చెన్నై వానలు: మిచౌంగ్ తుపాను ప్రభావంతో తమిళనాడు అతలాకుతలమైంది

చివరిగా నవీకరించబడింది:

మైచౌంగ్ తుపాను ప్రభావంతో తమిళనాడు, పుదుచ్చేరిలో కుండపోత వర్షాలు కురుస్తున్నాయి. చెన్నై, చెంగల్‌పట్టు, కాంచీపురం, నాగపట్నం, తిరువళ్లూరు జిల్లాల్లో భారీ వర్షాలు కురిశాయి. చెన్నైలోని పలు ప్రాంతాలు నీట మునిగాయి.

చెన్నై వాన: చెన్నైలో భారీ వర్షాలు..

చెన్నై వానలు: మైచౌంగ్ తుపాను ప్రభావంతో తమిళనాడు, పుదుచ్చేరిలో కుండపోత వర్షాలు కురుస్తున్నాయి. చెన్నై, చెంగల్‌పట్టు, కాంచీపురం, నాగపట్నం, తిరువళ్లూరు జిల్లాల్లో భారీ వర్షాలు కురిశాయి. చెన్నైలోని పలు ప్రాంతాలు నీట మునిగాయి.

విమానాశ్రయం మూసివేత.. రైళ్లు రద్దు.. (చెన్నై వర్షాలు)

ఈరోజు ఉదయం 5:30 గంటల వరకు 24 గంటల్లో చెన్నై మీనంబాక్కంలో 196 మి.మీ, నుంగంబాక్కంలో 154.3 మి.మీ. దీంతో చెన్నైతోపాటు చుట్టుపక్కల మూడు జిల్లాల్లోని పాఠశాలలు, కళాశాలలు, ప్రభుత్వ కార్యాలయాలను ఈరోజు మూసివేయాలని ప్రభుత్వం ఆదేశించింది. రాష్ట్ర ప్రభుత్వం తమ ఉద్యోగులను ఇంటి నుండి పని చేయడానికి అనుమతించాలని ప్రైవేట్ కంపెనీలను కోరింది. చెన్నై సెంట్రల్ రైల్వే స్టేషన్ నుండి బయలుదేరే డాక్టర్ Mgr ఆరు రైళ్లు రద్దు చేయబడ్డాయి. రిజర్వేషన్ చేసుకున్న ప్రయాణికులకు పూర్తి వాపసు అందుతుందని దక్షిణ రైల్వే ప్రకటించింది. చెన్నై విమానాశ్రయం నుంచి బయలుదేరే 12 దేశీయ, 4 అంతర్జాతీయ విమానాలు రద్దు చేయబడ్డాయి. మూడు ప్రతికూల వాతావరణ పరిస్థితుల కారణంగా
అంతర్జాతీయ విమానాలను బెంగళూరుకు మళ్లించారు. ఈరోజు రాత్రి 11 గంటల వరకు రన్‌వే పైన వరద నీరు చేరడంతో రన్‌వేను మూసివేస్తున్నట్లు అధికారులు తెలిపారు. నీటి ఎద్దడి కారణంగా నగరంలోని 14 సబ్‌వేలు మూసివేయబడ్డాయి. లోతట్టు ప్రాంతాలలో వరదల ప్రమాదాన్ని తగ్గించడానికి చెన్నై వెలుపల ఉన్న చెంబరంబాక్కం రిజర్వాయర్ నుండి నీటి విడుదలను 1500 క్యూసెక్కులకు తగ్గించారు. ప్రజల భద్రత కోసం ముందుజాగ్రత్త చర్యగా బేసిన్ బ్రిడ్జి-వాసర్పాడు మధ్య బ్రిడ్జి నెం.14ని తాత్కాలికంగా మూసివేశారు.

5,000 సహాయ కేంద్రాలు..

చెన్నై నగరం మరియు దాని పొరుగు జిల్లాల్లో రాత్రిపూట కురిసిన భారీ వర్షాల కారణంగా నష్టపోయిన వారిని ఆదుకునేందుకు కోస్తా జిల్లాల్లో దాదాపు 5,000 సహాయ కేంద్రాలను అధికారులు ఏర్పాటు చేశారు. భద్రతా చర్యలను ముఖ్యమంత్రి ఎంకే స్టాలిన్ నిన్న సమీక్షించారు. మైచాంగ్ తుపానును ఎదుర్కొనేందుకు రాష్ట్ర యంత్రాంగం సిద్ధంగా ఉంది. మంత్రులు, అధికారులు రంగంలోకి దిగారు. ప్రజలు అందించిన భద్రతా ప్రోటోకాల్‌లను తప్పనిసరిగా పాటించాలి. తుఫాను ప్రభావం తగ్గే వరకు ప్రజలు నిత్యావసరాలకు తప్ప బయటకు రావద్దని కూడా నేను అభ్యర్థిస్తున్నాను’ అని ముఖ్యమంత్రి స్టాలిన్ సోషల్ మీడియా ప్లాట్‌ఫామ్ ఎక్స్‌లో పోస్ట్ చేశారు.

చెన్నై, 6 ఇతర తమిళనాడు జిల్లాల్లో రేపు వర్షం కోసం పాఠశాలలు మూసివేయబడ్డాయి

చూడండి: చెన్నై మరింత భారీ వర్షం కురిసింది, పాఠశాలలను మూసివేసింది, NDRFని మోహరించింది;  అధ్వాన్నమైన డ్రైనేజీపై నెటిజన్లు మండిపడుతున్నారు

చెన్నై వానలు లైవ్: మైచాంగ్ తుఫాను హెచ్చరికల మధ్య సైన్యం సహాయక చర్యల కోసం పరుగెత్తింది |  హిందుస్థాన్ టైమ్స్


ఇది కూడా చదవండి:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *