ప్రధాని మోదీ: వారణాసితో తమిళ ప్రజల బంధం ప్రత్యేకమైనది..

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – డిసెంబర్ 17, 2023 | 08:54 PM

ఆదివారం ఇక్కడ జరిగిన కార్యక్రమంలో కన్యాకుమారి-వారణాసి మధ్య కాశీ తమిళ సంగం ఎక్స్‌ప్రెస్‌ను ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ జెండా ఊపి ప్రారంభించారు. తమిళనాడు, వారణాసి ప్రజల మధ్య ప్రత్యేక బంధం ఉందన్నారు.

ప్రధాని మోదీ: వారణాసితో తమిళ ప్రజల బంధం ప్రత్యేకమైనది..

వారణాసి: కన్యాకుమారి-వారణాసి మధ్య నడిచే కాశీ తమిళ సంగమం ఎక్స్‌ప్రెస్‌ను ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ ఆదివారం జెండా ఊపి ప్రారంభించారు. తమిళనాడు, వారణాసి ప్రజల మధ్య ప్రత్యేక బంధం ఉందన్నారు. వారణాసి నుంచి తమిళనాడు వరకు మహాదేవ్ ప్రయాణం ఒక ఇంటి నుంచి మరో ఇంటికి వెళ్లినట్లు వివరించారు. వారణాసిలో ప్రధాని రెండు రోజుల పర్యటనలో భాగంగా రూ.19,500 కోట్ల విలువైన ప్రాజెక్టులను ప్రారంభిస్తున్నారు.

కాగా, ఆదివారం వారణాసి పర్యటనలో భాగంగా ‘వికాసిత్ భారత్ సంకల్ప యాత్ర’ ప్రదర్శనను భంగా ప్రారంభించారు. ఈ కార్యక్రమంలో ఉత్తరప్రదేశ్ ముఖ్యమంత్రి యోగి ఆదిత్యనాథ్ కూడా పాల్గొన్నారు. ఈ సందర్భంగా ప్రధాని మాట్లాడుతూ.. వికాసిత్ సంకల్ప యాత్రను విజయవంతం చేసేందుకు ప్రభుత్వంతో పాటు దేశ ప్రజలు తమ సమయాన్ని వెచ్చిస్తున్నారని, వారణాసి ఎంపీగా ఈ కార్యక్రమానికి సమయాన్ని వెచ్చించడం తన బాధ్యత అని అన్నారు. సంకల్ప యాత్రలో పాల్గొన్న వారు అతిథుల కంటే ఎక్కువగా ఉన్నారని, వారంతా తన కుటుంబ సభ్యులేనన్నారు. వారందరినీ తమిళ సంగమానికి ఆహ్వానిస్తున్నట్లు కాశీ చెప్పారు.

మోదీకి యోగి స్వాగతం పలికారు

అంతకుముందు, యోగి ఆదిత్యనాథ్ ఒక ట్వీట్‌లో ప్రధాని మోదీ వారణాసి పర్యటనను స్వాగతించారు. నవ భారత నిర్మాతకు 25 కోట్ల మంది రాష్ట్ర ప్రజలు ఘనస్వాగతం పలుకుతున్నారని, ప్రధానమంత్రి కాశీవిశ్వనాథ్ నగరంలో (వారణాసి) రెండు రోజుల పర్యటన సందర్భంగా కాశీ తమిళ సంఘం రెండో ఎడిషన్‌ను ప్రారంభిస్తామన్నారు. ఏక్ భారత్-శ్రేష్ట భారత్ (కన్యాకుమారి-వారణాసి) తమిళ సంగం రైలు స్ఫూర్తితో.

నవీకరించబడిన తేదీ – డిసెంబర్ 17, 2023 | 08:54 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *