గురుపత్వంత్ సింగ్: అమెరికాలో పన్ను హత్యకు కుట్ర!

మోడీ పర్యటనలో హత్యకు స్కెచ్

ఢిల్లీ నుంచి ఎప్పటికప్పుడు ఆదేశాలు

US పత్రాలను ఉటంకిస్తూ ‘వైర్’ కథనం

వాషింగ్టన్, డిసెంబర్ 27: ప్రధాని మోదీ అమెరికాలో పర్యటిస్తున్న సమయంలో నిషేధిత సిక్కు ఉగ్రవాది గురుపత్వంత్ సింగ్ పన్నును హతమార్చేందుకు కుట్ర జరిగిందని ‘ది వైర్’ న్యూస్ వెబ్‌సైట్ కథనాన్ని ప్రచురించింది. ఇందుకు సంబంధించిన వివరాలు అమెరికా న్యాయ శాఖకు చెందిన కీలక పత్రంలో ఉన్నాయని చెబుతున్నారు. ఈ ఏడాది జూన్ 21-23 మధ్య మోదీ అమెరికాలో పర్యటించారు. అమెరికా పౌరుడైన నిఖిల్ గుప్తా అనే వ్యక్తికి పన్ను హత్య బాధ్యతను ఢిల్లీలోని అధికారులు అప్పగించారని, అయితే తొలుత మోదీ పర్యటన దృష్ట్యా వాయిదా వేయాలని భావించారని ఈ కథనం వెల్లడించింది. అయితే ఆ నిర్ణయాన్ని మార్చుకున్నామని, వీలైనంత త్వరగా పనులు పూర్తి చేయాలని ఆదేశించినట్లు పత్రంలో పేర్కొన్నారు. జూన్ 19న, నిఖిల్ గుప్తా హత్యకు నియమించబడిన వ్యక్తికి అదే విషయాన్ని తెలియజేశాడు. అసలు ట్విస్ట్ ఏంటంటే.. హంతకుల ముసుగులో ఉన్న వ్యక్తి నిజానికి అమెరికా గూఢచారి. మరుసటి రోజు ‘హంతకుడు’ నిఖిల్‌గుప్తా.. ‘పై నుంచి ఆదేశించాడు. ఈరోజు, రేపు, వీలైనప్పుడల్లా పనులు పూర్తిచేయండి అంటూ మరో సందేశం పంపాడు. 22న నిఖిల్‌కి ఢిల్లీ నుంచి మరో కాల్ వచ్చింది. బాస్ నుండి మెసేజ్ వచ్చింది. పన్ను ఇంట్లో ఉంటే.. ముందుకు వెళ్లండి’ అనేది ఆ పిలుపు సారాంశం. పన్ను హత్యకు సంబంధించి వీడియో మీటింగ్ కూడా జరిగిందని, అందులో ఢిల్లీకి చెందిన ముగ్గురు పాల్గొన్నారని డాక్యుమెంట్ వివరించింది. వీరు భారత గూఢచార సంస్థలకు చెందిన అధికారులు అయి ఉండవచ్చని పేర్కొన్నారు. అమెరికా శాసనసభలో మోదీ ప్రసంగించాల్సిన రోజున ఆయన్ను చంపేందుకు పన్ను పథకం వేసినట్లు ఆయన తెలిపారు. అయితే పన్నూ ఇంట్లో లేడంటూ నిఖిల్‌కు బాస్ నుంచి మరో మెసేజ్ వచ్చింది. ఎలాంటి కుట్ర జరగలేదు. ఈ బాస్ ఎవరనే వివరాలు పత్రంలో లేవు. ఈ బాస్ మోదీకి అత్యంత సన్నిహితుడు కావొచ్చని కథనం పేర్కొంది.

MLJK-MA సంస్థపై కేంద్రం నిషేధం

న్యూఢిల్లీ: దేశ వ్యతిరేక, వేర్పాటువాద కార్యకలాపాలకు పాల్పడుతున్నందుకు, జమ్మూ కాశ్మీర్‌లో ఉగ్రవాద కార్యకలాపాలకు మద్దతిస్తున్న ముస్లిం లీగ్ జమ్మూ-కశ్మీర్-మసరత్ ఆలం (MLJK-MA) సంస్థపై కేంద్ర ప్రభుత్వం నిషేధం విధించింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *