ఇండియన్ రైస్ : ఇండియన్ రైస్.. రూ. కిలో 25!

ABN
, ప్రచురించిన తేదీ – డిసెంబర్ 28, 2023 | 03:30 AM

లోక్‌సభ ఎన్నికలు సమీపిస్తున్న నేపథ్యంలో కేంద్ర ప్రభుత్వం కొత్త సంక్షేమ పథకంపై దృష్టి సారించింది. మార్కెట్‌లో బియ్యం ధరలు విపరీతంగా పెరిగి సామాన్యులకు భారంగా మారిన నేపథ్యంలో.

ఇండియన్ రైస్ : ఇండియన్ రైస్.. రూ.  కిలో 25!

కేంద్రం కొత్త పథకానికి కసరత్తు చేస్తోంది

ప్రభుత్వ సంస్థల ద్వారా అమ్మకం

గోధుమ పిండి, శనగలు ఇప్పటికే సబ్సిడీపై ఉన్నాయి

ఏడాది కాలంలో బియ్యం ధరలు 14.1% పెరిగాయి

న్యూఢిల్లీ, డిసెంబర్ 27: లోక్ సభ ఎన్నికలు సమీపిస్తున్న నేపథ్యంలో కేంద్ర ప్రభుత్వం కొత్త సంక్షేమ పథకంపై దృష్టి సారించింది. మార్కెట్ లో బియ్యం ధరలు విపరీతంగా పెరిగి సామాన్యులపై భారంగా మారుతున్న దృష్ట్యా ‘భారత్ రైస్’ పేరుతో కిలో రూ.25 చొప్పున బియ్యాన్ని విక్రయించాలని యోచిస్తోంది. కేంద్రం ఇప్పటికే భారత్ అటా పేరుతో కిలో గోధుమ పిండిని రూ.27.50కి, భారత్ దాల్ పేరుతో కిలో రూ.60కి అందిస్తోంది. ఇవి నేషనల్ అగ్రికల్చరల్ కోఆపరేటివ్ మార్కెటింగ్ ఫెడరేషన్ (NAFED), నేషనల్ కోఆపరేటివ్ కన్స్యూమర్స్ ఫెడరేషన్ (NCCF), సెంట్రల్ భండార్ స్టోర్స్ మరియు మొబైల్ వ్యాన్స్ వంటి 2000 కంటే ఎక్కువ అవుట్‌లెట్ల ద్వారా వినియోగదారులకు సబ్సిడీ ధరలకు సరఫరా చేయబడతాయి. వీటి ద్వారా ‘భారత్ రైస్’ కూడా విక్రయించనున్నట్లు కేంద్ర ప్రభుత్వ అధికారి ఒకరు వెల్లడించారు. ఏడాది కాలంలో దేశవ్యాప్తంగా బియ్యం ధరలు 14.1 శాతం పెరిగాయి. ప్రస్తుతం మార్కెట్‌లో కిలో సగటు ధర రూ.43.3గా ఉంది. నిత్యావసర వస్తువుల ధరల స్థిరీకరణకు కేంద్రం ఇటీవల కొన్ని చర్యలు తీసుకుంది. బాస్మతీయేతర బియ్యం ఎగుమతులపై నిషేధం. బాస్మతి బియ్యం ఎగుమతులపై సుంకాలను పెంచింది. దేశీయ విపణిలో బియ్యం లభ్యతను పెంచేందుకు ‘ఓపెన్ మార్కెట్ సేల్ స్కీమ్’ కింద బియ్యాన్ని పంపిణీ చేసేందుకు ఎఫ్ సీఐ ముందుకు వచ్చింది. ఈ చర్యల్లో భాగంగా భారత బియ్యం పథకాన్ని పునరుద్ధరించేందుకు కేంద్రం కసరత్తు చేస్తోంది’ అని సంబంధిత వర్గాలు తెలిపాయి.

నవీకరించబడిన తేదీ – డిసెంబర్ 28, 2023 | 03:30 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *