టీ కాంగ్రెస్ ఇన్‌ఛార్జ్ దీపదాస్ మున్షీ టీ కాంగ్రెస్ ఇన్‌ఛార్జ్‌గా దీపదాస్ మున్షీ ఉన్నారు

కేరళ ఇన్‌ఛార్జ్‌గా ఉన్న ఆమెకు తెలంగాణ అదనపు బాధ్యతలు.. ఎన్నికల సమయంలో కీలక పాత్ర

గోవా బాధ్యత ఠాక్రేదే. ఏపీకి మాణిక్కం ఠాగూర్

దేశవ్యాప్తంగా కాంగ్రెస్‌లో పెద్ద సంస్థాగత మార్పులు

న్యూఢిల్లీ, హైదరాబాద్ , డిసెంబరు 23 (ఆంధ్రజ్యోతి): సార్వత్రిక ఎన్నికలకు శరవేగంగా సిద్ధమవుతున్న కాంగ్రెస్ పార్టీ సంస్థాగతంగా భారీ మార్పులు చేపట్టింది. 11 రాష్ట్రాలకు 12 మంది ప్రధాన కార్యదర్శులు, ఇన్‌ఛార్జ్‌లను నియమించింది. వివిధ రాష్ట్రాలకు పార్టీ ఇన్‌ఛార్జ్‌లను మార్చారు. ఇందులో భాగంగా ఇప్పటి వరకు తెలంగాణ రాష్ట్ర వ్యవహారాల ఇన్ చార్జిగా ఉన్న మణిరావు ఠాక్రేను పార్టీ మార్చింది. దీపాస్ మున్షీకి కేరళ రాష్ట్ర వ్యవహారాల తెలంగాణ ఇన్‌చార్జిని కూడా పార్టీ ఇచ్చింది. గోవా రాష్ట్ర వ్యవహారాల ఇన్‌ఛార్జ్‌గా ఠాక్రే నియమితులయ్యారు. ఇప్పటి వరకు గోవా ఇన్‌ఛార్జ్‌గా ఉన్న మాణిక్కం ఠాగూర్‌కు ఏపీ రాష్ట్ర వ్యవహారాల ఇన్‌ఛార్జ్‌గా బాధ్యతలు అప్పగించారు. నిజానికి తెలంగాణ అదనపు ఇంచార్జిగా నియమితులైన దీపాస్ మున్షీ ఇటీవల జరిగిన అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో కీలక పాత్ర పోషించారు. ఎన్నికలకు సంబంధించి ఏఐసీసీ ప్రధాన పరిశీలకురాలిగా ఆమె వచ్చారు. ఫలితంగా ఇక్కడ జరుగుతున్న పరిణామాలన్నీ ఆమెకు తెలుసు. ఈ నేపథ్యంలో ఆమెకు అదనపు బాధ్యతలు అప్పగించినట్లు పార్టీ వర్గాలు చెబుతున్నాయి. సాధారణ మార్పుల్లో భాగంగా ఠాక్రేను గోవాకు పంపిన పాలకవర్గం.. తెలంగాణకు పూర్తిస్థాయి ఇంచార్జిని నియమించే వరకు దీపాస్ మున్షీకి అదనపు బాధ్యతలు అప్పగించింది. ప్రస్తుతం టీపీసీసీ అధ్యక్షుడిగా ముఖ్యమంత్రి రేవంత్ రెడ్డి కొనసాగుతున్నారు. పార్లమెంటు ఎన్నికల వరకు టీపీసీసీ అధ్యక్షుడిగా ఆయనే కొనసాగుతారని చెబుతున్నారు. టీపీసీసీ కొత్త అధ్యక్షుడి నియామకం వరకు దీపాదాస్ మున్షీన్ అదనపు బాధ్యతల్లో కొనసాగుతారని పార్టీ వర్గాలు భావిస్తున్నాయి.

ప్రియాంక యూపీ బాధ్యతల నుంచి విడుదలైంది

దేశంలోని వివిధ రాష్ట్రాల్లో పార్టీ ఇన్‌చార్జ్‌లను కాంగ్రెస్ నాయకత్వం మార్చింది. ఇప్పటి వరకు ఉత్తరప్రదేశ్‌ ఇన్‌ఛార్జ్‌గా ఉన్న పార్టీ ప్రధాన కార్యదర్శి ప్రియాంక గాంధీని ఆ బాధ్యత నుంచి తప్పించారు. దేశవ్యాప్తంగా ప్రచారం చేయాల్సి ఉన్నందున ఆమెకు నిర్దిష్ట రాష్ట్ర బాధ్యతలు ఇవ్వలేదు. ఆమె స్థానంలో మహారాష్ట్రకు చెందిన ఏఐసీసీ ప్రధాన కార్యదర్శి అవినాష్ పాండేకు యూపీ బాధ్యతలు అప్పగించారు. సచిన్ పైలట్‌ను పార్టీ ప్రధాన కార్యదర్శిగా నియమించి ఛత్తీస్‌గఢ్ బాధ్యతలు అప్పగించారు. అలాగే, ముకుల్ వాస్నిక్‌కు గుజరాత్‌, జార్ఖండ్‌, పశ్చిమ బెంగాల్‌కు చెందిన జీఏ మీర్‌ అదనపు బాధ్యతలు అప్పగించారు. హర్యానా నాయకురాలు కుమారి షెల్జాకు ఉత్తరాఖండ్ మరియు కేరళ నాయకుడు రమేష్ చెన్నిత్‌కు మహారాష్ట్ర. అస్సాంతో పాటు మధ్యప్రదేశ్‌ అదనపు ఇన్‌ఛార్జ్‌గా జితేందర్‌ సింగ్‌, కర్ణాటక ఇన్‌ఛార్జ్‌గా రణదీప్‌ సూర్జేవాలా నియమితులయ్యారు. ఇక, దీపక్ బబారియాను ఢిల్లీ, హర్యానా అదనపు ఇన్‌ఛార్జ్‌గా నియమిస్తే, మోహన్ ప్రకాశ్‌కు బీహార్ అదనపు బాధ్యతలు, చెల్లకుమార్‌కు మేఘాలయ, మిజోరాం, అరుణాచల్ ప్రదేశ్, అజయ్ కుమార్‌కు అదనపు బాధ్యతలు అప్పగిస్తారు. ఒడిశా, తమిళనాడు మరియు పుదుచ్చేరి అదనపు బాధ్యతలు. జమ్మూ కాశ్మీర్ నుండి భరత్ సింగ్ సోలంకి వరకు; రాజీవ్ శుక్లా, హిమాచల్ ప్రదేశ్, చండీగఢ్; రాజస్థాన్ నుండి సుఖిందర్ సింగ్ రంధవా; దేవేందర్ యాదవ్‌కు పంజాబ్; త్రిపుర, సిక్కిం, మణిపూర్, నాగాలాండ్ రాష్ట్రాల బాధ్యతలను గిరీష్ చంద్రశేఖర్‌కు అప్పగించారు. ప్రధాన కార్యదర్శులలో యథావిధిగా సంస్థాగత వ్యవహారాల ఇన్‌ఛార్జ్‌గా కెసి వేణుగోపాల్‌, కమ్యూనికేషన్‌ బాధ్యతలు జయరామ్‌ రమేష్‌గా ఉంటాయి. అజయ్ మాకెన్ కోశాధికారిగా, మిలింద్ దేవారా, విజయ్ ఇందర్ సింగ్ సంయుక్త కోశాధికారిగా వ్యవహరిస్తారు. తారిఖ్ అన్వర్ ప్రధాన కార్యదర్శిగా ఉండగా; భక్త చరణ్ దాస్, హరీష్ చౌదరి, రజనీ పాటిల్, మనీష్ ఛత్రాలను రాష్ట్ర ఇన్‌ఛార్జ్‌ల పదవుల నుంచి తొలగించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – డిసెంబర్ 24, 2023 | 04:51 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *