గణాంకాలతో దిశానిర్దేశం..!

గణాంకాలతో దిశానిర్దేశం..!

దేశీయ స్టాక్ మార్కెట్లు ఈ వారం పరిమితుల్లోనే కొనసాగే అవకాశం ఉంది. నిఫ్టీ మరియు సెన్సెక్స్ ప్రస్తుత మద్దతు మరియు నిరోధ స్థాయిలను విచ్ఛిన్నం చేసే వరకు మార్కెట్ల దిశను అంచనా వేయడం కష్టం. అయితే యుద్ధ ఉద్రిక్తతలు తగ్గుముఖం పట్టడం సానుకూలాంశం. యూరప్, అమెరికాలో ద్రవ్యోల్బణం తగ్గుముఖం పట్టడం ఇన్వెస్టర్లలో సానుకూల సెంటిమెంట్‌ను కలిగిస్తోంది. అన్‌సెక్యూర్డ్ రుణాలపై ఆర్‌బీఐ నిబంధనల కారణంగా బ్యాంకు షేర్లు మరింత ఒత్తిడికి లోనయ్యే అవకాశం ఉంది. ఈ వారం, సెప్టెంబర్ త్రైమాసిక GDP గణాంకాలు మరియు PMI డేటా మార్కెట్ గమనాన్ని నిర్దేశించగలవు.

స్టాక్ సిఫార్సులు

కజారియా సిరామిక్స్: గత మూడు నెలలుగా డౌన్ ట్రెండ్ లో ఉన్న ఈ కౌంటర్ కు రూ.1,200 స్థాయిలో మద్దతు లభించింది. వేగం క్రమంగా పెరుగుతోంది. డివిడెండ్ ప్రకటించిన తర్వాత, స్టాక్ తన స్థిరత్వాన్ని పెంచుకుంది. గత శుక్రవారం రూ.1,313 వద్ద ముగిసిన ఈ స్టాక్‌ను రూ.1,360/1,450 టార్గెట్ ధరతో రూ.1,300 వద్ద కొనుగోలు చేయాలని ట్రేడర్లు పరిగణించవచ్చు. కానీ రూ.1,260 స్థాయిని స్టాప్ లాస్ గా ఉంచాలి.

క్యాస్ట్రోల్ ఇండియా: రెండు నెలలుగా డౌన్ ట్రెండ్ లో ఉన్న ఈ కౌంటర్ లో మళ్లీ కొనుగోళ్ల జోరు కనిపిస్తోంది. గత రెండు సెషన్లలో ట్రేడింగ్ మరియు డెలివరీ పరిమాణం పెరిగింది. ట్రేడర్లు గత శుక్రవారం రూ.140 వద్ద ముగిసిన ఈ స్టాక్‌ను రూ.136/139 స్థాయిల వద్ద రూ.155/162 టార్గెట్ ధరతో కొనుగోలు చేయవచ్చు. కానీ రూ.134 స్థాయిని ఖచ్చితమైన స్టాప్‌లాస్‌గా సెట్ చేయాలి.

BHEL: సెప్టెంబర్ త్రైమాసిక ఫలితాలు వెలువడినప్పటి నుంచి ఈ కౌంటర్లో అప్ ట్రెండ్ మొదలైంది. గత శుక్రవారం రెండు బ్లాక్ డీల్స్ కారణంగా ఈ షేర్ మంచి లాభాలతో రూ.152 వద్ద ముగిసింది. మొమెంటం ఇన్వెస్టర్లు రూ.150/145 స్థాయిల వద్ద పొజిషన్ తీసుకొని రూ.175/190 టార్గెట్ ధరతో కొనుగోలు చేయవచ్చు. కానీ రూ.140 స్థాయిని స్టాప్‌లాస్‌గా ఉంచాలి.

HDFC బ్యాంక్: ప్రస్తుత ఆర్థిక సంవత్సరం తొలి త్రైమాసిక ఫలితాలు ప్రకటించినప్పటి నుంచి ఈ కౌంటర్ డౌన్‌ట్రెండ్‌లో కొనసాగుతోంది. రెండో త్రైమాసిక ఫలితాలు స్టాక్‌ పతనానికి అడ్డుకట్టవేశాయి. ట్రెండ్ రివర్సల్ ఇప్పుడే మొదలైంది. జెఫరీస్ ఇండియా పోర్ట్‌ఫోలియోలో ఈ కంపెనీని చేర్చడం సానుకూలంగా మారింది. గత శుక్రవారం ఈ షేరు రూ.1,532.10 వద్ద ముగిసింది. వ్యాపారులు రూ. 1,650/1,720 టార్గెట్ ధరతో రూ. 1,520/1,500 స్థాయిల వద్ద కొనుగోలు చేయడాన్ని పరిగణించవచ్చు. కానీ రూ.1,470 స్థాయిని స్టాప్‌లాస్‌గా ఉంచాలి.

దివీస్ లేబొరేటరీస్: ఫార్మా రంగంలో మళ్లీ ఊపు కనిపిస్తోంది. మార్జిన్లు పెరుగుతాయన్న అంచనాలే కారణం. రెండో త్రైమాసిక ఫలితాల అనంతరం ఈ షేర్‌లో అప్‌ట్రెండ్‌ మొదలైంది. వ్యాపారులు రూ.3,750 స్థాయి వద్ద స్థానం తీసుకోవచ్చు మరియు గత శుక్రవారం రూ.3,764 వద్ద ముగిసిన ఈ స్టాక్‌ను రూ.4,070/4,155 టార్గెట్ ధరతో కొనుగోలు చేయవచ్చు. కానీ రూ.3,720 స్థాయిని స్టాప్‌లాస్‌గా ఉంచాలి.

– మూర్తి నాయుడు పాదం,

మార్కెట్ నిపుణుడు, నిఫ్ట్ మాస్టర్

గమనిక: పెట్టుబడి నిర్ణయాలు తీసుకునే ముందు పెట్టుబడిదారులు తమ ఆర్థిక సలహాదారులను సంప్రదించాలి.

దేశీయ స్టాక్ మార్కెట్లు ఈ వారం పరిమితుల్లోనే కొనసాగే అవకాశం ఉంది. నిఫ్టీ మరియు సెన్సెక్స్ ప్రస్తుత మద్దతు మరియు నిరోధ స్థాయిలను విచ్ఛిన్నం చేసే వరకు మార్కెట్ల దిశను అంచనా వేయడం కష్టం. అయితే యుద్ధ ఉద్రిక్తతలు తగ్గుముఖం పట్టడం సానుకూలాంశం. యూరప్, అమెరికాలో ద్రవ్యోల్బణం తగ్గుముఖం పట్టడం ఇన్వెస్టర్లలో సానుకూల సెంటిమెంట్‌ను కలిగిస్తోంది. అన్‌సెక్యూర్డ్ రుణాలపై ఆర్‌బీఐ నిబంధనల కారణంగా బ్యాంకు షేర్లు మరింత ఒత్తిడికి లోనయ్యే అవకాశం ఉంది. ఈ వారం, సెప్టెంబర్ త్రైమాసిక GDP గణాంకాలు మరియు PMI డేటా మార్కెట్ గమనాన్ని నిర్దేశించగలవు.

స్టాక్ సిఫార్సులు

కజారియా సిరామిక్స్: గత మూడు నెలలుగా డౌన్ ట్రెండ్ లో ఉన్న ఈ కౌంటర్ కు రూ.1,200 స్థాయిలో మద్దతు లభించింది. వేగం క్రమంగా పెరుగుతోంది. డివిడెండ్ ప్రకటించిన తర్వాత, స్టాక్ తన స్థిరత్వాన్ని పెంచుకుంది. గత శుక్రవారం రూ.1,313 వద్ద ముగిసిన ఈ స్టాక్‌ను రూ.1,360/1,450 టార్గెట్ ధరతో రూ.1,300 వద్ద కొనుగోలు చేయాలని ట్రేడర్లు పరిగణించవచ్చు. కానీ రూ.1,260 స్థాయిని స్టాప్ లాస్ గా ఉంచాలి.

క్యాస్ట్రోల్ ఇండియా: రెండు నెలలుగా డౌన్ ట్రెండ్ లో ఉన్న ఈ కౌంటర్ లో మళ్లీ కొనుగోళ్ల జోరు కనిపిస్తోంది. గత రెండు సెషన్లలో ట్రేడింగ్ మరియు డెలివరీ పరిమాణం పెరిగింది. ట్రేడర్లు గత శుక్రవారం రూ.140 వద్ద ముగిసిన ఈ స్టాక్‌ను రూ.136/139 స్థాయిల వద్ద రూ.155/162 టార్గెట్ ధరతో కొనుగోలు చేయవచ్చు. కానీ రూ.134 స్థాయిని ఖచ్చితమైన స్టాప్‌లాస్‌గా సెట్ చేయాలి.

BHEL: సెప్టెంబర్ త్రైమాసిక ఫలితాలు వెలువడినప్పటి నుంచి ఈ కౌంటర్లో అప్ ట్రెండ్ మొదలైంది. గత శుక్రవారం రెండు బ్లాక్ డీల్స్ కారణంగా ఈ షేర్ మంచి లాభాలతో రూ.152 వద్ద ముగిసింది. మొమెంటం ఇన్వెస్టర్లు రూ.150/145 స్థాయిల వద్ద పొజిషన్ తీసుకొని రూ.175/190 టార్గెట్ ధరతో కొనుగోలు చేయవచ్చు. కానీ రూ.140 స్థాయిని స్టాప్‌లాస్‌గా ఉంచాలి.

HDFC బ్యాంక్: ప్రస్తుత ఆర్థిక సంవత్సరం తొలి త్రైమాసిక ఫలితాలు ప్రకటించినప్పటి నుంచి ఈ కౌంటర్ డౌన్‌ట్రెండ్‌లో కొనసాగుతోంది. రెండో త్రైమాసిక ఫలితాలు స్టాక్‌ పతనానికి అడ్డుకట్టవేశాయి. ట్రెండ్ రివర్సల్ ఇప్పుడే మొదలైంది. జెఫరీస్ ఇండియా పోర్ట్‌ఫోలియోలో ఈ కంపెనీని చేర్చడం సానుకూలంగా మారింది. గత శుక్రవారం ఈ షేరు రూ.1,532.10 వద్ద ముగిసింది. వ్యాపారులు రూ. 1,650/1,720 టార్గెట్ ధరతో రూ. 1,520/1,500 స్థాయిల వద్ద కొనుగోలు చేయడాన్ని పరిగణించవచ్చు. కానీ రూ.1,470 స్థాయిని స్టాప్‌లాస్‌గా ఉంచాలి.

దివీస్ లేబొరేటరీస్: ఫార్మా రంగంలో మళ్లీ ఊపు కనిపిస్తోంది. మార్జిన్లు పెరుగుతాయన్న అంచనాలే కారణం. రెండో త్రైమాసిక ఫలితాల అనంతరం ఈ షేర్‌లో అప్‌ట్రెండ్‌ మొదలైంది. వ్యాపారులు రూ.3,750 స్థాయి వద్ద స్థానం తీసుకోవచ్చు మరియు గత శుక్రవారం రూ.3,764 వద్ద ముగిసిన ఈ స్టాక్‌ను రూ.4,070/4,155 టార్గెట్ ధరతో కొనుగోలు చేయవచ్చు. కానీ రూ.3,720 స్థాయిని స్టాప్‌లాస్‌గా ఉంచాలి.

మూర్తి నాయుడు పాదం,

మార్కెట్ నిపుణుడు, నిఫ్ట్ మాస్టర్

గమనిక: పెట్టుబడి నిర్ణయాలు తీసుకునే ముందు పెట్టుబడిదారులు తమ ఆర్థిక సలహాదారులను సంప్రదించాలి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *