లఖ్బీర్ సింగ్ లాండా: లఖ్బీర్ సింగ్ లాండాను ఉగ్రవాదిగా కేంద్రం ప్రకటించింది

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – డిసెంబర్ 30, 2023 | 09:07 AM

కెనడాకు చెందిన గ్యాంగ్‌స్టర్, బబ్బర్ ఖల్సా ఇంటర్నేషనల్ (బీకేఐ) డైరెక్టర్ లఖ్‌బీర్ సింగ్ లాండాను భారత ప్రభుత్వం ఉగ్రవాదిగా ప్రకటించింది. ఈ మేరకు కేంద్ర హోం మంత్రిత్వ శాఖ నోటిఫికేషన్ విడుదల చేసింది. UAPA చట్టం ప్రకారం, లాండాను హోం మంత్రిత్వ శాఖ ఉగ్రవాదిగా ప్రకటించింది.

లఖ్బీర్ సింగ్ లాండా: లఖ్బీర్ సింగ్ లాండాను ఉగ్రవాదిగా కేంద్రం ప్రకటించింది

కెనడాకు చెందిన గ్యాంగ్‌స్టర్, బబ్బర్ ఖల్సా ఇంటర్నేషనల్ (బీకేఐ) డైరెక్టర్ లఖ్‌బీర్ సింగ్ లాండాను భారత ప్రభుత్వం ఉగ్రవాదిగా ప్రకటించింది. ఈ మేరకు కేంద్ర హోం మంత్రిత్వ శాఖ నోటిఫికేషన్ విడుదల చేసింది. UAPA చట్టం ప్రకారం, లాండాను హోం మంత్రిత్వ శాఖ ఉగ్రవాదిగా ప్రకటించింది. కేంద్ర హోం మంత్రిత్వ శాఖ జారీ చేసిన నోటిఫికేషన్ ప్రకారం, పాకిస్తాన్ నుండి భారత్‌కు ఆయుధాలు మరియు ఇంప్రూవైజ్డ్ ఎక్స్‌ప్లోజివ్ డివైసెస్ (ఐఇడి) అక్రమ రవాణాను లాండా పర్యవేక్షిస్తోంది. గతేడాది మే 9న మొహాలీలోని పంజాబ్ పోలీస్ ఇంటెలిజెన్స్ హెడ్‌క్వార్టర్‌పై రాకెట్ ప్రొపెల్డ్ గ్రెనేడ్ (ఆర్‌పీజీ) దాడికి సూత్రధారి లాండా. మరణించిన ఖలిస్తాన్ టైగర్ ఫోర్స్ (KTF) నాయకుడు హర్దీప్ సింగ్ నిజ్జర్ మరియు గురుపత్వంత్ సింగ్‌లతో కూడా లాండాకు సన్నిహిత సంబంధం ఉంది.

పంజాబ్‌లోని టార్న్ తరణ్ జిల్లాలోని హరికే నివాసి, లాండా ప్రస్తుతం కెనడాలోని అల్బెర్టాలోని ఎడ్మంటన్‌లో ఉన్నారు. “మొహాలీలోని పంజాబ్ స్టేట్ ఇంటెలిజెన్స్ హెడ్ క్వార్టర్స్ భవనంపై జరిగిన ఉగ్రదాడిలో లఖ్బీర్ సింగ్ అలియాస్ లాండా ప్రమేయం ఉంది. పంజాబ్‌లో ఉగ్రవాద కార్యకలాపాలు నిర్వహించేందుకు సరిహద్దు వెలుపల నుంచి పేలుడు పరికరాలు (ఐఈడీలు), ఆయుధాలు, అధునాతన ఆయుధాలు, పేలుడు పదార్థాల సరఫరాను ఆయన పర్యవేక్షిస్తున్నారని కేంద్ర హోంశాఖ నోటిఫికేషన్‌లో పేర్కొంది. ఉగ్రవాద స్థావరాలను ఏర్పరచడం, దోపిడీలు, హత్యలు, IEDలను అమర్చడం, ఆయుధాలు మరియు డ్రగ్స్ అక్రమ రవాణా, పంజాబ్‌తో సహా దేశంలోని ఇతర ప్రాంతాల్లో ఉగ్రవాద కార్యకలాపాలకు నిధులు సమకూర్చడం లేదా ఉపయోగించడం వంటి అనేక క్రిమినల్ కేసుల్లో లాండా ప్రమేయం ఉందని హోం శాఖ తెలిపింది. అంతేకాదు, భారతదేశంలోని వివిధ ప్రాంతాలను లక్ష్యంగా చేసుకుని హత్యలు, దోపిడీలు, ఇతర దేశ వ్యతిరేక కార్యకలాపాలు జరుగుతున్నాయని నోటిఫికేషన్‌లో వెల్లడైంది. ఇంతలో, 2021లో లాండాపై లుక్ అవుట్ సర్క్యులర్ జారీ చేయబడింది. NIA అతనిపై రివార్డ్ కూడా ప్రకటించింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – డిసెంబర్ 30, 2023 | 09:07 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *