మంత్రి శివశంకర్: కార్మికులు సమ్మె చేసినా బస్సులు నడుపుతాం..

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – జనవరి 05, 2024 | 09:54 AM

రవాణాశాఖ కార్మికులు సమ్మె చేసినా బస్సులు నడుపుతామని రవాణాశాఖ మంత్రి శివశంకర్‌ ప్రకటించారు. 15వ వేతన సంఘం సిఫార్సుల మేరకు వేతనాలు పెంచాలని, ఇతర సౌకర్యాలు కల్పించాలని కోరుతున్నారు

మంత్రి శివశంకర్: కార్మికులు సమ్మె చేసినా బస్సులు నడుపుతాం..

– రవాణా శాఖ మంత్రి శివశంకర్

చెన్నై, (ఆంధ్రజ్యోతి): రవాణాశాఖ కార్మికులు సమ్మె చేసినా బస్సులు నడుపుతామని రవాణాశాఖ మంత్రి శివశంకర్‌ ప్రకటించారు. 15వ వేతన సంఘం సిఫారసుల మేరకు వేతనాలు పెంచాలని, ఇతర సౌకర్యాలు కల్పించాలని ప్రభుత్వ రవాణా సంస్థల్లో పనిచేస్తున్న కార్మికులు కొన్ని నెలలుగా డిమాండ్ చేస్తున్నారు. కార్మికులకు చెల్లించాల్సిన డీఏ బకాయిలను కూడా సంక్రాంతికి ముందే చెల్లించాలని డిమాండ్‌ చేశారు. ఈ సమస్యలపై రెండుసార్లు కార్మిక సంక్షేమ శాఖ డిప్యూటీ కమిషనర్‌ ఆధ్వర్యంలో త్రైపాక్షిక చర్యలు విఫలమయ్యాయి. బుధవారం జరిగిన చర్చల్లో పింఛన్‌దారులకు చెల్లించాల్సిన డీఏ బకాయిలను సంక్రాంతి లోపు చెల్లించాలని కార్మిక సంఘాల నేతలు పట్టుబట్టారు. అయితే ఆ డిమాండ్‌పై ప్రభుత్వం నుంచి ఎలాంటి స్పందన లేదు. ఈ నేపథ్యంలో ఈనెల 9వ తేదీ నుంచి నిరవధిక సమ్మెకు దిగనున్నట్లు కార్మిక సంఘాల నేతలు సంయుక్తంగా ప్రకటించారు. పండుగ వేళ రవాణాశాఖ కార్మికులు సమ్మెకు దిగితే తీవ్ర ఇబ్బందులు ఎదురవుతాయని ప్రజానీకం ఆందోళన చెందుతున్నారు. ఈ పరిస్థితిలో రాష్ట్ర రవాణా శాఖ మంత్రి శివశంకర్ మాట్లాడుతూ.. రవాణాశాఖ కార్మికుల డిమాండ్లను పరిష్కరించేందుకు ప్రభుత్వం సిద్ధంగా ఉందని, లేని పక్షంలో సంక్రాంతి తర్వాత చర్చలు జరిపి పరిష్కరిస్తామన్న ప్రతిపాదనను కార్మిక సంఘాల నేతలు తిరస్కరించారు. సమ్మెను సాధ్యమైనంత వరకు అడ్డుకునేందుకు కార్మిక సంఘాలతో ప్రభుత్వం సంప్రదింపులు జరుపుతుందన్నారు. ఏఐఏడీఎంకే కార్మిక సంఘంతోపాటు కొన్ని సంఘాలు సంక్రాంతికి ముందే అన్ని డిమాండ్లను పరిష్కరించాలని పట్టుబట్టాయని తెలిపారు. రవాణా శాఖలోని పెన్షనర్లకు ఎనిమిదేళ్లుగా డీఏ బకాయిలు చెల్లించడం లేదని, అన్నాడీఎంకే ప్రభుత్వ హయాంలో ఐదేళ్లుగా డీఏ చెల్లించలేదన్న ఆరోపణ సరికాదని గుర్తుంచుకోవాలి. అన్నాడీఎంకే ప్రభుత్వ హయాంలో రవాణాశాఖ కార్మికుల వేతనాల పెంపులో అక్రమాలు జరిగాయని, సీనియారిటీని పరిగణనలోకి తీసుకోలేదన్నారు. ఎట్టిపరిస్థితుల్లోనూ రవాణాశాఖ కార్మికులు సమ్మె చేసినా ప్రజలకు ఎలాంటి అసౌకర్యం కలగకుండా బస్సులు నడిపేందుకు చర్యలు తీసుకుంటున్నట్లు మంత్రి శివశంకర్ తెలిపారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 05, 2024 | 09:54 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *