భారతీయ సిబ్బంది: భారత్ మాతా కీ జై నౌకాదళానికి ధన్యవాదాలు..అదే కారణం

ABN
, ప్రచురించిన తేదీ – జనవరి 06 , 2024 | 01:44 PM

ఉత్తర అరేబియా సముద్రంలో లైబీరియా జెండాతో కూడిన వాణిజ్య నౌకను హైజాక్ చేయడంతో అప్రమత్తమైన భారత నావికాదళం శుక్రవారం వెంటనే జోక్యం చేసుకుని తమ చర్యలను నిలిపివేసింది. అంతేకాదు వారు సురక్షితంగా బయటపడ్డాక.. తాజా వీడియోలో భారత్ మాతా కీ జై అంటూ నేవీ సిబ్బందికి కృతజ్ఞతలు తెలిపారు.

భారతీయ సిబ్బంది: భారత్ మాతా కీ జై నౌకాదళానికి ధన్యవాదాలు..అదే కారణం

ఉత్తర అరేబియా సముద్రంలో లైబీరియన్ జెండాతో కూడిన వాణిజ్య నౌకను హైజాక్ చేయడంతో అప్రమత్తమైన భారత నావికాదళం శుక్రవారం వెంటనే జోక్యం చేసుకుని తమ చర్యలను అడ్డుకుంది. ఇండియన్ నేవీ చేస్తున్న రెస్క్యూ ఆపరేషన్ చూసి హైజాకర్లు పరారయ్యారు. ఈ నేపథ్యంలో 15 మంది భారతీయులతో సహా మొత్తం 21 మంది సిబ్బందిని కమాండోలు రక్షించారు. అయితే ఇప్పుడు భారతీయులు వారిని రక్షించిన తొలి వీడియో వెలుగులోకి వచ్చింది.

మరిన్ని వార్తల కోసం ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి: వైరల్ వీడియో: గూగుల్ స్ట్రీట్ కెమెరాలో దెయ్యం చిక్కుకుందా?

వీడియోలో, సిబ్బంది చాలా ఉత్సాహంగా నవ్వుతూ కనిపించారు. అంతేకాదు ‘భారత్ మాతా కీ జై’ అంటూ నినాదాలు చేస్తూ భారత నౌకాదళానికి ధన్యవాదాలు తెలిపారు. ఐదు నుండి ఆరు సాయుధ సముద్రపు దొంగలు లైబీరియన్ జెండాతో కూడిన ఓడను హైజాక్ చేయడానికి ప్రయత్నించారు. ఆ క్రమంలో సమాచారం అందుకున్న భారతీయ మార్కోస్ కమాండోలు INS చెన్నై యుద్ధనౌక ద్వారా 15 మంది భారతీయులతో సహా మొత్తం 21 మంది సిబ్బందిని సురక్షితంగా రక్షించారు.

MV లీలా నార్‌ఫోక్‌కి సహాయం చేయడానికి నౌకాదళం ఒక ఫ్రిగేట్, సముద్ర గస్తీ విమానం P-8I, హెలికాప్టర్లు మరియు MQ9B ప్రిడేటర్ డ్రోన్‌లను కూడా మోహరించింది. శుక్రవారం మధ్యాహ్నం 3:15 గంటలకు యుద్ధనౌక ఐఎన్‌ఎస్ చెన్నై కార్గో షిప్‌ను అడ్డగించిందని భారత నావికాదళ ప్రతినిధి కమాండర్ వివేక్ మధ్వల్ తెలిపారు. ఆ క్రమంలో భారత మార్కోస్ కమాండోలు దానిపై ఆపరేషన్ నిర్వహించి సిబ్బందిని రక్షించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 06, 2024 | 01:44 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *