ఇండియా వర్సెస్ ఆస్ట్రేలియా: రెండో టీ20 మ్యాచ్ పిచ్ రిపోర్ట్ ఎలా ఉంది..?

తిరువనంతపురం: రెండో టీ20కి భారత్, ఆస్ట్రేలియా జట్లు సిద్ధమయ్యాయి. కేరళలోని తిరువనంతపురంలో జరిగే ఈ మ్యాచ్ రాత్రి 7 గంటలకు ప్రారంభమవుతుంది. ఇప్పటికే తొలి టీ20లో గెలిచి జోరు మీదున్న భారత జట్టు ఈ మ్యాచ్ లో గెలిచి ఆధిపత్యాన్ని పెంచుకోవాలని పట్టుదలతో ఉంది. విశాఖపట్నం వేదికగా జరిగిన తొలి మ్యాచ్‌లో 200కు పైగా పరుగులు చేసినా.. ఈసారి ఆ తప్పు పునరావృతం కాకూడదని భావించిన ఆస్ట్రేలియా బౌలర్ల వైఫల్యంతో లక్ష్యాన్ని కాపాడుకోలేకపోయింది. నిజానికి గత మ్యాచ్‌లో ఇరు జట్ల బౌలర్లు ఉదారంగా పరుగులు ఇచ్చారు. ఈ మ్యాచ్‌లో ఇరు జట్ల బౌలర్లు సత్తా చాటాలి. గత మ్యాచ్‌లో సూర్యకుమార్ యాదవ్, ఇషాన్ కిషన్ బ్యాటింగ్‌లో సత్తా చాటారు. రెండో టీ20 మ్యాచ్‌లో మిగతా బ్యాట్స్‌మెన్ కూడా రాణించాల్సిన అవసరం ఉంది. కానీ మ్యాచ్ జరగాల్సిన తిరువనంతపురంలో శనివారం అంతా వర్షం కురిసింది. పిచ్‌ను కవర్లతో కప్పారు. మ్యాచ్ జరిగే సమయంలో వర్షం కురిసే అవకాశాలు ఉన్నాయి. ఈ నేపథ్యంలో పిచ్ ఎలా ఉండబోతుందోనన్న ఆసక్తి కూడా నెలకొంది.

తిరువనంతపురం గ్రీన్ ఫీల్డ్ స్టేడియం పిచ్ రిపోర్ట్ విషయానికొస్తే.. గత మ్యాచ్ లాగా ఇక్కడ భారీ స్కోర్లు నమోదయ్యే అవకాశాలు లేకపోయినా మంచి స్పోర్టింగ్ వికెట్. బంతి తిరుగుతున్నప్పుడు కొత్త బంతికి మద్దతు ఉంటుంది. టాస్‌ కీలకంగా మారే అవకాశాలున్నాయి. మొదట బ్యాటింగ్ చేసే జట్టు ఆరంభంలో జాగ్రత్తగా ఆడాలి. ఎందుకంటే కొత్త బంతికి కదలిక ఉంటుంది. ఇక రెండో ఇన్నింగ్స్‌లో బ్యాటింగ్ చేసే వారు కూడా ఆరంభంలో స్వింగ్‌ను ఎదుర్కోవాల్సి ఉంటుంది. ఇప్పటివరకు ఇక్కడ 3 టీ20 మ్యాచ్‌లు జరగ్గా తొలి ఇన్నింగ్స్‌లో అత్యధిక స్కోరు 170 పరుగులు. ఇక్కడ జరుగుతున్న చివరి టీ20 మ్యాచ్‌లో దక్షిణాఫ్రికా జట్టు 9 పరుగులకే 5 వికెట్లు కోల్పోయింది. మొత్తం 3 మ్యాచ్‌ల్లో తక్కువ స్కోర్లు మాత్రమే నమోదయ్యాయి. వరల్డ్ కప్ వార్మప్ మ్యాచ్‌లో నెదర్లాండ్స్‌పై స్టార్క్ హ్యాట్రిక్ వికెట్లు కూడా తీశాడు. కానీ ఈ వారం ప్రారంభంలో శ్రీలంకతో జరిగిన వన్డే మ్యాచ్‌లో భారత జట్టు తొలుత బ్యాటింగ్ చేసి 390 పరుగుల భారీ స్కోరు సాధించింది. అయితే లక్ష్యాన్ని ఛేదించే క్రమంలో శ్రీలంక 73 పరుగులకే ఆలౌటైంది.

జట్లు (అంచనా)

భారత్: రుతురాజ్, యశస్వి, ఇషాన్, సూర్యకుమార్ (కెప్టెన్), తిలక్ వర్మ, రింకూ సింగ్, అక్షర్, రవి బిష్ణోయ్, ప్రమాష్, ముఖేష్.

ఆస్ట్రేలియా: షార్ట్, స్మిత్, ఇంగ్లిస్, హార్డీ, స్టోయినిస్, డేవిడ్, మాథ్యూ వేడ్ (కెప్టెన్), అబాట్, ఎల్లిస్, బెహ్రెన్‌డార్ఫ్, తన్వీర్ సంఘా.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-26T10:45:48+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *