2023 సంవత్సరం: ఈ సంవత్సరం పరభాషా అమ్మాయిలు ఇక్కడ ఘోరంగా ఫ్లాప్ అయ్యారు

సాధార‌ణ‌ంగా ప్ర‌తీ ఏడాది తెలుగు నిర్మాత‌లు, ద‌ర్శ‌కులు బహుభాషా నటీమణులను ఇక్కడ తెలుగులో కథానాయికలుగా పరిచయం చేస్తున్నారు. ఈ సంవత్సరం కూడా మలయాళం, కన్నడ, తమిళం మరియు ఇతర ప్రాంతాల నుండి చాలా మంది ఇక్కడ తెలుగులో పరిచయం అయ్యారు కానీ ఒకరిద్దరు మినహా చాలా మందికి ఎదురుదెబ్బ తగిలింది. సక్సెస్ ఫుల్ అరంగేట్రం చేయలేకపోయారని తెలుస్తోంది. మరి ఈ ఏడాది ఎంత మందికి పరిచయం అయ్యిందో, ఎన్ని సినిమాలతో పరిచయం అయ్యాడో చూద్దాం.

rebamonicajohn.jpg

రెబా మోనికా జాన్ (సమాజవరగమన)

రెబా మోనికా జాన్ చాలా కన్నడ సినిమాలు చేసింది మరియు మలయాళం మరియు తమిళ సినిమాలలో కూడా నటించింది. ఆమె తన మొదటి తెలుగు సినిమా ‘సమాజవరగమన’లో శ్రీ విష్ణు సరసన #సమజవరగమన నటించింది. రెబా తన నటనతో, క్యూట్ లుక్స్‌తో ప్రేక్షకులను ఆకట్టుకున్న వినోదాత్మక చిత్రమిది. సినిమా ప్రమోషన్స్‌లో పాల్గొంటూ తెలుగు కూడా నేర్చుకుని తెలుగులోనే మాట్లాడింది. మునుపటి నటీమణులతో పోలిస్తే రెబా తెలుగు అరంగేట్రం భారీ విజయాన్ని సాధించిందనే చెప్పాలి. అయితే ఈ సినిమా భారీ విజయాన్ని అందుకుంది కానీ రెబా తన రెండో తెలుగు సినిమాను ఎందుకు ప్రకటించలేదు. ఈ ఏడాది తెలుగు ఇండస్ట్రీలో ఎందరో నటీమణులు అరంగేట్రం చేసినా రెబా మోనికా జాన్ మాత్రమే మంచి విజయాన్ని అందుకుంది.

సాక్షివైద్య3.jpg

సాక్షి వైద్య (ఏజెంట్)

దర్శకుడు సురేందర్ రెడ్డి, అఖిల్ అక్కినేని జంటగా ‘ఏజెంట్’ #ఏజెంట్ సినిమాతో సాక్షి వైద్య అనే అమ్మాయిని పరిచయం చేశారు. మహారాష్ట్రకు చెందిన సాక్షి వైద్య విద్యను పూర్తి చేసిన తర్వాత ఫ్యాషన్ రంగంలోకి ప్రవేశించి పలు టీవీ ప్రకటనల్లో నటించింది. మోడల్‌గా మంచి పాపులారిటీ సంపాదించుకున్న ఆమె హిందీ సినిమాల్లో అవకాశాల కోసం తన పోర్ట్‌ఫోలియోను వివిధ ఏజెన్సీలకు పంపింది. అదే సమయంలో సురేందర్ రెడ్డి టీమ్ ‘ఏజెంట్’ సినిమా కోసం హీరోయిన్ కోసం వెతుకుతూ ఆమె ప్రొఫైల్ చూసి సెలెక్ట్ చేసారు. ఈ సినిమా చేస్తూనే సాక్షి వైద్యకి ‘గాండీవధారి అర్జున’ #GandeevadhariArjuna సినిమా కూడా వచ్చింది. కానీ తొలి సినిమానే భారీ బడ్జెట్‌తో భారీ హైప్‌తో విడుదల చేసినా ఆ సినిమా ఫ్లాప్ కావడంతో సాక్షి అరంగేట్రం అంత గొప్పగా లేదు. వరుణ్ తేజ సరసన నటించిన ‘గాండీవధారి అర్జున’ కూడా ఫ్లాప్ అవ్వడంతో సాక్షి వైద్య కెరీర్ సాఫీగా సాగలేదనే చెప్పాలి.

నుపుర్-3.jpg

నుపుర్ సనన్, గాయత్రీ భరద్వాజ్ (టైగర్ నాగేశ్వరరావు)

మహేష్ బాబు సరసన ‘1: నేనొక్కడినే’ సినిమాతో తెలుగు చిత్ర పరిశ్రమలోకి అడుగుపెట్టిన నటి కృతి సనన్. ఒకటి రెండు తెలుగు సినిమాల్లో నటించిన కృతి సనన్ ఇక్కడి కంటే హిందీ పరిశ్రమ బాగుందని భావించని కృతి సనన్ అక్కడి టాప్ నటిగా వెలుగొందుతోంది. రీసెంట్ గా కృతి సనన్ నేషనల్ అవార్డ్ కూడా గెలుచుకుంది. ఆమె చెల్లెలు నుపుర్ సనన్ కూడా సినిమా రంగంలోకి రావాలనుకుని తన అక్కలాగే ముందుగా తెలుగులోనే అరంగేట్రం చేయాలని భావించింది. అందుకే #TigerNageswaraRao సినిమాలో రవితేజ పక్కన ‘టైగర్ నాగేశ్వరరావు’ నటించాడు. కానీ ఈ సినిమా అంతగా విజయం సాధించకపోవడంతో నూపూర్ కెరీర్‌ను మలుపు తిప్పలేకపోయింది. తరువాత, మంచు విష్ణు నిర్మించి, నటించిన భక్తిరస చిత్రం ‘కన్నప్ప’ #కన్నప్పలో నూపుర్ సనన్ పేరును మొదట ప్రకటించారు, కానీ మళ్లీ వివిధ కారణాల వల్ల ఆమె ఈ చిత్రం నుండి తప్పుకుంది. ఇప్పుడు నూపుర్ సనన్ మంచి అవకాశాల కోసం ఎదురుచూస్తోంది. మరో అమ్మాయి గాయత్రీ భరద్వాజ్ కూడా ఈ సినిమాతో తెలుగులోకి అడుగుపెట్టింది, అయితే ఆమెకు కూడా ఆశించిన స్థాయిలో పేరు రాలేదు.

ashikaranganath.jpg

ఆషికా రంగనాథ్ (ముగ్గురు అమిగోలు)

ఆషిక రంగనాథ్ కన్నడ అమ్మాయి. కన్నడ, తమిళ భాషల్లో కొన్ని సినిమాలు చేసిన ఈమె తెలుగులో నందమూరి కళ్యాణ్ రామ్ నటించిన ‘ట్రై అమిగోస్’ సినిమాతో తెరంగేట్రం చేసింది. అయితే కన్నడ, తమిళ భాషల్లో చాలా సినిమాలు చేసి అనుభవం ఉన్న ఆమెకు తెలుగులో ఆ సినిమా సక్సెస్ కాకపోతే ఆమెకు సినిమా ఛాన్సులు వచ్చే అవకాశాలు కనిపిస్తున్నాయి. అయితే ‘ముగ్గురు అమిగోలు’ ఆశించిన స్థాయిలో ఆడకపోయినా, ఆషిక తన రెండవ తెలుగు చిత్రం ‘నా సామి రంగ’లో నాగార్జున అక్కినేని సరసన చేస్తోంది. వచ్చే సంక్రాంతి పండుగకు ఈ చిత్రాన్ని విడుదల చేస్తున్నారు. ఆమె చేతిలో తెలుగు సినిమాలే కాకుండా తమిళం, కన్నడ సినిమాలు కూడా ఉన్నాయి.

అనిఖాసురేంద్రన్.jpg

అనిఖా సురేంద్రన్ (బాస్కెట్ డాల్)

మలయాళంలో హిట్ అయిన ‘కప్పెల’ సినిమాని తెలుగులో ‘బుట్ట బొమ్మ’ పేరుతో భారీ నిర్మాణ సంస్థ సితార ఎంటర్‌టైన్‌మెంట్స్ రీమేక్ చేసింది. కాగా, త్రివిక్రమ్ శ్రీనివాస్ దర్శకత్వంలో వచ్చిన ‘అల వైకుంఠపురంలో…’ సినిమాలో ‘బుట్ట బొమ్మ’ పాట పెద్ద హిట్‌గా నిలిచింది. ఈ ‘బుట్ట బొమ్మ’ చిత్రానికి త్రివిక్రమ్ భార్య సౌజన్య కూడా నిర్మాతే. ఈ ‘బుట్టా బొమ్మ’ సినిమా ద్వారా మలయాళ నటి అనిఖా సురేంద్రన్ హీరోయిన్‌గా పరిచయమైంది. అయితే ఈ మలయాళ సినిమాని OTTలో చూసారు, దానికి తగ్గట్టుగా తెలుగు సినిమా లేకపోవడంతో థియేటర్లలో విడుదలైన ఈ సినిమాను ప్రేక్షకులు పెద్దగా పట్టించుకోలేదు. అనిఖా సురేంద్రన్ తెలుగు అరంగేట్రం సరిగ్గా జరగలేదు. అయితే అనిఖా మలయాళ సినిమాలతో చాలా బిజీగా ఉంది. చైల్డ్ ఆర్టిస్ట్‌గా కూడా మలయాళ ప్రేక్షకులకు సుపరిచితురాలు.

ishwaryamenon.jpg

ఐశ్వర్య మీనన్ (గూఢచారి)

తెలుగు సినిమా ఇండస్ట్రీలో ఈసారి హిందీ అమ్మాయిల కంటే కన్నడ, తమిళ, మలయాళ అమ్మాయిలే ఎక్కువ అరంగేట్రం చేసినట్లు తెలుస్తోంది. ఇంతకుముందు రెబా, ఆషిక, అనిఖా, ఐశ్వర్య మీనన్‌లు కూడా తమిళం, మలయాళం చిత్రాల్లో అడుగుపెట్టి, ఆ తర్వాత ఈ ‘గూఢచారి’ సినిమా ద్వారా తెలుగు తెరపైకి అడుగుపెట్టారు. నిఖిల్ సిద్ధార్థ ప్రధాన పాత్రలో నటించిన ఈ చిత్రం సుభాష్ చంద్రబోస్ మరణం ఆధారంగా తెరకెక్కింది. అయితే ఈ సినిమా ప్రమోషన్‌కు ముందు చెప్పినట్లుగా సినిమాలో సుభాష్ చంద్ర మృతికి సంబంధించి ఎలాంటి కొత్త సమాచారం లేకపోవడం, ఆసక్తికరమైన కథనం లేకపోవడంతో సినిమా బాక్సాఫీస్ వద్ద నిలబడలేకపోయింది. అలాంటి ఫెయిల్యూర్ తోనే ఐశ్వర్య తెలుగు అరంగేట్రం మొదలైందనే చెప్పాలి.

ప్రగతి శ్రీవాస్తవ.jpg

ప్రగతి శ్రీవాత్సవ (మను చరిత్ర)

రాజ్ కందుకూరి తనయుడు శివ కందుకూరి కథానాయకుడిగా తెరకెక్కిన చిత్రం ‘మను చరిత్ర’. ఈ సినిమా ద్వారా ప్రగతి శ్రీవాత్సవ హీరోయిన్ గా చిత్ర పరిశ్రమకు పరిచయమైంది. తాను మొదట ఉత్తరప్రదేశ్‌లోని అయోధ్యకు చెందిన ప్రగతి టీవీలో నటించానని చెప్పింది. ఆ తర్వాత ‘మను చరిత్ర’ సినిమా ద్వారా హీరోయిన్‌గా పరిచయమైనా ఆ సినిమా అసలు విడుదలయ్యే విషయం ఎవరికీ తెలియకపోవడంతో శ్రీకాంత్ అడ్డాల దర్శకత్వంలో ‘పెద్ద కాపు 1’ సినిమాతో మళ్లీ లాంచ్ అయ్యానని చెప్పింది. అయితే ఆ రెండు సినిమాలు బాక్సాఫీస్ వద్ద బోల్తా కొట్టడం ఆసక్తికర విషయం. కాబట్టి ప్రగతి సినిమా అరంగేట్రం అంత ఈజీ కాదనే చెప్పాలి. ఇప్పుడు మంచి సినిమాల కోసం ఎదురుచూస్తున్నా అని చెప్పింది.

yuktitarejarangabali.jpg

యుక్తి తరేజా (రంగబలి)

యుక్తి తరేజా యువ నటుడు నాగ శౌర్య సరసన ‘రంగబలి’ #రంగబాలి సినిమాతో సినీ రంగ ప్రవేశం చేసింది. హర్యానా రాష్ట్రానికి చెందిన యుక్తి గతంలో మోడల్‌గా పనిచేసింది. ఆమె ఇమ్రాన్ హష్మీతో కలిసి ఒక మ్యూజిక్ వీడియోలో కూడా నటించింది, ఇది బాగా ప్రాచుర్యం పొందింది మరియు యుక్తి పేరు కూడా వినిపించింది. తెలుగులో ‘రంగబలి’ సినిమా ద్వారా ఆమె సినీ పరిశ్రమకు పరిచయమైంది. కానీ ఈ సినిమా ఫర్వాలేదని చెప్పాలి. నాగ శౌర్య కూడా ఈ సినిమాపై చాలా ఒరిజినాలిటీ పెట్టాడు, కానీ అతని ఆశలు వర్కవుట్ కాలేదు.

priyabhavanshankar.jpg

ప్రియా భవానీ శంకర్ (కళ్యాణం కమనీయం)

మరో తమిళ నటి ప్రియా భవానీ శంకర్ ‘కళ్యాణం కమనీయం’ సినిమాతో తెలుగులోకి ఎంట్రీ ఇచ్చింది. ప్రియా ఇంతకు ముందు చాలా తమిళ సినిమాలు చేసింది, వాటిలో కొన్ని తెలుగులో కూడా డబ్బింగ్ సినిమాలుగా విడుదలయ్యాయి. కానీ డైరెక్ట్ తెలుగు సినిమా ‘కల్యాణం కమనీయం’. సంతోష్ శోభన్ ప్రధాన పాత్రలో నటించిన ఈ సినిమా ఈ ఏడాది మొదట్లో విడుదలై, వచ్చినంత వేగంగా సాగింది. ఈ సినిమా కథానాయికకి గానీ, ప్రియా భవానీ శంకర్‌కి గానీ ప్రయోజనం కలిగించలేదు.

avantikadasani.jpg

పైన చెప్పిన వాళ్లు కాకుండా మరో అమ్మాయి కూడా ఉంది అవంతిక దాసాని (ఆమే అవంతిక దాసని). ‘నేను విద్యార్థిని సార్’ సినిమాతో ఆమె సినీ రంగ ప్రవేశం చేసింది. బెల్లంకొండ గణేష్ కథానాయకుడిగా నటిస్తున్న ఈ చిత్రానికి రాకీ ఉప్పలపాటి దర్శకుడు. ఆసక్తికరమైన విషయం ఏమిటంటే, అవంతిక ఒకప్పటి ప్రముఖ హిందీ నటి భాగ్యశ్రీ కుమార్తె. ‘నేను స్టూడెంట్ సర్’ అనే చిన్న సినిమాతో ఆమె పరిచయం కావడం కాస్త ఆశ్చర్యంగా అనిపించినా ఈ తెలుగు సినిమా బాక్సాఫీస్ వద్ద వర్కవుట్ కాలేదు. అయితే ఇప్పుడు అవంతిక ఓ హిందీ సినిమా చేస్తున్న సంగతి తెలిసిందే. మరియు ఇంకా గీతికా తివారీ ఆమె దర్శకుడు తేజ సినిమా ‘అహింస’ నాకు పరిచయం అయ్యి, సినిమా వచ్చిందని తెలియక, ఒకట్రెండు రోజులు ఆడి సినిమా వెళ్లిపోయింది. మరియు ఇంకా రితికా చక్రవర్తి ఒక నటి ‘అనంతం’ షార్ట్ ఫిల్మ్ ద్వారా పరిచయం అయ్యాడు. మధుబాబు దర్శకత్వం వహిస్తున్న ఈ చిత్రానికి ప్రశాంత్ కార్తీ కథానాయకుడు.

నవీకరించబడిన తేదీ – డిసెంబర్ 21, 2023 | 06:03 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *