపు వెళ్లండి.. ఇజ్రాయెల్ మళ్లీ హెచ్చరించింది

జెరూసలేం, నవంబర్ 23: ఇజ్రాయెల్ మరియు హమాస్ మధ్య కాల్పుల విరమణ మరియు బందీలు-ఖైదీల మార్పిడి ఇప్పటికీ సందేహాస్పదంగా ఉన్నాయి. తొలుత ఈ ప్రక్రియ గురువారం ఉదయం నుంచి ప్రారంభమవుతుందని ఖతార్ ప్రకటించినా శుక్రవారానికి వాయిదా పడింది. విడుదల చేయాల్సిన 150 మంది ఖైదీల జాబితాను ఇజ్రాయెల్ ప్రభుత్వం ఇప్పటికే రెడ్ క్రాస్ సొసైటీకి అందజేసింది. వీరిలో 13 మంది మహిళలు/యువతులు కాగా, మిగిలిన 137 మంది మైనర్లు కావడం గమనార్హం. తమ వద్ద బందీలుగా ఉన్న 50 మంది మహిళలు, చిన్నారుల వివరాలను హమాస్ వెల్లడించలేదని తెలుస్తోంది. వాస్తవానికి, అంతర్జాతీయ రెడ్‌క్రాస్ సొసైటీ అధిపతి సోమవారం హమాస్‌తో సమావేశమైనప్పటికీ, బందీల పేర్లకు సంబంధించి ఎటువంటి పురోగతి లేదు. రెడ్ క్రాస్ నిబంధనల ప్రకారం బందీలు, ఖైదీల మార్పిడికి ముందు విడుదలయ్యే వారి పేర్లను ఆ సంస్థకు ఇవ్వాల్సి ఉంటుంది. హమాస్ నుంచి లేఖ రాకపోవడంతో ప్రక్రియ మందగించినట్లు తెలుస్తోంది. దీంతో కాల్పుల విరమణ అంశం కూడా పెండింగ్‌లో ఉంది. శుక్రవారం సాయంత్రం 4 గంటలలోపు 50 మంది బందీలను ఇజ్రాయెల్‌కు తరలించేందుకు రెడ్‌క్రాస్ ఏర్పాట్లు చేస్తోంది.

సొరంగంలో ఆయుధాలు స్వాధీనం చేసుకున్నారు

ఇటీవల అల్-షిఫా హాస్పిటల్ ప్రాంగణంలో భారీ సొరంగాన్ని కనుగొన్న ఇజ్రాయెల్ డిఫెన్స్ ఫోర్సెస్ (IDF), తాజాగా గురువారం మరో సొరంగాన్ని కనుగొన్నట్లు పేర్కొంటూ వీడియోలను పంచుకుంది. ఈ టన్నెల్‌ను హమాస్‌ నిర్మించిందని, విద్యుత్‌, ఇతర వనరులన్నీ ఆస్పత్రి నుంచే వస్తున్నాయని పేర్కొంది. అక్కడ పలు ఆయుధాలు స్వాధీనం చేసుకున్నట్లు సమాచారం. ఈ నేపథ్యంలో అల్-షిఫా డైరెక్టర్ మహ్మద్ అబు సల్మియాతో పాటు మరికొందరు వైద్యులను ఐడీఎఫ్ అరెస్ట్ చేసింది. హమాస్ నెట్‌వర్క్ మరియు వారి ఉనికిని ఇజ్రాయెల్ సెక్యూరిటీ ఏజెన్సీ (ISA) విచారిస్తోంది. ఈ చర్యను రెడ్‌క్రాస్ ఖండించింది. వెంటనే వైద్యులను విడుదల చేయాలని డిమాండ్‌ చేశారు. మరోవైపు ఉత్తర, దక్షిణ గాజాలోని పలు ప్రాంతాల్లో ఐడీఎఫ్, హమాస్ మధ్య భీకర పోరు సాగుతోంది. హిజార్ అల్-డీక్, ఖాన్ యూనిస్ ప్రాంతాల్లో ఇజ్రాయెల్ బలగాలు షెల్లింగ్‌తో విరుచుకుపడుతున్నాయి. షేక్ జాయెద్ ప్రాంతంలోని హమాస్ నార్తర్న్ బ్రిగేడ్ కార్యాలయంపై కూడా IDF దాడి చేసింది. అక్కడ 10 మంది హమాస్ ఉగ్రవాదులను హతమార్చామని, భారీ ఆయుధ డంప్‌ను స్వాధీనం చేసుకున్నామని ఐడీఎఫ్ ప్రకటించింది. ఇదిలా ఉండగా, గాజాపై హమాస్ తన పట్టును కోల్పోయిందని, పౌరులందరినీ దక్షిణాదికి తరలించాలని ఐడీఎఫ్ గురువారం ఉదయం నుంచి మైక్రోఫోన్ల ద్వారా ప్రకటనలు చేసింది. సాయంత్రం 4 గంటల వరకు సలాహ్‌ అల్‌ దీన్‌ చెక్‌పోస్టు ద్వారా దక్షిణం వైపు వెళ్లేందుకు అనుమతిస్తామని తెలిపింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-24T06:29:31+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *