అయోధ్య: రామ మందిరం మొదటి అంతస్తు నిర్మాణ పనులకు సంబంధించిన ఫోటోలను నమ్మండి

లక్నో: అయోధ్యలోని రామ మందిరం జనవరి 22న తెరవడానికి సిద్ధమవుతుండగా, మరోవైపు శ్రీరామ జన్మభూమి తీరథ్ క్షేత్ర ట్రస్ట్ (శ్రీరామ జన్మభూమి తీరథ్ క్షేత్ర ట్రస్ట్) తాజాగా నాలుగు ఫోటోలను ‘X’గా షేర్ చేసి ఆసక్తిని పెంచింది. భక్తులు. ‘‘ఆలయం మొదటి అంతస్తు నిర్మాణంలో పురోగతి’’ పేరుతో ఈ ఫొటోలను విడుదల చేశారు.

3,000 మంది పూజారుల దరఖాస్తు

ఇదిలా ఉండగా, రామమందిర తీర్థం ఇటీవల ప్రకటన తర్వాత అయోధ్యలోని రామ మందిరంలో పూజారుల పోస్టుల భర్తీకి సుమారు 3,000 మంది దరఖాస్తు చేసుకున్నారు. ప్రతిభ ఆధారంగా 200 మందిని ఇంటర్వ్యూకు ఎంపిక చేసినట్లు ట్రస్టు అధికారి ఒకరు తెలిపారు. అయోధ్యలోని విశ్వహిందూ పరిషత్ ప్రధాన కార్యాలయం అయిన కరసేవక్ పూరంలో వారిని ఇంటర్వ్యూ చేస్తున్నారు. బృందావనం వెళ్లిన హిందూ మత బోధకుడు జయకాంత్ మిశ్రా, అయోధ్యకు చెందిన మహంత్ మిథిలేష్ నందిని శరణ్, సత్యనారాయణ దాస్ ఈ ఇంటర్వ్యూలు నిర్వహిస్తున్నారు. ట్రస్ట్ ద్వారా 200 మందిని ఎంపిక చేస్తారు మరియు 6 నెలల రెసిడెన్షియల్ శిక్షణ తర్వాత వివిధ పోస్టులలో నియమిస్తారు.

ప్రాణ్-ప్రతిష్ఠ కార్యక్రమానికి 10 కోట్ల కుటుంబాలను ఆహ్వానించారు

జనవరి 22న అయోధ్య రామ మందిరంలో జరిగే ప్రాణ ప్రతిష్ట కార్యక్రమానికి భారతదేశం మరియు విదేశాల్లోని 10 కోట్ల కుటుంబాలను ఆహ్వానిస్తున్నట్లు VHP సెంట్రల్ వర్కింగ్ ప్రెసిడెంట్ అలోక్ కుమార్ తెలిపారు. ఇదిలా ఉండగా, శ్రీ రామ్ అంతర్జాతీయ విమానాశ్రయం మరియు మోడల్ రైల్వే స్టేషన్‌ను ప్రారంభిస్తారు. ఈ నెలాఖరు. ఈ నెల 30న ఈ విమానాశ్రయాన్ని, మోడల్ రైల్వే స్టేషన్‌ను ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ ప్రారంభిస్తారని అయోధ్య ఎమ్మెల్యే ప్రకాశ్ గుప్తా తెలిపారు. అయోధ్యను సాంస్కృతిక, మతపరమైన రాజధానిగా తీర్చిదిద్దుతున్నామన్నారు. మరోవైపు, ఏవియేషన్ రెగ్యులేటర్ డీజీసీఏ గురువారం అయోధ్య విమానాశ్రయానికి ఏరోడ్రోమ్ లైసెన్స్ జారీ చేసింది. దీన్ని రూ.350 కోట్లతో ఎయిర్‌పోర్ట్స్ అథారిటీ ఆఫ్ ఇండియా (ఏఏఐ) అభివృద్ధి చేస్తుంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *