ఆనంద్ మహీంద్రా: యువకుడి మృతి.. ఆనంద్ మహీంద్రాపై కేసు నమోదు

ఆ కంపెనీ వల్లే తన కొడుకు చనిపోయాడని ఆనంద్ మహీంద్రాపై ఓ వ్యక్తి కేసు పెట్టాడు.

ఆనంద్ మహీంద్రా: యువకుడి మృతి.. ఆనంద్ మహీంద్రాపై కేసు నమోదు

ఆనంద్ మహీంద్రా

ఆనంద్ మహీంద్రాపై కేసు: ఉత్తరప్రదేశ్‌లోని కాన్పూర్‌లో ఓ యువకుడు మృతి చెందాడు. దీంతో ప్రముఖ పారిశ్రామికవేత్త ఆనంద్ మహీంద్రాపై (పోలీసు కేసు) కేసు నమోదైంది. ఆనంద్ మహీంద్రా అండ్ మహీంద్రా అండ్ మహీంద్రాపై కూడా కేసు నమోదైంది. రాజేష్ మిశ్రా అనే వ్యక్తి మహీంద్రా కంపెనీ తనను మోసం చేసిందని, తన యువకుడు ప్రాణాలు కోల్పోవడానికి కారణమని పోలీసులకు ఫిర్యాదు చేయడంతో పోలీసులు ఆనంద్ మహీంద్రాతో పాటు మరో 12 మందిపై కేసు నమోదు చేశారు.

అసలు విషయం ఏంటంటే.. రాజేష్ మిశ్రా 2020లో తన కొడుకు అపూర్వ్‌కు మహీంద్రా అండ్ మహీంద్రా (మహీంద్రా గ్రూప్ చైర్మన్) స్కార్పియో కారును బహుమతిగా కొనుగోలు చేశాడు. ఈ కారులో డ్రైవర్లు మరియు ప్రయాణికుల భద్రత కోసం ఎయిర్ బ్యాగ్‌లు ఉన్నాయని కంపెనీ ప్రకటించింది. ఒక ప్రమాదం. ఎవరైనా కారు కొనుగోలు చేసినప్పుడు, వారు భద్రతతో పాటు ఫీచర్లను దృష్టిలో ఉంచుకుంటారు. అలాగే రాజేష్ మిశ్రా తన కుమారుడు అపూర్వ్‌ను రూ.17.39 లక్షలు కొనుగోలు చేసి మహీంద్రా కంపెనీకి చెందిన స్కార్పియో కారును కొనుగోలు చేసి బహుమతిగా ఇచ్చాడు.

2000 రూపాయల నోటు : మరో నాలుగు రోజులు మాత్రమే.. గడువు పొడిగింపుపై RBI ఏం చెబుతోంది..

అయితే అపూర్వ్ ప్రయాణిస్తుండగా కారు ప్రమాదానికి గురైంది కానీ ఎయిర్ బ్యాగ్స్ తెరుచుకోలేదు. దీంతో అపూర్వ్ ప్రమాదంలో మరణించాడు. దీంతో కార్ సేఫ్టీ విషయంలో మహీంద్రా కంపెనీ తనను మోసం చేసిందని ఆ కంపెనీ అధినేత ఆనంద్ మహీంద్రాతో పాటు మహీంద్రా అండ్ మహీంద్రాపై రాజేష్ మిశ్రా కేసు పెట్టారు. రాజేష్ మిశ్రా ఫిర్యాదు మేరకు కాన్పూర్ పోలీసులు మహీంద్రాతో పాటు మరో 12 మందిపై ఎఫ్ఐఆర్ నమోదు చేశారు. స్కార్పియో కారులోని ఎయిర్‌బ్యాగ్స్ తెరుచుకోకపోవడంతోనే తన కుమారుడు చనిపోయాడని రాజేష్ మిశ్రా అనే వ్యక్తి పోలీసులను ఆశ్రయించడంతో కేసు నమోదైంది.

ఇంతలో, రాజేష్ మిశ్రా కుమారుడు అపూర్వ్ జనవరి 14, 2022న తన స్నేహితులతో కలిసి స్కార్పియోలో లక్నో నుండి కాన్పూర్‌కు తిరిగి వస్తుండగా కారు ప్రమాదానికి గురయ్యాడు. జనవరి నెలలో పొగమంచు కారణంగా రోడ్డు కనిపించదు. ఫలితంగా రోడ్డు ప్రమాదాలు జరుగుతున్నాయి. అపూర్వ్ తన స్నేహితులతో కలిసి ప్రయాణిస్తున్నప్పుడు ఇది జరిగింది. అపూర్వ్ స్వయంగా డ్రైవింగ్ చేస్తుండగా వారు ప్రయాణిస్తున్న మహీంద్రా కంపెనీ కారు విపరీతమైన మంచు కారణంగా డివైడర్‌ను ఢీకొని రోడ్డు కనిపించలేదు. ఈ ప్రమాదంలో అపూర్వ్ అక్కడికక్కడే మృతి చెందాడు.

దీంతో కొడుకును కోల్పోయిన రాజేష్ మిశ్రా చలించిపోయాడు. సేఫ్టీ కోసం కొన్న కారు వల్లే తన కొడుకు చనిపోయాడని కారులోని లోపాలను ఎత్తిచూపుతూ పోలీసులకు ఫిర్యాదు చేశాడు. కారు ప్రమాదంలో కొడుకు చనిపోవడంతో ఏం చేయాలో దిక్కుతోచని స్థితిలో కారు షోరూమ్‌కు వెళ్లిన మిశ్రా.. కారులో మీరు చెప్పిన సేఫ్టీ డివైజ్‌లు ఏవీ పనిచేయడం లేదని దీంతో కొడుకును పోగొట్టుకున్నానని ఆవేదన వ్యక్తం చేశారు. కొడుకు సీటు బెల్టు పెట్టుకున్నా ఎయిర్ బ్యాగ్స్ తెరుచుకోలేదని వాపోయాడు. కారు భద్రత విషయంలో కంపెనీ మోసం చేసిందని.. కంపెనీ తప్పుడు విధానాలు అవలంభిస్తోందని ఫిర్యాదు చేశాడు. అసలు కారులో ఎయిర్‌బ్యాగ్‌లు అమర్చలేదని కూడా తేలింది. అమ్మకానికి ముందు కారును క్షుణ్ణంగా తనిఖీ చేసి ఉంటే ఇంతటి దుర్ఘటన జరిగేది కాదన్నారు.

హౌసింగ్ స్కీమ్: మోదీ ప్రభుత్వం శుభవార్త.. సొంత ఇంటి కలను సాకారం చేసుకోవడం ఇప్పుడు తేలిక.. పూర్తి వివరాలు మీ కోసం

మిశ్రా వాదనలను ఫోరం సిబ్బంది పట్టించుకోలేదు. వారు వాగ్వాదానికి దిగారు. మాటా మాటా పెరిగింది. రాజేష్ కంపెనీ డైరెక్టర్ల ఆదేశాల మేరకే కంపెనీ మేనేజర్లు తనను, తన కుటుంబాన్ని బెదిరించారని రాజేష్ ఆరోపించారు. పోలీసులకు ఫిర్యాదు చేశారు. కంపెనీ అధినేత ఆనంద్ మహీంద్రాతో పాటు మరో 12 మందిపై ఐపీసీలోని సెక్షన్లు 420 (చీటింగ్), 287, సెక్షన్ 304-ఎ, ఇతర సెక్షన్ల కింద కేసు నమోదు చేశారు. మరి దీనిపై ఆనంద్ మహీంద్రా ఎలా స్పందిస్తాడో వేచి చూడాలి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *