అపోలో ద్వారా ‘తూర్పు’ వైపు చూపడం | అపోలో ‘తూర్పు’ వైపు చూపుతుంది

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-12-03T02:04:19+05:30 IST

ఆరోగ్య మౌలిక సదుపాయాలు తక్కువగా ఉన్న దేశంలోని తూర్పు ప్రాంతంపై కార్పొరేట్ ఆసుపత్రులు దృష్టి సారిస్తున్నాయి.

అపోలో 'తూర్పు' వైపు చూపుతుంది

ఇతర కార్పొరేట్ ఆస్పత్రులు కూడా ఇదే బాటలో నడుస్తున్నాయి

హైదరాబాద్ (ఆంధ్రజ్యోతి బిజినెస్): ఆరోగ్య మౌలిక సదుపాయాలు తక్కువగా ఉన్న దేశంలోని తూర్పు ప్రాంతంపై కార్పొరేట్ ఆసుపత్రులు దృష్టి సారిస్తున్నాయి. తమ విస్తరణ వ్యూహాల్లో భాగంగా కొత్త ఆసుపత్రుల నిర్మాణాన్ని చేపట్టడంతోపాటు ఉన్న ఆసుపత్రులను కొనుగోలు చేస్తున్నారు. విస్తరణలో భాగంగా అపోలో హాస్పిటల్స్ తూర్పు ప్రాంతానికి విస్తరిస్తోంది. కోల్‌కతాలో ఇటీవల నిర్మాణంలో ఉన్న 325 పడకల ఆసుపత్రిని కొనుగోలు చేసింది. కోల్‌కతాలో అపోలోకు ఇది రెండో ఆసుపత్రి. తూర్పు ప్రాంతంలో, అపోలో భూషణేశ్వర్, గౌహతి మరియు కోల్‌కతాలో మొత్తం 5 ఆసుపత్రులను కలిగి ఉంది. వీటిలో 1,800 పడకల సామర్థ్యం ఉంది. వచ్చే మూడేళ్లలో మరో 700 పడకలను ఏర్పాటు చేయాలన్నారు. తూర్పు ప్రాంతం నుంచి అపోలో హెల్త్ సర్వీసెస్ ఆదాయం 18.4 శాతం పెరిగింది.

కార్పొరేట్ ఆసుపత్రులతో పాటు ప్రైవేట్ ఈక్విటీ సంస్థలు కూడా తూర్పు ప్రాంతంలోని ఆసుపత్రుల్లో పెట్టుబడులు పెట్టేందుకు ఆసక్తి చూపుతున్నాయి. ఇతర ప్రాంతాలతో పోలిస్తే ఇక్కడ వైద్య సేవల రంగం విస్తరణకు అవకాశాలు ఎక్కువగా ఉన్నాయని అభిప్రాయపడ్డారు. దేశంలోని ప్రముఖ హాస్పిటల్ చైన్ అయిన మణిపాల్ హాస్పిటల్స్ పశ్చిమ బెంగాల్ మరియు తూర్పు ప్రాంతంలోని రాష్ట్రాల్లో పెట్టుబడులు పెట్టి విస్తరించనున్నట్లు తెలిపింది. మరో కార్పొరేట్ హాస్పిటల్ అయిన మెడికా హాస్పిటల్ కూడా తూర్పు ప్రాంతంలో కొత్త ఆసుపత్రులలో పెట్టుబడి పెట్టనున్నట్లు ప్రకటించింది. ఈ రెండు ఆసుపత్రులు దాదాపు రూ.1,400 కోట్ల పెట్టుబడులు పెట్టనున్నాయి. ఇతర కార్పొరేట్ ఆసుపత్రులు కూడా ఈ ప్రాంతంలోకి విస్తరించాలని చూస్తున్నాయి. మణిపాల్ హాస్పిటల్స్ తూర్పు ప్రాంతంలో కనీసం మూడు ఆసుపత్రులను ప్రారంభించాలని మరియు అదనంగా 1,000 పడకల సామర్థ్యాన్ని జోడించాలని యోచిస్తోంది. ప్రస్తుతం మణిపాల్ హాస్పిటల్స్‌లో ఇక్కడ 2,000 పడకలు ఉన్నాయి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-12-03T02:04:20+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *