2023 రివైండర్: ఎ డే ఆఫ్ కాంట్రవర్సీ, క్రిటిసిజం

తెలుగు సినిమాకు వివాదాలు, విమర్శలు కొత్త కాదు. విజయాలు ఎక్కడ ఉంటాయో అక్కడే ఉంటాయి. తెలుగు ఇండస్ట్రీ ఈ ఏడాది కూడా సక్సెస్‌లతో పాటు కొన్ని వివాదాలను చవిచూసింది. హీరోయిన్ రష్మిక డీప్ ఫేక్ వీడియో దేశవ్యాప్తంగా సంచలనంగా మారింది. దీనిపై అమితాబ్ బచ్చన్ స్వయంగా తన గొంతు వినిపించారు. తర్వాత సినిమా ఇండస్ట్రీ మొత్తం రష్మికకు అండగా నిలిచింది. ఈ ఘటనపై ఢిల్లీ పోలీసులు కేసు నమోదు చేసి దర్యాప్తును ముమ్మరం చేశారు. పలు సామాజిక మాధ్యమాల్లో మార్ఫింగ్‌ వీడియోను అప్‌లోడ్‌ చేసిన దుండగుల కోసం పోలీసులు ఆరా తీస్తున్నారు.

ప్రభాస్ ఆదిపురుష సినిమాలోని కొన్ని కాస్ట్యూమ్స్, డైలాగ్స్ దేశవ్యాప్తంగా చర్చనీయాంశంగా మారాయి. తమ మనోభావాలు దెబ్బతింటాయని కొందరు కోర్టులను ఆశ్రయించారు. తర్వాత వివాదానికి కారణమైన డైలాగులను మారుస్తున్నామని చిత్ర బృందం స్పష్టం చేసింది.

వీరసింహారెడ్డి సక్సెస్ మీట్‌లో బాలకృష్ణ ‘అక్కినేని.. తినబినేని.. ఆ రంగారావు, ఈ రంగారావు’ అంటూ ఫ్లోలో ఓ వ్యాఖ్య చేశారు. దీనిపై అక్కినేని హీరోలు నాగ చైతన్య, అఖిల్ సోషల్ మీడియాలో స్పందించారు. పెద్దలను ఇలా దూషించడం తగదన్నారు. బాలకృష్ణ మాటను ఎస్వీఆర్ కుటుంబ సభ్యులు సీరియస్‌గా తీసుకోలేదు. ఎస్వీఆర్ తనయులు రంగారావు, ఎస్వీఎల్ఎస్ రంగారావు మాట్లాడుతూ ఎన్టీఆర్, ఎస్వీఆర్ కుటుంబ సభ్యుల మధ్య మంచి అనుబంధం ఉందని, అందరూ ఒకే కుటుంబంలాంటి వారని అన్నారు. . దీంతో వివాదానికి తెరపడింది.

ఈ ఏడాది మంచు సోదరుల మధ్య విభేదాలు వెలుగులోకి వచ్చాయి. మంచు అనుచరుడి ఇంటికి విష్ణు వచ్చి కొట్టాడని మనోజ్ సోషల్ మీడియాలో వీడియో షేర్ చేశాడు. మంచు సోదరుల మధ్య సంబంధాలు బాగాలేవని ఎప్పటి నుంచో వార్తల్లో నిలుస్తున్నప్పటికీ ఈ వీడియోతో ఆ గొడవలకు తెరపడింది. కానీ మోహన్ బాబు మాత్రం అది చిన్న సంఘటనగా కొట్టిపారేశారు.

తేజ్ బ్రో సినిమాలో పవన్ కళ్యాణ్, సాయి ధరమ్ తన పాత్రను అనుకరించారు అంటూ ఏపీ మంత్రి అంబటి రాంబాబు ప్రెస్ మీట్లు పెట్టి వివాదం రేపారు. ప్రెస్ మీట్ దాకా ఓకే కానీ.. కేబినెట్ మంత్రి హోదాలో సినిమా గురించి ప్రెస్ మీట్ పెట్టి సినిమాపై రివ్యూ ఇవ్వడం, కలెక్షన్ల గురించి వివరించడం.. ఇవన్నీ ఆయనకు అప్రతిష్ట తెచ్చిపెట్టాయి. దీంతో ఆయనే సైలెంట్ అయిపోయారు.

ఈ ఏడాది ఎక్కువగా వైరల్ అయిన అంశాల్లో నరేష్ రెండో పెళ్లి కూడా ఒకటి. రమ్య రఘుపతికి దూరంగా ఉంటున్న నరేష్, నటి పవిత్రీ లోకేష్‌తో సన్నిహితంగా మెలిగాడు. కానీ రమ్య రఘుపతి మీడియా స్ట్రింగ్ ఆపరేషన్ నిర్వహించి ఓ హోటల్ విజువల్స్‌ను పబ్లిక్‌గా మార్చింది. దీంతో నరేష్ కూడా వెనక్కి తగ్గలేదు. అదే ఎపిసోడ్‌లో ‘మళ్లీ పెళ్లి’ అనే సినిమా విడుదలైంది. ఈ సినిమాపై రమ్య కోర్టుకు వెళ్లినా లాభం లేకపోయింది. సినిమా విడుదలై డిజాస్టర్ అయినప్పటికీ నరేష్ తన ఇగోని సంతృప్తి పరిచాడు.

త్రిషపై నటుడు మన్సూర్ ‘రేప్’ వ్యాఖ్యలు కలకలం సృష్టించాయి. లియో సినిమాలో త్రిష్‌తో కలిసి రేప్ సీన్‌లో నటించే అవకాశం రాకపోవడంతో నిరాశ చెందానని మన్సూర్ చేసిన వ్యాఖ్యలను సమాజం మొత్తం అన్యాయం చేసింది. ఈ వివాదంలో త్రిషకు చిరంజీవి అండగా నిలిచారు. అయితే ఈ వివాదంలో చిరంజీవి తనపై చేసిన వ్యాఖ్యలు తనను అవమానించాయని మన్సూర్ చిరుపై పరువునష్టం దావా వేశారు. దీంతో మరో వివాదం తెరపైకి వచ్చింది.

సంతోషం పత్రిక ఎడిటర్ స్వయంగా ఏర్పాటు చేసిన వేడుకలు టాలీవుడ్ లో హల్ చల్ చేశాయి. గోవాలో జరిగిన వేడుకల్లో తమకు సరైన సౌకర్యాలు కల్పించలేదని కన్నడ, తమిళ ఇండస్ట్రీకి చెందిన తారలు ఆగ్రహం వ్యక్తం చేశారు. ఈ దర్శకుడు టాలీవుడ్‌కి చెందినవాడు కావడమే కాకుండా మెగా ప్రో అనే ట్యాగ్‌ని కూడా కలిగి ఉండటమే ఇందుకు కారణమని తెలుగు పరిశ్రమ పేర్కొంది. దీనిపై స్వయంగా అల్లుఅరవింద్ క్లారిటీ ఇచ్చాడు. మెగా హీరోలకు PRO లేరు. అది తన వ్యక్తిత్వమని అన్నారు. దీంతో వివాదానికి తెరపడింది.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *