ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ: ఒమన్ సుల్తాన్‌తో ప్రధాని మోదీ భేటీ.. ఆ విషయాలపై కీలక చర్చ

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – డిసెంబర్ 16, 2023 | 02:52 PM

భారత ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ శనివారం ఒమన్ సుల్తాన్ హైథమ్ బిన్ తారీఖ్‌ను కలిశారు. ఈ సందర్భంగా ఇద్దరి మధ్య కీలక చర్చ జరిగింది. వాణిజ్యం మరియు పెట్టుబడులతో పాటు వివిధ రంగాలలో ద్వైపాక్షిక సహకారాన్ని విస్తరించడంపై…

ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ: ఒమన్ సుల్తాన్‌తో ప్రధాని మోదీ భేటీ.. ఆ విషయాలపై కీలక చర్చ

ప్రధాని మోదీ – హైతం బిన్ తారిక్ సమావేశం: భారత ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ శనివారం ఒమన్ సుల్తాన్ హైతం బిన్ తారిక్‌ను కలిశారు. ఈ సందర్భంగా ఇద్దరి మధ్య కీలక చర్చ జరిగింది. వాణిజ్యం, పెట్టుబడులతో పాటు వివిధ రంగాల్లో ద్వైపాక్షిక సహకారాన్ని విస్తరించుకోవడంపై తారిఖ్‌తో మోదీ చర్చించారు. ఒమన్ సుల్తాన్ తన భారత పర్యటనలో భాగంగా ఢిల్లీ చేరుకున్నప్పుడు ఈ ముఖ్యమైన సమావేశం ఇద్దరి మధ్య జరిగింది. గల్ఫ్ దేశానికి చెందిన అగ్రనేత భారత్‌కు రావడం ఇదే తొలిసారి.

భారత్-ఒమన్ వ్యూహాత్మక భాగస్వామ్యాన్ని పెంపొందిస్తూ హైదరాబాద్ హౌస్‌లో ఒమన్ సుల్తాన్ హైతం బిన్ తారిక్‌ను ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ సాదరంగా ఆహ్వానించారు. ఈ హైదరాబాద్ హౌస్ రెండు దేశాల మధ్య ద్వైపాక్షిక చర్చలకు వేదికగా మారింది’’ అని విదేశాంగ మంత్రిత్వ శాఖ అధికార ప్రతినిధి అరిందమ్ బాగ్చి తన ఎక్స్ ఖాతాలో పోస్ట్ చేశారు. ద్వైపాక్షిక సంబంధాల పరిశీలన, మార్గాలను నిర్ణయించడం ఎజెండాలో ఉంటాయని ఆయన స్పష్టం చేశారు. రెండు దేశాల మధ్య భవిష్యత్తులో సహకారం కోసం.

అంతకుముందు శనివారం ఉదయం, రాష్ట్రపతి భవన్ ముందు ఉన్న కోర్టు వద్ద సుల్తాన్ బిన్ తారీఖ్‌కు లాంఛనంగా స్వాగతం పలికారు. “ఒమన్‌కు చెందిన సుల్తాన్ హైథమ్ బిన్ తారిఖ్ భారత్‌లో తొలి పర్యటన… భారత్ మరియు ఒమన్ మధ్య దౌత్య సంబంధాలలో ఒక ముఖ్యమైన మైలురాయిని సూచిస్తుంది” అని విదేశాంగ మంత్రిత్వ శాఖ ఇంతకుముందు ఒక ట్వీట్‌లో పేర్కొంది. వ్యూహాత్మక భాగస్వాములైన భారత్ మరియు ఒమన్ మధ్య ద్వైపాక్షిక వాణిజ్యం మరియు పెట్టుబడి సంబంధాలు గత కొన్ని సంవత్సరాలుగా పురోగమిస్తున్నాయి.

నవీకరించబడిన తేదీ – డిసెంబర్ 16, 2023 | 02:52 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *