బెత్లెహెం: శాంతి దూత పుట్టినిల్లు.. నేడు యుద్ధ నిలయం

ABN
, ప్రచురించిన తేదీ – డిసెంబర్ 26, 2023 | 12:57 AM

“బేత్లెహెమ్‌లో ఏసుక్రీస్తు జననం ప్రపంచ శాంతి సందేశం. కానీ నేడు బెత్లెహెం నగరం ప్రపంచంలోనే అత్యంత విషాదకరమైన ప్రదేశం” అని పోప్ ఫ్రాన్సిస్ అన్నారు. శాంతి దూత

బెత్లెహెం: శాంతి దూత పుట్టినిల్లు.. నేడు యుద్ధ నిలయం

ఇజ్రాయెల్-పాలస్తీనా యుద్ధం వెంటనే ఆగాలి: పోప్ ఫ్రాన్సిస్

బెత్లెహెం యేసుక్రీస్తు జన్మస్థలం

రోమ్, డిసెంబర్ 25: “బేత్లెహెమ్‌లో ఏసుక్రీస్తు జననం ప్రపంచ శాంతి సందేశం. కానీ నేడు బెత్లెహెం నగరం ప్రపంచంలోనే అత్యంత విషాదకరమైన ప్రదేశం” అని పోప్ ఫ్రాన్సిస్ అన్నారు. శాంతి దూత జన్మస్థలం యుద్ధ నిలయంగా మారిందని అన్నారు. ఇజ్రాయెల్, పాలస్తీనా మధ్య జరుగుతున్న యుద్ధాన్ని ప్రస్తావిస్తూ ఆయన ఈ వ్యాఖ్యలు చేశారు. సాయుధ పోరాటాల కారణంగా బెత్లెహెమ్‌తో పాటు ప్రపంచంలో శాంతి స్థానం కోల్పోయిందని అన్నారు. ప్రపంచ వ్యాప్తంగా ఆయుధ పరిశ్రమ యుద్ధాలను లేవనెత్తుతున్నదని అన్నారు. క్రిస్మస్ రోజున వాటికన్ సిటీలోని సెయింట్ పీటర్స్ బసిలికాలో పోప్ ఫ్రాన్సిస్ ప్రసంగించారు. ప్రపంచ శాంతి కోసం పిలుపునిచ్చారు. ముఖ్యంగా ఇజ్రాయెల్, పాలస్తీనా మధ్య యుద్ధం తక్షణం ఆగిపోవాలి. అర్మేనియా, అజర్‌బైజాన్, సిరియా, యెమెన్, దక్షిణ సూడాన్, కాంగో, కొరియన్ ద్వీపకల్పంలో జరిగిన యుద్ధాలు మరియు సంఘర్షణలను ప్రస్తావించారు. చర్చల ద్వారా సమస్యలను పరిష్కరించుకోవాలని ఆయా దేశాలకు సూచించారు. ఇదిలా ఉండగా, క్రీస్తు జన్మస్థలమైన వెస్ట్ బ్యాంక్‌లోని బెత్లెహెమ్ యుద్ధం కారణంగా క్రిస్మస్ రోజున పూర్తిగా ఖాళీగా ఉంది. కాగా, ప్రధాని మోదీ సోమవారం తన నివాసంలో క్రిస్మస్ వేడుకల్లో పాల్గొన్నారు. క్రీస్తు తన జీవితం ద్వారా ఇతరులకు దయతో పాటు సేవ చేయాలనే సందేశాన్ని ఇచ్చాడని అంటారు. సుప్రీంకోర్టులో బార్ అసోసియేషన్ ఆధ్వర్యంలో జరిగిన క్రిస్మస్ వేడుకల్లో సీజేఐ జస్టిస్ చంద్రచూడ్ పాల్గొన్నారు. ఈ సందర్భంగా ఆయన… ఇటీవల కాశ్మీర్‌లో మరణించిన నలుగురు జవాన్లను గుర్తు చేసుకున్నారు. సైనికుల త్యాగాలను ఎప్పటికీ మరువరాదన్నారు. ఏసుక్రీస్తు జీవిత సందేశం త్యాగమేనని గుర్తు చేశారు. క్రిస్మస్ వేడుకల్లో జస్టిస్ చంద్రచూడ్ కూడా కీర్తనలు ఆలపించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – డిసెంబర్ 26, 2023 | 12:57 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *