రాజస్థాన్ : రాజస్థాన్‌లో భజన్‌లాల్ శర్మ మంత్రివర్గ విస్తరణ

రాజస్థాన్ ముఖ్యమంత్రి భజన్ లాల్ శర్మ నేతృత్వంలోని బీజేపీ ప్రభుత్వం తన మంత్రివర్గాన్ని విస్తరించనుంది. శనివారం 18 నుంచి 20 మంది కొత్త మంత్రులు ప్రమాణస్వీకారం చేయనున్నారు. శనివారం మధ్యాహ్నం 3:30 గంటలకు రాజ్‌భవన్‌లో కొత్త మంత్రులు ప్రమాణ స్వీకారం చేయనున్నారు.

రాజస్థాన్ : రాజస్థాన్‌లో భజన్‌లాల్ శర్మ మంత్రివర్గ విస్తరణ

రాజస్థాన్ మంత్రివర్గ విస్తరణ

రాజస్థాన్: రాజస్థాన్ ముఖ్యమంత్రి భజన్ లాల్ శర్మ నేతృత్వంలోని బిజెపి ప్రభుత్వం తన మంత్రివర్గాన్ని విస్తరించనుంది. శనివారం 18 నుంచి 20 మంది కొత్త మంత్రులు ప్రమాణస్వీకారం చేయనున్నారు. శనివారం మధ్యాహ్నం 3:30 గంటలకు రాజ్‌భవన్‌లో కొత్త మంత్రులు ప్రమాణ స్వీకారం చేయనున్నారు. కొత్త మంత్రులతో గవర్నర్ కల్‌రాజ్ మిశ్రా ప్రమాణం చేయిస్తారు. కేబినెట్‌లో అనుభవజ్ఞులు, కొత్త ముఖాలు మిక్స్ అయ్యే అవకాశం ఉందన్న సంకేతాలు వెలువడినప్పటికీ, మంత్రి పదవులు పొందిన వారి పేర్లను పార్టీ వెల్లడించలేదు.

ఇంకా చదవండి: వందే భారత్ రైళ్లు: రైల్వే ప్రయాణికులకు శుభవార్త… ఆరు వందే భారత్ రైళ్లకు ప్రధాని మోదీ పచ్చజెండా ఊపారు

మంత్రివర్గ విస్తరణకు ముందు భజన్‌లాల్ శర్మ ఢిల్లీ వెళ్లి బీజేపీ కేంద్ర నేతలను కలిశారు. ఇటీవలి ఎన్నికల్లో 200 స్థానాలున్న రాజస్థాన్ శాసనసభలో బీజేపీ 115 స్థానాలను గెలుచుకుంది. రాజస్థాన్ రాష్ట్రంలో బీజేపీని మట్టికరిపించి కాంగ్రెస్ అధికారాన్ని చేజిక్కించుకుంది. దియా కుమారి, ప్రేమ్ చంద్ బైర్వా డిప్యూటీ సీఎంలుగా బీజేపీ తొలిసారి ఎమ్మెల్యే భజన్ లాల్ శర్మను ముఖ్యమంత్రిగా ఎంపిక చేసింది.

ఇంకా చదవండి: కోల్డ్ డే హెచ్చరిక: ఢిల్లీలో తీవ్రమైన చలి గాలులు…ఐఎండీ చలి రోజు హెచ్చరిక

ఐదవసారి బిజెపి ఎమ్మెల్యే అయిన దేవ్‌నాని 16వ రాజస్థాన్ అసెంబ్లీ స్పీకర్‌గా ఎన్నికయ్యారు. రాజస్థాన్ అసెంబ్లీ సమావేశాలు జనవరి 19న గవర్నర్ ప్రసంగంతో ప్రారంభం కానున్నాయి. లోక్‌సభ సభ్యత్వానికి రాజీనామా చేసిన ముగ్గురు ఎమ్మెల్యేలకు మంత్రివర్గంలో చోటు దక్కుతుందని భావిస్తున్నారు.

ఇంకా చదవండి: భూకంపం : మణిపూర్ ఉఖ్రుల్‌లో భూకంపం…భయాందోళనలో ప్రజలు

జోత్వారా అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం నుంచి రాజ్యవర్ధన్ సింగ్ రాథోడ్, సవాయ్ మాధోపూర్ స్థానం నుంచి కిరోడి లాల్ మీనా, తిజారా నియోజకవర్గం నుంచి బాబా బాలక్ నాథ్‌లు మంత్రివర్గంలోకి వచ్చే అవకాశం ఉంది. పశ్చిమ రాజస్థాన్‌లోని పోకరన్‌లో కాంగ్రెస్‌ సిట్టింగ్‌ మంత్రిని ఓడించిన మహంత్‌ ప్రతాప్‌ పూరి, ఐదుసార్లు ఎమ్మెల్యేగా గెలిచిన మాజీ మంత్రి అనితా భాదేల్‌లు మంత్రి రేసులో ఉన్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *