అమృత్ భారత్ ఎక్స్‌ప్రెస్: వేగం, సౌకర్యం.. అమృత్ భారత్ ఎక్స్‌ప్రెస్

న్యూఢిల్లీ: భారతీయ రైల్వే అమృత్ భారత్ ఎక్స్‌ప్రెస్‌ను సామాన్య ప్రజల కోసం (ఆమ్ ఆద్మీ) మరిన్ని సౌకర్యాలు మరియు వేగవంతమైన వేగంతో ట్రాక్‌లపైకి తీసుకువస్తోంది. డిసెంబర్ 30న ఈ కొత్త ఎక్స్‌ప్రెస్‌ను ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ ఫ్లాగ్ ఆఫ్ చేయనున్నారు. గంటకు 130 కి.మీ వేగంతో ప్రయాణించే ఈ పుష్-పుల్ రైలు ప్రధానంగా వలస కార్మికులకు మరింత ప్రయోజనకరంగా ఉంటుంది.

గతంలో వందే సింపుల్‌గా పిలిచే ఈ అమృత్ భారత్ ఎక్స్‌ప్రెస్ వందే భారత్ తరహాలో మరింత డైనమిక్‌గా రూపొందించబడింది. పుష్-పుల్ ఆపరేషన్ కారణంగా, రైలు వేగం పెరుగుతుంది మరియు ప్రయాణ సమయం తగ్గుతుంది. అమృత్ భారత్ ఎక్స్‌ప్రెస్ రైళ్లలో 22 కోచ్‌లు ఉంటాయి. అన్‌రిజర్వ్‌డ్ ప్రయాణికుల కోసం 8 జనరల్ సెకండ్ క్లాస్ కోచ్‌లు, 12 సెకండ్ క్లాస్ 3-టైర్ స్లీపర్ కోచ్‌లు, రెండు గార్డు కంపార్ట్‌మెంట్లు ఉంటాయి. వికలాంగ ప్రయాణికులు, మహిళలకు తగిన సౌకర్యాలు ఉన్నాయి.

లక్షణాలు…

అమృత్ భారత్ ఎక్స్‌ప్రెస్‌లో పలు సౌకర్యాలు కల్పించినట్లు రైల్వే వర్గాల సమాచారం.

-స్మూత్ రైడ్ కోసం జెర్క్ ఫ్రీ సెమీ పర్మనెంట్ కప్లర్‌ల ఏర్పాటు.

-జీరో డిశ్చార్జ్ FRP మాడ్యులర్ టాయిలెట్.

– ప్రయాణ సమయాన్ని తగ్గించే వేగవంతమైన త్వరణం

-రెండు వైపులా ఏరోడైనమిక్‌గా రూపొందించబడిన WAP5 లోకోమోటివ్‌లు.

-అధునాతన కుషన్డ్ లగేజ్ రాక్.

-తక్కువ బరువు, ఫోల్డబుల్ స్నాక్ టేబుల్

– బాటిల్ హోల్డర్, మొబైల్ ఛార్జర్‌కు తగిన హోల్డర్

-ఆధునిక డిజైన్, సౌకర్యవంతమైన సీట్లు మరియు బెర్త్‌లు చక్కని రంగులతో అమర్చబడి ఉంటాయి

-మరుగుదొడ్లు, ఎలక్ట్రికల్ క్యూబికల్స్‌లో ఏరోసోల్ ఆధారిత అగ్నిమాపక వ్యవస్థ

– పూర్తిగా మూసివేసిన గ్యాంగ్‌వేలు

-రేడియంతో మెరుస్తున్న ఫ్లోరలింగ్ స్ట్రిప్

చెన్నైలోని ఐసీఎఫ్‌లో తయారీ..

అమృత్ భారత్ రైళ్లను చెన్నైలోని ఇంటిగ్రల్ కోచ్ ఫ్యాక్టరీ (ICF)లో తయారు చేస్తారు. నాన్ ఏసీ ప్రయాణికులకు అమృత్ భారత్ ఎక్స్ ప్రెస్ మెరుగైన ప్రయాణ అనుభూతిని అందిస్తుందని ఐసీఎఫ్ జీఎం బీజీ మాల్యా తెలిపారు. గ్యాంగ్‌వేలను మూసివేసి, మరుగుదొడ్ల సౌకర్యాన్ని మెరుగుపరిచినట్లు చెప్పారు.

అమృత్ భారత్ ఎక్స్‌ప్రెస్ రూట్లు..

ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ డిసెంబర్ 30న రెండు ‘అమృత్ భారత్ ఎక్స్‌ప్రెస్’ రైళ్లను ప్రారంభించే అవకాశం ఉంది.మొదటి అమృత్ భారత్ ఎక్స్‌ప్రెస్…యూపీలోని అయోధ్య నుంచి బీహార్‌లోని దర్బంగా వరకు ప్రయాణించనుంది. ఈ రెండు ప్రాంతాలు శ్రీరాముడు మరియు సీతమ్మతో ముడిపడి ఉన్నాయి. ఇంతలో, రెండవ అమృత్ భారత్ ఎక్స్‌ప్రెస్ దక్షిణాన నడుస్తుంది. ఈ రైలు బెంగుళూరు నుండి మాల్దా మార్గంలో ప్రయాణిస్తుంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – డిసెంబర్ 25, 2023 | 05:49 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *