2024 టాలీవుడ్: క్రేజీ సినిమాలకు కొదవలేదు

2023 చరిత్ర సృష్టించింది. ఆస్కార్, నేషనల్ వార్డ్స్, చిరంజీవి, బాలకృష్ణ, ప్రభాస్ వంటి ప్రముఖ నటులు ఆస్కార్, తెలుగు ఇండస్ట్రీ హిట్ చిత్రాలతో ఆశీర్వదించారు. ఇప్పుడు అంతకు మించిన సందడి 2024లో ప్రేక్షకుల ముందుకు రాబోతుంది.ఈ ఏడాది ఫిల్మ్ ఫెయిర్ కన్నుల పండువగా ఉండబోతోంది. ఒక్కసారి వివరాల్లోకి వెళితే..

సంక్రాంతికి నాలుగు సినిమాలు రాబోతున్నాయి. ఈ నలుగురూ ప్రత్యేకమైన చిత్రాలే. మహేష్ బాబు, త్రివిక్రమ్ ల ‘గుంటూరు కారం’ సహజంగానే అందరి కళ్లు. వీరిద్దరూ కలిసి చేస్తున్న మూడో సినిమా ఇది. అల వైకుంఠపురం లాంటి ఇండస్ట్రీ హిట్ తర్వాత త్రివిక్రమ్ నుంచి వస్తున్న సినిమా. త్రివిక్రమ్ సినిమాలన్నీ ఓ ప్రత్యేక జానర్‌లో ఉంటాయి. గుంటూరు కారం అభిమానులను సంతృప్తి పరచాలనే పట్టుదలతో మహేష్, త్రివిక్రమ్ ఉన్నట్లు ఇప్పటి వరకు వచ్చిన ప్రోమోలు చూస్తుంటే అర్థమవుతోంది.

సైంధవ్ వెంకటేష్ 75వ మైలురాయి చిత్రం. ఇది న్యూ ఏజ్ యాక్షన్ థ్రిల్లర్. వెంకటేష్ ఓ పాప తండ్రిగా, వయసుకు తగ్గ పాత్రలో కనిపిస్తాడు. దర్శకుడు శైలేష్ కొలనాకు మంచి ట్రాక్ రికార్డ్ ఉంది. ఇప్పటి వరకు ఉన్న ప్రచార కంటెంట్ ఆసక్తిని రేకెత్తించింది. ట్రైలర్‌లో దాదాపు కథ చెప్పబడింది. సినిమాలోని కంటెంట్‌పై మేకర్స్‌కి ఉన్న నమ్మకానికి ఇది అద్దం పడుతోంది. నా సమిరంగతో నాగార్జున వస్తున్నాడు. నాగ్ కి సంక్రాంతి ట్రాక్ రికార్డ్ ఉంది. నా సమిరంగలో ఆ ప్రకంపన కనిపిస్తోంది. పైగా ఆయన నుంచి ఏడాది కాలంగా సినిమా రాలేదు. ఆ రకంగా నా సమిరంగని ఆకర్షిస్తుంది.

ఈ సినిమాలన్నింటితో పోలిస్తే ‘హనుమాన్’ సినిమాకు స్టార్ పవర్ తక్కువ. కానీ దర్శకుడు ప్రశాంత్ వర్మ చాలా మంచి అవుట్‌పుట్ సాధించాడు. అది ట్రైలర్‌, టీజర్‌లో కనిపించింది. కోట్లాది రూపాయలు వెచ్చించిన ఆదిపురుషుడి గ్రాఫిక్స్ కంటే హనుమంతరావు వర్క్ చాలా రెట్లు మెరుగ్గా ఉందనే అభిప్రాయాలు కూడా వ్యక్తమయ్యాయి. సంక్రాంతికి వస్తున్న సినిమాల్లో మంచి బజ్ ఉన్న సినిమా హనుమంతరావు. మరి సంక్రాంతికి రావాల్సిన ‘డేగ’ ఫిబ్రవరి 9న విడుదలైంది. ‘తిల్లు స్వ్‌కేర్’, ‘యాత్ర 2’ విడుదల తేదీపై క్లారిటీ రావాల్సి ఉంది.

రామ్‌, పూరీ జగన్నాథ్‌ జంటగా ‘స్మార్ట్‌ శంకర్‌’ చిత్రానికి సీక్వెల్‌ రూపొందుతోంది. మహాశివరాత్రికి ప్లాన్ చేశారు. స్మార్ట్ శంకర్ మాస్ సక్సెస్ ను సాధించింది. దీంతో ఈ కాంబినేషన్‌పై మంచి అంచనాలు ఏర్పడ్డాయి.

RRR తర్వాత ఎన్టీఆర్‌ని తెరపై చూసేందుకు అభిమానులు ఆసక్తిగా ఎదురుచూస్తున్నారు. వారి అంచనాలను అందుకునేలా ఎన్టీఆర్ ‘దేవుడు’గా రాబోతున్నాడు. ‘దేవర’ రెండు భాగాలుగా విడుదల కానుంది. మొదటి భాగం ఏప్రిల్ 5న విడుదల కానుంది.ఎన్టీఆర్, కొరటాల సూపర్ హిట్ కాంబినేషన్. జనతా గ్యారేజ్ లాంటి బ్లాక్ బస్టర్ తర్వాత మళ్లీ దేవర సినిమాతో జోడీ కట్టారు. ‘RRR’ తర్వాత ఎన్టీఆర్ సినిమా 2024లో వచ్చిన క్రేజీ చిత్రాల్లో ఒకటి.

సాలార్ తో 2023కి గ్రాండ్ గుడ్ బై చెప్పాడు ప్రభాస్. ‘కల్కి 2898 AD’తో పాన్ ప్రపంచంలోకి వెళ్లేందుకు సన్నాహాలు చేస్తున్నారు. ఇంటర్నేషనల్ బ్రాండ్ తో దర్శకుడు నాగ్ అశ్విన్ ప్రమోట్ చేస్తున్న ఈ సినిమాలో ప్రభాస్ తో పాటు కమల్ హాసన్, అమితాబ్ బచ్చన్, దీపికా పదుకొనే నటిస్తున్నారు. ఈ సినిమాకు సంబంధించి స్థానికంగా ఎలాంటి అప్ డేట్ ఇవ్వడం లేదు. శాన్ డియాగో ఫెస్ట్‌లో టీజర్‌ను లాంచ్ చేశారు. మేకింగ్ వీడియోను విడుదల చేసేందుకు ఐఐటీ ముంబైని ఎంచుకోవడం కల్కి పరిధిని అర్థం చేసుకోవచ్చు. ప్రభాస్ కెరీర్ లోనే బిగ్గెస్ట్ ఫిల్మ్ గా కల్కి రాబోతోంది. మరోవైపు ప్రభాస్-మారుతి సినిమా షూటింగ్ జరుగుతోంది. ఇదొక హారర్ థ్రిల్లర్. ప్రభాస్ లాంటి హీరో కోసం హారర్ టచ్ ఉన్న స్క్రిప్ట్ ను ఎంచుకోవడం ఆసక్తికరం. అన్నీ అనుకున్నట్లు జరిగితే ఈ ఏడాదిలోనే ఈ సినిమా ప్రేక్షకుల ముందుకు వచ్చే అవకాశం ఉంది.

అల్లు అర్జున్ ‘పుష్ప 2: ది రూల్’తో ఆగస్ట్ 15న థియేటర్లలోకి రాబోతున్నాడు. పుష్ప ఘనవిజయం సాధించడంతో పార్ట్ 2పై సహజంగానే అంచనాలు పెరిగాయి. అందుకు తగ్గట్టుగానే సుకుమార్ ఈ చిత్రానికి దర్శకత్వం వహిస్తున్నాడు. రామ్ చరణ్ ‘గేమ్ ఛేంజర్’ సెప్టెంబర్ లో థియేటర్లలోకి రానుంది. RRR తర్వాత చరణ్ నుండి వస్తున్న సినిమా శంకర్ దర్శకత్వంలో చరణ్ మొదటి సినిమా.. చరణ్ ద్విపాత్రాభినయం చేస్తున్న సినిమా.. పలు విశేషాలతో ఆసక్తిని పెంచింది. ‘పుష్ప 2’ మరియు ‘గేమ్ ఛేంజర్’ రెండూ ఈ ఏడాది ప్రేక్షకుల ముందుకు రాబోతున్న మోస్ట్ ఎవైటెడ్ మూవీస్.

‘వీరసింహారెడ్డి’ సక్సెస్‌ తర్వాత బాలకృష్ణ బాబీ దర్శకత్వంలో ఓ సినిమా చేస్తున్నాడు. ఇది పీరియాడిక్ యాక్షన్ ఎంటర్‌టైనర్. వశిష్ట దర్శకత్వంలో చిరంజీవి ఫాంటసీ సాహసం చేస్తున్నారు. ఈ రెండు సినిమాలు ఈ ఏడాది ప్రేక్షకుల ముందుకు వచ్చే అవకాశం ఉంది. పవన్ కళ్యాణ్ ‘ఓజీ’, ‘ఉస్తాద్ భగత్సింగ్’, ‘హరి హర వీరమల్లు’ వంటి మూడు క్రేజీ ప్రాజెక్ట్‌లను సెట్స్‌పై పెట్టాడు. అయితే ఇప్పుడు రాజకీయాల్లో బిజీగా ఉన్నాడు. షూటింగ్ లో జాయిన్ అయ్యే టైం దొరికితే ఈ ఏడాదే ‘ఓజి’ సినిమా ప్రేక్షకుల ముందుకు వచ్చే అవకాశం ఉంది.

ఇది కాకుండా నాని ‘సరిపోదా సత్యభా’, విజయ్ దేవరకొండ ‘ఫ్యామిలీ స్టార్’, నాగ చైతన్య ‘తాండల్’, వరుణ్ తేజ్ ‘ఆపరేషన్ వాలెంటైన్’, ‘మట్కా’, అడివి శేష్ ‘గూఢచారి 2’ వంటి ప్రామిసింగ్ ప్రాజెక్ట్‌లు ప్రేక్షకులను అలరించబోతున్నాయి. సంవత్సరం.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *