మిస్టరీ డిసీజ్: చైనాలో విజృంభిస్తున్న కొత్త వైరస్.. భారత్ అప్రమత్తమైంది

చైనాలో పుట్టుకొచ్చిన కొత్త వైరస్ ప్రపంచాన్ని వణికిస్తోంది. కోవిడ్-10 తరహాలో ఇది విరుచుకుపడే ప్రమాదం ఉందని నిపుణులు హెచ్చరించడంతో భారత్ అప్రమత్తమైంది.

మిస్టరీ డిసీజ్: చైనాలో విజృంభిస్తున్న కొత్త వైరస్.. భారత్ అప్రమత్తమైంది

మిస్టరీ వ్యాధి

మిస్టరీ డిసీజ్: ప్రపంచాన్ని వణికించిన కోవిడ్-19 మహమ్మారిని మరచిపోకముందే రకరకాల వైరస్‌లు పుట్టుకొస్తున్నాయి. చైనాలో మరో మిస్టరీ వైరస్ కలకలం రేపుతోంది. ఇది కూడా కోవిడ్ తరహాలోనే విరుచుకుపడుతుందని నిపుణులు హెచ్చరిస్తున్న నేపథ్యంలో భారత్ అప్రమత్తమైంది.

అలర్ట్ : చైనాలో హెచ్9ఎన్2 మహమ్మారి వ్యాప్తి…కేరళలోని ఆరోగ్య అధికారుల హెచ్చరిక

కోవిడ్ లాగా చైనాలో నిమోనియా వైరస్ విజృంభిస్తోంది. ఈ వైరస్ వ్యాప్తి దక్షిణ చైనాలో, ముఖ్యంగా పిల్లలలో గణనీయంగా ఉంది. అక్కడి ఆస్పత్రులు రోగులతో కిటకిటలాడుతున్నాయి. వారు జ్వరం, దగ్గు మరియు శ్వాస తీసుకోవడంలో ఇబ్బంది వంటి లక్షణాలతో బాధపడుతున్నారు. వైరస్ వ్యాప్తికి గల కారణాలను వివరించాలని ప్రపంచ ఆరోగ్య సంస్థ (డబ్ల్యూహెచ్‌ఓ) చైనాను కోరింది.

మరోవైపు ప్రపంచ ఆరోగ్య సంస్థ ప్రజలకు పలు సూచనలు చేసింది. ప్రజలు పరిశుభ్రంగా ఉండాలని, వైద్యుల సూచనలు పాటించాలని సూచించారు. ఈ కొత్త వైరస్ వ్యాప్తికి గల కారణాలపై చైనా ఆరోగ్య అధికారులు అంతర్జాతీయ నిపుణుల సహకారంతో ప్రయోగశాల పరీక్షలు నిర్వహిస్తున్నారు. ఈ వైరస్ కోవిడ్-19 మాదిరిగానే ఉన్నప్పటికీ, దీని మూలం కరోనా వైరస్ అని ప్రాథమిక పరీక్షలు నివేదించాయి. ప్రస్తుతం ప్రయాణాలపై ఎలాంటి ఆంక్షలు లేనప్పటికీ.. ఈ కేసులు మరింత పెరిగే అవకాశం ఉందని వైద్యులు హెచ్చరిస్తున్నారు.

మిస్టీరియస్ న్యుమోనియా : చైనాలో మిస్టరీగా మారిన మరో మహమ్మారి న్యుమోనియా.. ప్రపంచ ఆరోగ్య సంస్థ హెచ్చరించింది.

చైనాలో కొత్త వైరస్ విజృంభిస్తున్న నేపథ్యంలో భారత్ అప్రమత్తమైంది. రాష్ట్రాలకు పలు కీలక ఆదేశాలు జారీ చేసింది. ఈ వైరస్‌పై తీసుకోవాల్సిన చర్యలపై తక్షణమే సమీక్ష నిర్వహించాలని సూచించింది. ఆసుపత్రుల్లో పడకలు, మందులు, ఇన్‌ఫ్లుఎంజా వ్యాక్సిన్‌లు, టెస్టింగ్ కిట్లు, వెంటిలేటర్లపై దృష్టి సారించాలని కేంద్ర వైద్యశాఖ లేఖ రాసింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *