సీబీఐ: కర్ణాటక డిప్యూటీ సీఎం డీకే శివకుమార్‌కు సీబీఐ నోటీసులు

న్యూఢిల్లీ: కాంగ్రెస్ సీనియర్ నేత, కర్ణాటక ఉప ముఖ్యమంత్రి డీకే శివకుమార్‌కు సీబీఐ నోటీసులు జారీ చేసింది. ఈ నెల 11న ఢిల్లీలోని తమ కార్యాలయంలో విచారణకు హాజరు కావాలని అధికారులు ఈ మేరకు నోటీసు ఇచ్చారు. జైహింద్ టీవీ ఛానెల్‌లో పెట్టుబడులపై సీబీఐ వివరణ కోరింది.

కర్ణాటక డిప్యూటీ సీఎం డీకే శివకుమార్ ఆదాయానికి మించిన ఆస్తులపై సీబీఐ అధికారులు దృష్టి సారించారు. 2020లో శివకుమార్ అక్రమ ఆస్తుల కేసు దర్యాప్తును సీబీఐ చేపట్టింది. కేరళలోని జైహింద్ ఛానెల్‌లో డీకే పెట్టుబడులు పెట్టినట్లు విచారణలో అధికారులు గుర్తించారు. ఛానెల్‌లో వచ్చిన పెట్టుబడులు, లాభాలు, షేర్ల వివరాలను తెలియజేయాలని నోటీసులో పేర్కొంది. శివకుమార్‌తో పాటు మరో 30 మంది జైహింద్ ఛానెల్‌లో పెట్టుబడులు పెట్టారని ఛానల్ ఎండీ బీఎస్ షిజు ఇప్పటికే స్పష్టం చేశారు. సీబీఐ నోటీసులపై శివకుమార్ స్పందిస్తూ.. తనను రాజకీయంగా అంతం చేసేందుకు కుట్ర జరుగుతోందని అన్నారు.

సిఆర్‌పిసి సెక్షన్ 91 కింద జారీ చేసిన నోటీసులో, శివకుమార్ మరియు అతని భార్య ఉషా శివకుమార్ చేసిన పెట్టుబడుల వివరాలను అందించాలని ఏజెన్సీ ఛానెల్‌ని కోరింది. చెల్లించిన డివిడెండ్‌లు, షేర్ల లావాదేవీలు, ఆర్థిక లావాదేవీలతో పాటు బ్యాంక్ స్టేట్‌మెంట్‌లు మరియు హోల్డింగ్‌ల వివరాలను కోరింది. ఖాతా పుస్తకాలు, ఒప్పంద వివరాలతో సహా అన్ని లావాదేవీలను సమర్పించాలని కూడా సీబీఐ కోరింది. ఈ ఛానెల్‌లో శివకుమార్ కుమారుడు, ఇతర కుటుంబ సభ్యులు పెట్టుబడులు పెట్టారనే సమాచారంతో సీబీఐ అధికారులు రంగంలోకి దిగి దర్యాప్తు చేస్తున్నారు.

తమకు సీబీఐ నోటీసు అందిందని, ఏజెన్సీ కోరిన అన్ని పత్రాలను అందజేస్తామని జైహింద్ మేనేజింగ్ డైరెక్టర్ బీఎస్ షిజు తెలిపారు. తమ వద్ద అన్ని రికార్డులు ఉన్నాయని, ఎలాంటి అక్రమాలకు పాల్పడలేదన్నారు. కేంద్రంలోని బీజేపీ ప్రభుత్వం రాజకీయ ప్రతీకార చర్యగా ఈ దాడులు జరుగుతున్నాయని ఆరోపించారు. 2013 నుంచి 2018 మధ్య కాలంలో శివకుమార్ రూ.74 కోట్లకు పైగా ఆస్తులు కూడబెట్టారని సీబీఐ పేర్కొంది. పైగా శివకుమార్ ఆదాయానికి మించినట్లు 2020లో సీబీఐ కేసు నమోదు చేసిన సంగతి తెలిసిందే.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 02, 2024 | 09:06 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *